[Funland] Cầu Tứ Liên nối Tây Hồ với Đông Hội, Đông Anh

_MQ_

Xe tăng
Bao h cầu Trần Hưng Đạo đc khởi công thì em mới hi vọng Tứ Liên đc xây, còn ko thì mướt.

SH Nguyen

[Tịch thu bằng lái]
Trần hưng đạo mà xây xong thì LB, GL thành Đông Phố.
Nguyên 350ha đất bồi sông hồng còn đó + 800ha cái sân bay gia lâm nguyên xi đúng vị trí vàng như vậy. Kiểu gì cũng xí đc cái cao ốc 70 tầng.

Ducluong76

Xe đạp
Nếu mà
Trần hưng đạo mà xây xong thì LB, GL thành Đông Phố.
Nguyên 350ha đất bồi sông hồng còn đó + 800ha cái sân bay gia lâm nguyên xi đúng vị trí vàng như vậy. Kiểu gì cũng xí đc cái cao ốc 70 tầng.
nếu có cầu thì còn gì phải nghĩ nữa cụ 😝😝😝

HuongCrv

Xe điện
Bao h cầu Trần Hưng Đạo đc khởi công thì em mới hi vọng Tứ Liên đc xây, còn ko thì mướt.
Em nghĩ Cầu TL cấp thiết hơn THĐ ấy chứ? Lý do ư, quỹ đất bên phía kia Cầu TL là bên ĐA còn một vùng rộng lớn đất, kể cả khu vực bãi bồi cũng thế. Khi có cầu thì tính kết nối khi giao thông tốt, quỹ đất đó sẽ rất hấp dẫn nhà đầu tư.

VnUeT

Xe tăng
Cây cầu lập nghiệp. Nhờ nó mà bao người thành tỷ phú. Nó còn phát huy tác dụng còn lâu. Thỉnh thoảng lại có thớt.

Phong Quang

Xe máy
Cccm nào có đất Xuân Canh muốn bán không ạ? E muốn mua để khoảng 10-15 năm nữa mới ở.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Em nghĩ Cầu TL cấp thiết hơn THĐ ấy chứ? Lý do ư, quỹ đất bên phía kia Cầu TL là bên ĐA còn một vùng rộng lớn đất, kể cả khu vực bãi bồi cũng thế. Khi có cầu thì tính kết nối khi giao thông tốt, quỹ đất đó sẽ rất hấp dẫn nhà đầu tư.
Em thì thấy ngược lại.
Cầu Tứ Liên chỉ bắt đầu từ bên kia hồ Tây, ở cả 2 đầu cầu thì 2 khu vực đó dân cư ít hơn hẳn so với 2 đầu cầu THĐ, đầu bên kia cầu THĐ cơ sở hạ tầng đã đẹp sẵn rồi, chỉ cần xây nhà là ở được, nên em nghĩ lưu lượng qua lại, nhu cầu phát triển đầu bên kia cầu THĐ cao hơn Tứ Liên.

Cầu Tứ Liên chỉ thật sự phát huy vai trò lớn nếu nó thông được với hầm xuyên Hồ Tây, khi đó nó sẽ tải toàn bộ lưu lượng giao thông từ bên trục Trần Duy Hưng - Nguyễn Chí Thanh - Văn Cao

SH Nguyen

[Tịch thu bằng lái]
Em thì thấy ngược lại.
Cầu Tứ Liên chỉ bắt đầu từ bên kia hồ Tây, ở cả 2 đầu cầu thì 2 khu vực đó dân cư ít hơn hẳn so với 2 đầu cầu THĐ, đầu bên kia cầu THĐ cơ sở hạ tầng đã đẹp sẵn rồi, chỉ cần xây nhà là ở được, nên em nghĩ lưu lượng qua lại, nhu cầu phát triển đầu bên kia cầu THĐ cao hơn Tứ Liên.

Cầu Tứ Liên chỉ thật sự phát huy vai trò lớn nếu nó thông được với hầm xuyên Hồ Tây, khi đó nó sẽ tải toàn bộ lưu lượng giao thông từ bên trục Trần Duy Hưng - Nguyễn Chí Thanh - Văn Cao
khu đông HN là khu vực dân cư đông dân thứ 2 sau khu tây, nên ưu tiên làm là chắc chắn, vì vova còn đang để ý tới đất ngoài đê + sân bay gia lâm 800 ha, tương lai chả ai để cái sân bay quân sự chành ành trong lòng TP cả. chỉ có điên. chiến tranh thì giờ chả ai dám nổ súng trc nếu ko muốn bị quốc tế cô lập. nên kịch bản dọn sẵn rồi. cầu THĐ mà xong là đất ven đê mọc chung cư ngay. đất ở đó rất rộng, nhìn từ cầu vĩnh tuy xuống mà thấy xót, bao năm tp ko làm gì vs nguồn quỹ đất đó.

Alexandre Ciskob

Xe điện
khu đông HN là khu vực dân cư đông dân thứ 2 sau khu tây, nên ưu tiên làm là chắc chắn, vì vova còn đang để ý tới đất ngoài đê + sân bay gia lâm 800 ha, tương lai chả ai để cái sân bay quân sự chành ành trong lòng TP cả. chỉ có điên. chiến tranh thì giờ chả ai dám nổ súng trc nếu ko muốn bị quốc tế cô lập. nên kịch bản dọn sẵn rồi. cầu THĐ mà xong là đất ven đê mọc chung cư ngay. đất ở đó rất rộng, nhìn từ cầu vĩnh tuy xuống mà thấy xót, bao năm tp ko làm gì vs nguồn quỹ đất đó.
Vâng cụ nói đúng, phần đất ngoài đê cũng rộng khủng khiếp, nó phải rộng bằng quận Hoàn Kiếm chứ ko đùa.
Giờ làm thuỷ điện nhiều, nc sông Hồng đc điều tiết, làm cái đê quai xong thì lại có thêm 1000ha, cách Rùa có vài km, tiền ở đây chứ đâu

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em thì thấy ngược lại.

Em thì thấy ngân sách nhà nước thèm tiền, mà thèm tiền thì phải bán đất, mà đất Đông Anh rộng mênh mông chỉ cần làm hạ tầng là thu bộn tiền.
Còn bên Long Biện kín hết rồi, làm sang bên đó thu tiền không còn ngon như ĐA nữa nên chắc chắn sẽ không ưu tiên như Tứ Liên đâu

Alexandre Ciskob

Xe điện
Em thì thấy ngân sách nhà nước thèm tiền, mà thèm tiền thì phải bán đất, mà đất Đông Anh rộng mênh mông chỉ cần làm hạ tầng là thu bộn tiền.
Còn bên Long Biện kín hết rồi, làm sang bên đó thu tiền không còn ngon như ĐA nữa nên chắc chắn sẽ không ưu tiên như Tứ Liên đâu
Cũng có lí.
Em với cụ làm cái deal xem cầu nào động thổ trước cho vui nhỉ. Em vẫn bảo lưu quan điểm: cầu THĐ cần thiết hơn trước so với Tứ Liên

SH Nguyen

[Tịch thu bằng lái]

"long biên hết hất". em cười ỉa luôn :v
380Ha đất này (nó cách hoàn kiếm đúng 3km là cái cầu trần hưng đạo nó mọc ngay trên đầu bãi bồi này.

còn đây là sân bay gia lâm, cầu trần hưng đạo phía LB cách sân bay GL đúng 500m :v
1 cái cầu mà xong thì bán chỗ này đi đủ cho HN ăn 2 năm ko hết tiền.

TuanBanhBao

Xe tăng
View attachment 5336914
380Ha đất này (nó cách hoàn kiếm đúng 3km là cái cầu trần hưng đạo nó mọc ngay trên đầu bãi bồi này.
View attachment 5336920
còn đây là sân bay gia lâm, cầu trần hưng đạo phía LB cách sân bay GL đúng 500m :v
Cái vị trí ảnh đầu cũng ko dễ xây dựng đc đâu cụ vì nó liên quan đến vấn đề đê điều lũ lụt, nó cũng giống như Hà Nội từ bao lâu muốn làm dự án thành phố khu đô thị ven sông nhưng ko dễ để làm đc.
Còn cái thứ 2 em k nhầm là đất quốc phòng mà quốc phòng thì nhìn nó trống vậy nhưng để làm j thì nó thuộc về bí mật nhà nước.keke

SH Nguyen

[Tịch thu bằng lái]
Cái vị trí ảnh đầu cũng ko dễ xây dựng đc đâu cụ vì nó liên quan đến vấn đề đê điều lũ lụt, nó cũng giống như Hà Nội từ bao lâu muốn làm dự án thành phố khu đô thị ven sông nhưng ko dễ để làm đc.
Còn cái thứ 2 em k nhầm là đất quốc phòng mà quốc phòng thì nhìn nó trống vậy nhưng để làm j thì nó thuộc về bí mật nhà nước.keke
Nói về trị thủy hãy hỏi th TQ. Sông hoàng phố nó còn to hơn sông hồng nhiều. Sao nó vẫn dám làm Pudong,shanghai,... Tựu chung có dám làm hay ko mà thôi. Biển nó còn lấn đc thì dăm ba cái bờ sông. Muỗi

quanld

[Tịch thu bằng lái]
cầu này là dự án BT của Sun, có cầu thì 2 bên bờ đều vui rồi các cụ nhỉ

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
View attachment 5336914
View attachment 5336920
Cụ này mơ hồ về vấn đề trị thủy sông Hồng, cứ thấy đất trống là nghĩ xây nhà!
Phải đào cả một cái sông Đuống để thoát lũ cho sông Hồng qua Hà Nội đấy cụ ạ.
Đê điều sông Hồng quy hoạch thế nào, tầm HN không quyết được.
Các hồ chứa của thủy điện cũng chỉ có tác dụng có hạn, khi mưa liên tục vượt quá sức chứa của các hồ đó thì coi như chúng hết tác dụng điều tiết, phải trông vào hệ thống đê và hệ thống thoát nước dưới xuôi thôi.
VN đã nhiều lần muốn bỏ đê nhưng không ông vua nào dám làm việc đó vì nó quá rủi ro, mà muốn bỏ đê thì lại càng phải khơi thêm dòng chảy thoát lũ, nghĩa là không được lấn lòng sông và ven sông.
Cứ cho các ông buôn đất buôn nhà làm quy hoạch thì các ông ấy cống hóa cả cái sông Hồng mất.

Chỉnh sửa cuối:

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
cụ ấy nghĩ vấn đề đất QP và điều tiết lũ lụt sông hồng nó đơn giản để mấy ông BĐS có thể oánh chén khu đó dễ dàng vậy, hihi