câu trả lời cho câu hỏi - Vì sao Liberty ie HOT?

liberty.090.17

Xe buýt
1 Nơi nào đó ....lung linh.... và.. huyển ảo
Mỗi xe có ưu nhược điểm riêng. Vì e đi cả 2 xe SH và Li nên cũng xin phép phân tích ưu nhược điểm 1 chút.
Người test: 1m68 nặng 60kg.

Điểm giống nhau: 2 xe đều phù hợp để đi dạo phố, shopping đặc biệt ở HN do có văn hóa đường phố gõ ngách nhỏ nổi tiếng khắp năm châu. Hiện xe đang sử dụng là SH125i nhập đăng kí 2010, đã sử dụng SH150i mới từ năm 2009 nhưng bị trộm mất nên đành ngậm ngùi mua 125i và Liberty ie Việt 09.2011.

Ý kiến của gấu: gấu e là giáo viên, từ lúc mua Li gấu cũng rất thích, thỉnh thoảng đi chơi tối e cũng hay hỏi gấu là đi xe gì, gấu toàn bảo đi Li, e hỏi vì sao, gấu trả lời là ngồi sau Li ôm thích hơn vì ghế bằng, SH ghế sau cao ôm mỏi lưng :x. Thế là e Li ăn 1 điểm

Kiểu dáng: từ ngày mua Li thì e toàn đi Li, lí do thì Li hợp với dáng e hơn, e cũng tin là Li hợp với dáng hầu hết người VN vì chiều cao trung bình của người VN cũng tầm tầm như e hoặc hơn 1 tí :). Đi Sh thì e phải đi thêm đôi giầy cao 5 phân chống 2 chân mới đc thoải mái. Các cụ cao hơn, to hơn e đi SH thì tất nhiên đẹp hơn.Vậy cái này kẻ tám lạng người nửa cân. 1-1

Động cơ, cảm giác lái: cái này đi trong phố thì SH ăn đứt Li, độ tăng tốc, ôm cua, lái xe ở tốc độ cao SH đều tốt hơn. Đi ngoài đường trường thì ko phải là sở trường của 2 xe này. Đi Li trong phố đi dưới 15km còn đc, đi nhiều hơn e đi SH cho khỏe, gấu thích e cũng mặc. SH ăn 2 điểm.

Giá thành: Sh đắt gấp đôi, 2 xe mất giá như nhau. Đăng bán thì rất nhiều người hỏi mua, vì ai cũng muốn lên đời, chẳng ai muốn xuống cả. Li được 1 điểm.
Bảo hành bảo dưỡng: như nhau vì e đi mãi chả thấy xe bị làm sao cả ^^. Bơm xăng bảo dưỡng, yêu xe 1 chút là xong. Hòa 1-1.

Vậy chung cuộc là hòa 4-4, đây là ý kiến cá nhân, dựa trên đk xe lưu thông ở HN, giá đc phân phối tại VN, mục đích đi dạo, shopping, mong được các cụ chấp nhận. Chứ đi làm, hoặc làm ăn gặp đối tác hay đi du lịch hoặc đi phượt thì e cũng đi xe khác. Các cụ đừng đem e ra so sánh với chủ lô, đề bóng bánh :D, hay so sánh giá cả xe như ở bên ấn độ, hoặc đang giao pizza ở Italy nhé.
Vodka bác 1 ly luôn

Yinny

Xe tải
mấy cái thớt ngày lập ra chỉ để war thôi :|
Mọi người toàn đi sai đề :-<

whitefang

Xe tải
Lắp thêm quả này cho nó kool nè cụ

[video=youtube;LnEibndWyQU]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=LnEibndWyQU#![/video]

Còn con này có được tính là 2 bánh ko cụ, ngồi trong này điều hòa rét run ^^
[video=youtube;KkWpyOLQ2jk]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=KkWpyOLQ2jk#![/video]

Chỉnh sửa cuối:

trungnguyen1505

Xe tải
topic nói chung là thối , ko nên lập mấy topic kiêu gì ko máy anh 2 bánh đắt tiền chưa lên được 4 bánh hay mảnh đất vào chê lung tung
chả hiểu thím cho thế nào là thối? từ đầu đến h chả thấy ai bảo chỉ mình thím bảo icic hay là hjhj nhà thím mất nước mấy ngày rồi nên ....

KTZ

Xe tải
Mỗi xe có ưu nhược điểm riêng. Vì e đi cả 2 xe SH và Li nên cũng xin phép phân tích ưu nhược điểm 1 chút.
Người test: 1m68 nặng 60kg.

Điểm giống nhau: 2 xe đều phù hợp để đi dạo phố, shopping đặc biệt ở HN do có văn hóa đường phố gõ ngách nhỏ nổi tiếng khắp năm châu. Hiện xe đang sử dụng là SH125i nhập đăng kí 2010, đã sử dụng SH150i mới từ năm 2009 nhưng bị trộm mất nên đành ngậm ngùi mua 125i và Liberty ie Việt 09.2011.

Ý kiến của gấu: gấu e là giáo viên, từ lúc mua Li gấu cũng rất thích, thỉnh thoảng đi chơi tối e cũng hay hỏi gấu là đi xe gì, gấu toàn bảo đi Li, e hỏi vì sao, gấu trả lời là ngồi sau Li ôm thích hơn vì ghế bằng, SH ghế sau cao ôm mỏi lưng :x. Thế là e Li ăn 1 điểm

Kiểu dáng: từ ngày mua Li thì e toàn đi Li, lí do thì Li hợp với dáng e hơn, e cũng tin là Li hợp với dáng hầu hết người VN vì chiều cao trung bình của người VN cũng tầm tầm như e hoặc hơn 1 tí :). Đi Sh thì e phải đi thêm đôi giầy cao 5 phân chống 2 chân mới đc thoải mái. Các cụ cao hơn, to hơn e đi SH thì tất nhiên đẹp hơn.Vậy cái này kẻ tám lạng người nửa cân. 1-1

Động cơ, cảm giác lái: cái này đi trong phố thì SH ăn đứt Li, độ tăng tốc, ôm cua, lái xe ở tốc độ cao SH đều tốt hơn. Đi ngoài đường trường thì ko phải là sở trường của 2 xe này. Đi Li trong phố đi dưới 15km còn đc, đi nhiều hơn e đi SH cho khỏe, gấu thích e cũng mặc. SH ăn 2 điểm.

Giá thành: Sh đắt gấp đôi, 2 xe mất giá như nhau. Đăng bán thì rất nhiều người hỏi mua, vì ai cũng muốn lên đời, chẳng ai muốn xuống cả. Li được 1 điểm.
Bảo hành bảo dưỡng: như nhau vì e đi mãi chả thấy xe bị làm sao cả ^^. Bơm xăng bảo dưỡng, yêu xe 1 chút là xong. Hòa 1-1.

Vậy chung cuộc là hòa 4-4, đây là ý kiến cá nhân, dựa trên đk xe lưu thông ở HN, giá đc phân phối tại VN, mục đích đi dạo, shopping, mong được các cụ chấp nhận. Chứ đi làm, hoặc làm ăn gặp đối tác hay đi du lịch hoặc đi phượt thì e cũng đi xe khác. Các cụ đừng đem e ra so sánh với chủ lô, đề bóng bánh :D, hay so sánh giá cả xe như ở bên ấn độ, hoặc đang giao pizza ở Italy nhé.
Vote cụ bài viết này

loctai888

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Em thấy dạo này mục hai bánh tràn lan về li lại thêm &quot;Hội những người chơi xe li&quot; nữa nên mạn phép đưa ra vài lý do bản thân tự cảm nhận và thấy được, các cụ đọc xong ném đá thoải mái hehe + Được cái mác của hãng Pi nên đi cũng oai hehe + Giá thì hạt rẻ nên phù hợp với phần đông đa số các tay chơi tại hn, theo kiểu sh thì ko cố được, li nhập thì chắc cố được nhưng ko nuôi được - tốn xăng, e bờ lết thì nhàm quá khó cua gái hix2 + mẫu mã tương đối đẹp ( hàng ý mà lị) + Thêm gần chục củ kéo dài chân, nâng ngực, nâng mông, xăm trổ là thành Li nhập ngay trời tối tối, nhập nhoạng, đố bé nào biết được xe anh là xe ie hehe + thêm sự cổ vũ của bạn bè tâng bốc chất lượng xe ( chúng nó cũng mua rồi, chúng nó mà chê thì hóa chúng nó ngu ah?) -> tâm lý bầy đàn Mua thôi chờ j nữa hjhj + Công cụ đắc lực cho các cụ đi cua gái 9x thèm xe tay ga thơm2 + có hẳn một hội những người chơi xe li nên sao phải đắn đo nik thoai và cuối cùng là chiếc xe mang lại nhìu hịu quả xứng đáng với từng xu các cụ bỏ ra uấy cụ nào thêm được nữa thì thêm giúp em nhé để tăng độ hot cho li chứ hjhj
đừng nói cụ cũng đi Liberty ỉe đấy nhé =))

trungnguyen1505

Xe tải
xl cụ em không có li để đi đâu ah, nhưng em có đi một con xe nói về độ mạnh và tiết kiệm xăng thì li gọi bằng cụ đó chính là wave anpha đỏ cờ thần thánh hjhj

loctai888

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
xl cụ em không có li để đi đâu ah, nhưng em có đi một con xe nói về độ mạnh và tiết kiệm xăng thì li gọi bằng cụ đó chính là wave anpha đỏ cờ thần thánh hjhj
bảo sao, thần thánh cơ đấy, cũng gớm :)), như nào là thần thánh vầy

nhưng mình thấy wave thần thánh của cụ còn HOT hơn ý =)),,,nhưng chưa biết HOT..... gì =))

Hồi xưa em cũng có con wave đỏ ( LÀM CÔNG CỤ ĐI CƯA GÁI ) thì cũng gớm mặt phết đấy :)) Biết đếch Liberty là cái gì đâu :))

Chỉnh sửa cuối:

giapdt

Xe hơi
Hồi xưa cũng có đăng ký đợi mua Li, nhưng mà đợi lâu quá nên chẳng mua được, có lẽ không có duyên với em nó chăng?
Nhưng theo khách quan của mình thì đi SH vẫn chuẩn hơn Li.

loctai888

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Hồi xưa cũng có đăng ký đợi mua Li, nhưng mà đợi lâu quá nên chẳng mua được, có lẽ không có duyên với em nó chăng?
hì hì, em lại thấy đi wave thái chuẩn hơn đi wave tầu :D

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
giá 2 xe cũng chênh nhau kha khá mà bác. Nhưng em thích cái dáng Li hơn, tính năng thì e thích SH.

giapdt

Xe hơi
mỗi người mỗi quan điểm mà.

xmen207

Xe đạp
Các bác nghĩ em cao 1m78, tầm 73kg liệu ngồi Li ok không. Em thì định nhích 1 con nhưng mà sợ hơi bé với ng mình

Tung_Panda

Xe buýt
Các bác nghĩ em cao 1m78, tầm 73kg liệu ngồi Li ok không. Em thì định nhích 1 con nhưng mà sợ hơi bé với ng mình
nhập thì đẹp. việt thì rất xấu. nchug mua li vn thì lại phải nâng thụt thay lốp các kiểu. cụ có đk thì làm hẳn con nhập

Kojvotam

Xe tải
Đơn giản vì tụi em thích :))

hihihaha102

Xe máy
các bro giúp e với.tình hình la con li của e.dạo này đi máy rất lỳ.khi tăng ga tì ko vọt mà còn có tiếng kẹc kẹc.nghe ghê tai lắm..cụ nào biết nó bị sao chỉ giúp e với.

YouAreMyFriend

Đi bộ
k hiểu các bác nghĩ tnào còn riêng quan điểm của e là niềm đam mê, thích là mua thôi cụ ạg >:D<