[Funland] cầu thủ phòng ngự đã đỡ bóng bằng chân rồi bóng nẩy lên tay thì sẽ không bị coi là phạm lỗi chơi bóng bằng tay

Chả ai cho, thế nên nó mới ăn thẻ vàng, còn đòi gì nữa? Trọng tài thổi rồi thì nó ôm bóng ra xa một tí để câu giờ, thằng nào chả làm thế, chưa xem bóng đá bao giờ à?
Thẻ vàng là phạm lỗi với thằng Toàn, thẻ đỏ cho lỗi cố tình chơi bóng bằng tay ngoài vòng cấm địa. Tổng hợp lại là thủ môn Thái bị thẻ đỏ và VN đc hưởng quả đá phạt.

linhnd89

Xe đạp
Quả của VT các cụ cứ nói nó cơ hội ghi bàn không cao khi đội bạn còn hai thằng đang chạy xuống chắc không xem kĩ, quả đó VT thoát xuống nhanh là đá luôn thì cơ hội vào lưới mười mươi rồi.
-Tình huống hậu về Thái để tay chạm bóng rõ ràng tay phình to tướng, các cụ xem lại tay nó như sắp dơ thẳng lên trời rồi còn gì mà không pen. Cầu thủ nhà mình đá chưa hay bằng Thái nhưng rõ ràng cách điều khiển trận bóng của ông tài ảnh hưởng nghiêm trọng đến kết quả trận đấu. Thua kiểu này nó cay

thanhduy_msa

Xe buýt
Chính vậy nên bọn hậu vệ dày dạn kinh nghiệm nó toàn chắp tay sau mít khi cản phá, che chắn bóng
cụ chuẩn, vậy nên, chúng ta phải hiểu luật, nắm vững để cãi. ko thể để nó bảo mình ngu mãi được, cả Việt Nam ta đang bị nó bọn tài Tây Á nó cười khẩy vì những kiểu phân tích mơ hồ của chiên za nhà ta, nên nó xử ép mình hết lần này tới lần khác

Chỉnh sửa cuối:
Biên có thể phất chậm thôi cụ. Tài chính nó còi rồi thì VT mới quay lại phía tài luôn, gôn nó nghe còi rồi mới dám ôm bóng cụ ạ. K thì ăn thẻ đỏ luôn, nó chả dại đâu vì pha đó tài mà k thổi thì VT vẫn gần như k có cơ hội ghi bàn nữa rồi.
Ông xem lại tình huống đi rồi hãy phán nhé. Thằng gôn nó bắt bóng chưa có còi kiếc gì cả, nó kéo thằng Toàn ngã rồi lao vào ôm quả bóng luôn không thấy à.

Ăn ở thế nào mà bị giới trọng tài thế giới chúng nó ghét thế nhỉ.
Chắc do lối ứng xử bần lông,trộm cắp, xả rác, vứt tăm, ồn ào,ùa vào trang face cá nhân chửi bới...
Do có nhưng tay phát biểu ngu như tay Tấn nên bọn tài thế giới nó ị vào mặt chứ sao.

vocuc_trongrong

Xe tăng
Chắc do lối ứng xử bần lông,trộm cắp, xả rác, vứt tăm, ồn ào,ùa vào trang face cá nhân chửi bới...
Chúng nó xử ép vì biết VN có nhiều thành phần dân trí hạn chế, chỉ luôn đi bênh ngược cho tiếng còi méo của chúng nó. Nên chúng nó cứ yên tâm bắt láo thôi.

thanhduy_msa

Xe buýt
Nếu chúng ta dẹp được các chiên za mơ hồ, và có những chuyên gia tư vấn có kiến thức tốt cho lãnh đạo nhà ta, thì em thật sẽ ko còn những fan với lỗi ứng xử như vậy nữa, và em cũng cực lực phản đối cách ứng xử ko văn minh là vào trang FB chửi bới

Ông nào bảo bóng chạm tay thì ko bị phạt???, thì đọc to giúp tôi cái luật mới này nhé
Cứ để bóng chạm tay, khi trong tư thế để cơ thể phình to bất thường là lỗi. Mà đã là lỗi lại nằm trong 16m50 thì phạt gì các cụ biết rồi đấy.
Duy mạnh lúc trước bị phạt, cũng vì lỗi này, đừng cãi là hướng về cầu goal hay ko. Vì trong vòng 16m50 chỗ nào cũng là nguy hiểm để thổi pen
Screenshot_20211224-233221_Samsung Internet.jpg
Đã trong vòng 16m50 là vùng nguy hiểm mà còn phân tích đi vào hướng gôn hay không hướng gôn nữa mới tài chứ. Vậy thì chắc vẽ lại cái vòng 16m50 móp móp theo hướng vào gôn cho nó đúng bản chất cụ hỉ.

Alohavn911

Xe buýt
Bóng chạm tay Duy Mạnh ở VL WC thì VN bị pen, bóng chạm tay Úc Thái thì VN ko đc pen, bóng chạm tay ở những nơi khác thì pen bình thường, ko hiểu kiểu gì.Chắc trọng tài nhìn lờ đờ nhà ta để bắt pen cụ ạ:D

Belat Missan

Xe điện
Bỏ mấy cái vớ vẩn này đi.
Tốt nhất là quay về kiểu cũ, chạm tay tính 11 hết :D

Chúng nó xử ép vì biết VN có nhiều thành phần dân trí hạn chế, chỉ luôn đi bênh ngược cho tiếng còi méo của chúng nó. Nên chúng nó cứ yên tâm bắt láo thôi.
Những tay dân trí thấp đó lại thích ngược dòng để thể hiện mình dân trí cao cụ à.

puressentielvn

Xe hơi
Website
pures.com.vn
Nói chung xem trận đó cay mũi thật, chỉ muốn táng cho tay trọng tài mấy phát.

thanhduy_msa

Xe buýt
Mở một topic để đưa ra một ý kiến, nhưng chụp sẵn luôn cái mũ cho những ai muốn tranh luận ý kiến của mình là "hùa", là "fan Thái nói Tiếng Việt"... Theo tôi là một cách mở topic vô văn hóa.
Em xin tiếp thu, tính em nó nóng, nhưng cái gì đúng, em vẫn rất cởi mở, em sửa rồi cụ nhé

Azeglio

Xe điện
Tay làm đổi hướng bóng khi không khép nách là phạt.
Trọng tài không rõ tình huống hay thiên vị thì em không biết.

linhnd89

Xe đạp
Ông xem lại tình huống đi rồi hãy phán nhé. Thằng gôn nó bắt bóng chưa có còi kiếc gì cả, nó kéo thằng Toàn ngã rồi lao vào ôm quả bóng luôn không thấy à.
Mấy cụ cứ nói là thằng thủ môn thái nó đợi tài còi mới ôm bóng để tránh đá phạt nhanh này nọ thì xem lại trận bóng trên youtube nhé, mà xem lại của mấy trang nước ngoài không có bình luận viên cho rõ. Nó kéo VT rồi trên đà ngã nhảy vào ôm bóng luôn ông tài mới còi ầm lên.
Chúng ta không phải tự an ủi làm gì vì thực tế cầu thủ mình còn tâm lí, trình độ có phần kém hơn so với Thái nhưng ít nhất cũng nên khách quan mà đánh giá. Em thấy nhiều cụ chỉ chăm chăm vào bảo vệ cho cầu thủ Thái rồi trọng tài mấy tình huống mình bị xử ép rõ ràng ra.

77665508

[Tịch thu bằng lái]
Ông Tấn phát biểu cho tình huống này ngu kinh. Quả đó nếu thằng Toàn không bị kéo ngã thì nó ngoặc bóng cái rồi câu bổng vào khung thành thì có 10 thằng về thủ cũng không đỡ được chứ đừng nói có 2 thằng. Rồi thằng gôn thỏa mái kéo ngã đối phương, ôm bóng chạy luôn về gôn mà ko nhận thẻ đỏ thì hơi phí.
Chuẩn cụ, pha này k kéo Toàn nó vô lê vớ vẩn k khéo cũng vào khung thành trống.

Mở một topic để đưa ra một ý kiến, nhưng chụp sẵn luôn cái mũ cho những ai muốn tranh luận ý kiến của mình là "hùa", là "fan Thái nói Tiếng Việt"... Theo tôi là một cách mở topic vô văn hóa.
Nói thật đọc đến cái ngoặc kép là em next luôn.
Tính em chỉ yêu chứ không cuồng.
Còn ngắn gọn, mấy năm qua Thái đi hơi lạc đường thôi, 2018 ta vô địch nhưng không gặp nó. Không thể vì 1 chức vô địch mà bảo đẳng cấp ta hơn nó. Chức vô địch châu âu của Hy lạp, vô địch Anh của Lei là ví dụ.
Còn bàn về đẳng cấp, nếu em nhớ không nhầm, Thái vô địch Seagames 4 lần liên tiếp 2013-2017, chỉ xét 10 năm gần đây. 12 lần AFF, Thái 5, SING 4, VN 2.
Tự tin là tốt nhưng đừng hoang tưởng

Dan du an

Xe ba gác
Túm váy là tùy thằng trọng tài. Hết.
Đúng thế. Có phải tự nhiên mà nó vẫn gọi trọng tài là ông vua sân cỏ đâu. Mà mình sao toàn bị nó thổi ép thế nhỉ. Hay nó bảo nhau bọn này đáng ghét nhỉ

Mọi ý kiến đều tốt cả nhưng đừng phát biểu kiểu ngu ngu gây bất lợi cho đội tuyển là được.