[Thảo luận] Cầu Thăng Long - Chết vì cái tội coi thường luật GT

gamevn

Xe buýt
Cụ ơi! Dân đi 2b lên tầng 2 cầu Thăng Long không đọc báo đâu cụ ợ. :D Nên cũng không cảnh tỉnh được cái bọn "điếc lòi" này đâu. :( Mà mấy ông báo chí đưa tin như thông báo vậy. :( Phải tuyên truyền cho ng ta biết là tầng 2 chỉ danh cho ô tô thoai, xe 2b đi vào là vi phạm luật giao thông. :( Chán mấy ông báo chí.

FujiS5200

Xe điện
Cụ ơi! Dân đi 2b lên tầng 2 cầu Thăng Long không đọc báo đâu cụ ợ. :D Nên cũng không cảnh tỉnh được cái bọn "điếc lòi" này đâu. :( Mà mấy ông báo chí đưa tin như thông báo vậy. :( Phải tuyên truyền cho ng ta biết là tầng 2 chỉ danh cho ô tô thoai, xe 2b đi vào là vi phạm luật giao thông. :( Chán mấy ông báo chí.
Em thấy cái này thật tệ. Chuyện tuyên truyền như này hầu như chỉ có tác dụng với người địa phương và hay đi qua đó, còn những người nơi khác đến thì sao họ biết hoặc nhớ hết được. Theo em, cách giải quyết tốt nhất tại thời điểm này là làm thế nào hệ thống biển báo phải thật dễ nhìn và thuận tiện cho lái xe để ai đi lên cũng đều thấy và đã thấy cũng dễ chấp hành, và thay vì biển cấm xe máy thì nên lắp loại biển hướng đi phải theo cho xe 2B, khi đó 2B không phải định hình "lối thoát" nữa mà cứ theo mũi tên chỉ mà rẽ.

Em đơn cử như này: Thường các biển báo khá nhỏ và cắm sát nơi cấm, khi kịp nhìn thấy mấy biển đó (nhất là khi nó lấp ló dưới bụi cây) thì liệu có kịp cho người ta bình tĩnh rẽ vào hay không, hay là đột ngột phanh lại rồi dáo dác tìm đường khác.

Trong vụ 2B lên cầu này thì em nghĩ lỗi cũng còn ở phía mấy ông phân luồng, cắm biển.

xanh

Xe điện
Giờ bác nào làm báo mà lật lại vấn đề 1 chút là có ngay bài khác về nội dung: tại sao có xxx không chốt tại đầu lên của cầu mà chỉ đón lõng đầu xuống?
Đứng chỗ lên cầu không có xèng thì đứng làm giề?

Ryukenden

Xe tăng
Website
love-nxxx.myminicity.com
lỗi chính của 2b
chú taxi đen ghê ...
liệu CSGT, TTGT, GTCC có bị chịu trách nhiệm gì ko các cụ nhể? :))
hay lại là lỗi của cá nhân 2b? =))

xanh

Xe điện
Em thấy cái này thật tệ. Chuyện tuyên truyền như này hầu như chỉ có tác dụng với người địa phương và hay đi qua đó, còn những người nơi khác đến thì sao họ biết hoặc nhớ hết được. Theo em, cách giải quyết tốt nhất tại thời điểm này là làm thế nào hệ thống biển báo phải thật dễ nhìn và thuận tiện cho lái xe để ai đi lên cũng đều thấy và đã thấy cũng dễ chấp hành, và thay vì biển cấm xe máy thì nên lắp loại biển hướng đi phải theo cho xe 2B, khi đó 2B không phải định hình "lối thoát" nữa mà cứ theo mũi tên chỉ mà rẽ.

Em đơn cử như này: Thường các biển báo khá nhỏ và cắm sát nơi cấm, khi kịp nhìn thấy mấy biển đó (nhất là khi nó lấp ló dưới bụi cây) thì liệu có kịp cho người ta bình tĩnh rẽ vào hay không, hay là đột ngột phanh lại rồi dáo dác tìm đường khác.

Trong vụ 2B lên cầu này thì em nghĩ lỗi cũng còn ở phía mấy ông phân luồng, cắm biển.
Em thấy xxx chỉ quan tâm đến việc càng có nhiều 2B lên tầng 2 càng tốt, cụ lại nghĩ ngược lại a?

tuvit77

Xe tăng
chết như thế này thì ko gọi là chết oan được rồi.....:-w

ducphamct5

Xe máy
Các bác đi trên đường Đại lộ Thăng Long cũng nên hết sức cẩn thận nhé, xe máy toàn đi vào đường ô tô, thậm chí còn đi cả ngược chiều nữa, nhất là lúc trời nhá nhem tối.

Phỡn

Xe tăng
Thực ra cái hệ thống biển báo trên cái cầu đó cũng chuối. Nếu đang phi tốc độ 40-50km/h để lên cầu thì cũng khó mà để ý thấy cái biển báo lấp la, lấp ló. Em chỉ thắc mắc là tại sao mấy ông cắm biển không đặt mình vào vị trí người lái xe để đặt biển cho thuận tiện, dễ nhìn nhỉ. Trong khi đường thì to + tốc độ nhanh mà cứ máy móc cắm tít vào 1 góc như thế khác gì đánh đố hoặc là bẫy nhau.
Thế thì lấy đâu gà mà thịt bác

cocc

Xe hơi
Chú đi xe máy đang phải nằm viện và đến giờ này đã tỉnh rồi.
Câu đầu tiên khi tỉnh "Số mình đen quá!, đã định đi đường dưới rồi nhưng lại mải nghĩ không rẽ, nhỡ đi không quay đầu lại được!"

Em nghĩ cũng là con người cũng có "số" cả đó các bác ạ.

anhtho

Xe ngựa
Trên cầu TL, 4b toàn phóng 80-90 cả, 2b cứ loạng quạng là dễ tèo lắm. Dù sao thì cụ 2b cũng đi rồi, ít ra cụ ấy cũng làm 1 tấm gương cho các cụ 2b khác không noi theo, mong cho cụ í sớm siêu thoát. Quả thực hôm nay em đi trên cầu mà thấy thoải mái vì tuyệt nhiên không có 1 chú 2b nào cả.
Tuy nhiên em có một thắc mắc là, về mặt luật pháp, 2b đi trên cầu TL là sai, vậy cụ taxi MLinh có vô can được không?

KiaCD5numberone

Xe tăng
Trên cầu TL, 4b toàn phóng 80-90 cả, 2b cứ loạng quạng là dễ tèo lắm. Dù sao thì cụ 2b cũng đi rồi, ít ra cụ ấy cũng làm 1 tấm gương cho các cụ 2b khác không noi theo, mong cho cụ í sớm siêu thoát. Quả thực hôm nay em đi trên cầu mà thấy thoải mái vì tuyệt nhiên không có 1 chú 2b nào cả.
Tuy nhiên em có một thắc mắc là, về mặt luật pháp, 2b đi trên cầu TL là sai, vậy cụ taxi MLinh có vô can được không?
Cái này tùy thuộc vào "thái độ" của tài Mai linh. Nếu 2B chết thì chuyện lo hậu sự là không tránh khỏi. Nếu xxx có trách nhiệm bảo vệ tài Mai Linh còn đỡ. Nếu vô trách nhiệm thì khổ còn dài với gd nạn nhân. Mà em dự vô trách nhiệm là lớn lắm. XXX GT còn bận đi kiếm lo gì cái số phận bèo dạt mây trôi ấy cho mệt người.

soc1202

Xe tải
Những thằng coi thường tính mạng của mọi người và của chính nó thì chết bớt đi cho nhẹ quả đất.

tungtruc86

Xe đạp
Chú đi xe máy đang phải nằm viện và đến giờ này đã tỉnh rồi.Dạ thưa cụ 2 bánh đấy ság nay ra đồng rồi a . con anh lái xe đag bị công an cho tội ko làm chủ tốc độ gây chết người ,đi quá tốc đô. 100km/h, măc dù 2 bánh đi sai a

Primera

Xe tăng
CSGT với cả bảo vệ đứng đầy ở đầu cầu, thế mà hễ quay mặt đi 1 phát là có ngay 1 nhân dân phóng xe máy vèo lên cầu.

Bây giờ mình đề nghị thế này: Tổ công an đầu cầu không phạt nữa, mà phát cho nhân dân 1 tờ cam kết nếu chết hoặc bị thương thì đều không kiện cáo đòi hỏi gì cả, miễn hoàn toàn trách nhiệm cho lái xe oto, thằng nào ký thì được phóng lên tầng 2 đánh bạc với số phận.

Nếu biện pháp này hay thì đem nhân rộng ra đường cao tốc đại lộ hiện đại nhất Việt Nam luôn kịp chào mừng đại hội.

MaLong

Xe tải
2b đi lên cầu Thăng Long xxx bắt ko xuể, lần nào em qua đấy cũng thấy xxx với mấy ông thanh tra giao thông áo xanh ngồi ở cái nhà đầu cầu chạy ra túm 2b , cái này do cả ý thức của người dân nữa. Mà vừa nãy em về gặp 1 chú Getz quay xe giữa cầu lun, tsb nhà nó không hiểu nó nghĩ cái gì trong đầu mà quay xe trên cầu, đây là lần thứ 2 em gặp, lần thứ nhất là hồi mới tập lái cũng gặp 1 chú taxi quay xe giữa cầu TL làm em giật cả cửa mình :-w

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
CSGT với cả bảo vệ đứng đầy ở đầu cầu, thế mà hễ quay mặt đi 1 phát là có ngay 1 nhân dân phóng xe máy vèo lên cầu.

Bây giờ mình đề nghị thế này: Tổ công an đầu cầu không phạt nữa, mà phát cho nhân dân 1 tờ cam kết nếu chết hoặc bị thương thì đều không kiện cáo đòi hỏi gì cả, miễn hoàn toàn trách nhiệm cho lái xe oto, thằng nào ký thì được phóng lên tầng 2 đánh bạc với số phận.

Nếu biện pháp này hay thì đem nhân rộng ra đường cao tốc đại lộ hiện đại nhất Việt Nam luôn kịp chào mừng đại hội.
Cái ý tưởng này hay và fun nhất trong thớt này, vote bác !

xe365vn

Xe container
2b,4b đi láo lắm phóng nhanh vượt ẩu rất nhiều tai nạn xảy ra mà xx ko có biện pháp

LeTai1979

Xe cút kít
Thằng 2b đó chết chả ai thương, không biết rồi có chừa ko? Chỉ tội chú Taxi thôi, đúng là oan gia.
Mà các Cụ cho em hỏi, trường hợp này 2b sai 100% rồi thì Taxi có phải đền ko? Cái kiểu xe to đền xe bé ấy?
Giờ mình phải ra cái luật như khoai Tây ấy, cứ thằng nào sai thì phải chịu trách nhiệm và đền bù cho thằng đúng, có thế thì mới hạn chế được những trường hợp như thế này, mà xxx phải công tâm nữa(cái này có vẻ hơi hoang tưởng).

Chỉnh sửa cuối: