Cấu tạo ô tô nói chung và ford nói riêng (đặc biệt focus)

batdauhoclai

Xe buýt
Bây giờ học lái xe cũng nhiều người ko có thời gian lên lớp học lý thuyết được đâu cụ ạ. Hồi e thi lái xe thì e chẳng lên lớp được buổi nào, cũng chẳng biết lớp có những ai nữa, thi lý thuyết vẫn 30/30, :D

Em dự là cụ học bằng lái xe không đến nơi đến chốn, số tiết học về cấu tạo ô tô cũng khá khá mà vẫn hỏi nhg điều sơ đẳng.

FordAT

Xe tăng
Đúng vậy đấy các cụ, em cũng đang học lái xe mà thầy bảo ko cần lý thuyết chỉ cần thực hành cho tốt.:D. Nghe thầy bảo là lốp trước 2,5kg - Lốp sau 2,7kg.

OmegaO9

Xe container
Các bác nào chuyên về ford (đặc biệt focus) có thể chỉ cho em cách thức hoạt động cũng như các thành phần máy móc trên xe không? em mở nắp capo mà nhìn hoa hết cả mắt không hiểu cái nào là cái nào.
Thứ nữa cho em hỏi trường hợp xịt lốp thì các bác gọi cứu hộ hay tự thay lốp dự phòng? Em chỉ biết leo lên xe và đi thôi chứ sửa chữa thì....@-). (hôm nọ em mua cái đo áp suất lốp ở metro mà cũng ứ biết xài).
P/s: cứ nói với nhau là ô tô 3.0, 1.8, 1.6... thế những con số đấy nó là cái gì thế các bác? và V6, V8 nữa chứ hix hix:-??
Chết thật,thay lốp dự phòng mà cụ cũng băn khoăn thế này thì nhỡ xe nó bị xịt lốp trên dốc Tam Đảo hay Sapa thì làm thế nào.Việc thay lốp nếu thao tác nhanh cũng chỉ mất 12 phút là cùng.
Em dự là cụ mua bằng roài L-)

NguyenChiVan

Xe tăng
Các bác nào chuyên về ford (đặc biệt focus) có thể chỉ cho em cách thức hoạt động cũng như các thành phần máy móc trên xe không? em mở nắp capo mà nhìn hoa hết cả mắt không hiểu cái nào là cái nào.
Thứ nữa cho em hỏi trường hợp xịt lốp thì các bác gọi cứu hộ hay tự thay lốp dự phòng? Em chỉ biết leo lên xe và đi thôi chứ sửa chữa thì....@-). (hôm nọ em mua cái đo áp suất lốp ở metro mà cũng ứ biết xài).
P/s: cứ nói với nhau là ô tô 3.0, 1.8, 1.6... thế những con số đấy nó là cái gì thế các bác? và V6, V8 nữa chứ hix hix:-??
cái này thì cụ phải mời em đi uống cafe vài lần mới nói hết được , cầm chân của em:0983343563

arcthuynguyen

Xe đạp
Có gì cứ hỏi GS gúc gồ ấy bác ơi ? Mấy thông tin chấm, V,... Ko biết thì phải đọc dài dài rồi