Cầu phù đổng có được vượt???????????

DTK65

Xe tăng
Cái vạch liền sát mép bên trái tuy là vạch liền nhưng là vạch hướng đi cụ ạ, giống như trong tp có vạch liền sát vỉa hè bên phải ý, cụ đè lên vạch đó thoải mái nhá. Còn xxx hay bắt ở đây là vượt nhau trên cùng một làn đường (tất nhiên phạm lỗi vượt trên cầu)và có thể cả chuyển là không ra tín hiệu.
Cụ này nói chuẩn đấy, xxx hay bắt lỗi này ở đây từ lâu rồi..

congtuan89hp

Xe tải
Thế tự nhiên sao kụ lại chuyển làn?
Trên cầu mà kụ chủ chuyển sang làn xe con để vượt còn có thể khuyến mại thêm cả lỗi sai làn đấy ạh!
Tết nhất các kụ muốn nhanh thì cứ từ từ thôi ah!
Ô hay, chuyển làn cũng phải giải thích nguyên nhân à cụ? Thế cụ đi tè có thằng nào nó hỏi sao tự nhiên cụ lại tè không ạ? :))
Còn chắc cụ chưa đi hoặc k để ý rồi nên mới phát biểu như phần em đã bôi đỏ vừa rồi. Mời cụ đi lại và xem cái biển phân làn nó có hay k nhé!

Ngo nho

Xe tăng
Cầu 2- 3 làn xe một chiều, vạch đứt sao gọi là vượt? cứ đi đúng tốc độ thôi, ra vào xi nhan là okie

think

Xe tải
Thế thì Việt nam mới lắm tai nạn và hay tắc đường chứ.
XXX cứ kiếm tiền,tắc đường,...mặc bay.
Sống ở đâu nên âu đó bác à,nhất là xe tải bác không nên đấu lý

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Em không chắc trường hợp này lắm.

pnew

Xe điện
Cái vạch liền sát mép bên trái tuy là vạch liền nhưng là vạch hướng đi cụ ạ, giống như trong tp có vạch liền sát vỉa hè bên phải ý, cụ đè lên vạch đó thoải mái nhá. Còn xxx hay bắt ở đây là vượt nhau trên cùng một làn đường (tất nhiên phạm lỗi vượt trên cầu)và có thể cả chuyển là không ra tín hiệu.
Cụ xem lại cái vạch hướng đi là vạch gì? Làn đường trên cầu này chỉ đủ rộng cho 2b vượt nhau trên cùng một làn thôi. 4b bánh muốn vượt cũng chả được.

truongthanhvnn

Xe tải
Cái vạch hướng đi là vach j e cũng chưa hiểu, theo cụ là vạch liền vẫn đc cán ok OTEcay688;16100588]Cái vạch liền sát mép bên trái tuy là vạch liền nhưng là vạch hướng đi cụ ạ, giống như trong tp có vạch liền sát vỉa hè bên phải ý, cụ đè lên vạch đó thoải mái nhá. Còn xxx hay bắt ở đây là vượt nhau trên cùng một làn đường (tất nhiên phạm lỗi vượt trên cầu)và có thể cả chuyển là không ra tín hiệu.[/QUOTE]

Cai

pnew

Xe điện
Cái vạch hướng đi là vach j e cũng chưa hiểu, theo cụ là vạch liền vẫn đc cán ok OTEcay688;16100588]Cái vạch liền sát mép bên trái tuy là vạch liền nhưng là vạch hướng đi cụ ạ, giống như trong tp có vạch liền sát vỉa hè bên phải ý, cụ đè lên vạch đó thoải mái nhá. Còn xxx hay bắt ở đây là vượt nhau trên cùng một làn đường (tất nhiên phạm lỗi vượt trên cầu)và có thể cả chuyển là không ra tín hiệu.
Vạch đó chỉ hướng cho cụ bằng cách nào khi nó là một vạch thẳng chẳng có mũi tên nào cả.
Vạch đó chính là giới hạn làn đường, cụ có thể đè lên vạch nhưng không được vượt qua giới hạn tức là vượt qua nó.

Còn lỗi này "Còn xxx hay bắt ở đây là vượt nhau trên cùng một làn đường" không thể có được vì làn đường không đủ rộng cho hai 4b chạy song song.

Cai[/QUOTE]

lucnguyenluong

Xe tải
xe tải thì e chệu.
xe con e đi vẫn vượt đều.e đi làn của e.đúng tốc độ.xe đi làn khác chậm là việc của họ.chả thấy xxx vẫy bao h.cơ mà xe tải thì abcxyz bới bèo ra bọ hết. hehe

speed266

Xe điện
Tụi nó bắt láo cụ roài, luật có nói cấm vượt trên cầu, nhưng đó là cầu hẹp có một làn xe (một bên). Luật đã cũ, viết từ thời "đường ta rộng thênh thang 8 thước". Giờ toàn cầu to, 2, 3 làn xe, cứ đi đúng tốc độ là được. Duy có điều, xe tải thì đúng là chúng bới bò ra bẹo nên kiểu gì mà chẳng mất xiền.
Cụ nói chuẩn quá :-bd

Hainguyen5677

Đi bộ
Em bị bắt trên cầu phù đổng hướng đi về ls,với lỗi đi vào làn trong cùng bên trái,xxx kêu là đi vào làn an toàn của cầu,làn đó cấm xe đi vào,với lỗi đó phạt 1200k và treo bằng 30 ngày.xin xỏ mãi nó mới cầm 300k nhục quá các bác ạ.các bác có đi qua đó thì tránh làn trong cùng bên trái ra nhé,thi thoảng bọn xxx hay đón dưới cầu lém đó.chúc ae thượng lộ bình an

mia2015

Xe hơi
Website
mnvietuc.com
xe tải bới lông tìm vết thì cụ ko sai cũng oải.
còn bác đi thế đúng mà, bác nắm luật ko chắc thôi.
e đi xe con, sang trái qua phải thoải mái, an toàn là e xinhan chuyển, cạp e vào e chửi chết, đừng hòng vòi e.
Em bị bắt trên cầu phù đổng hướng đi về ls,với lỗi đi vào làn trong cùng bên trái,xxx kêu là đi vào làn an toàn của cầu,làn đó cấm xe đi vào,với lỗi đó phạt 1200k và treo bằng 30 ngày.xin xỏ mãi nó mới cầm 300k nhục quá các bác ạ.các bác có đi qua đó thì tránh làn trong cùng bên trái ra nhé,thi thoảng bọn xxx hay đón dưới cầu lém đó.chúc ae thượng lộ bình an

pnew

Xe điện
Cụ đã vượt quá giới hạn của "phần đường xe chạy" rồi, chỗ cụ chạy gọi là lề đường

minh trọc

Xe máy
Đã trên cầu cụ chủ thớt còn đòi vượt. Nản qá mức

ngungo thien ly

Xe container
xe tải bới lông tìm vết thì cụ ko sai cũng oải.
còn bác đi thế đúng mà, bác nắm luật ko chắc thôi.
e đi xe con, sang trái qua phải thoải mái, an toàn là e xinhan chuyển, cạp e vào e chửi chết, đừng hòng vòi e.
Cụ nên xem phần giải thích của cụ Pnew thì sẽ rõ là bị vịn đúng, vạch liền to, rõ lắm cụ à

Website
www.facebook.com
Chào các bác. Hnay e đi HN chở hàng về bắc giang thì đến cầu Phù đổng gặp mấy bác xe Công đi như bò ra đường thì e bật xi nhan chuyển sang làn xe con. Xuống đến chân cầu thì bị xxx vẫy vào.

XXX già: BIết lỗi j chưa cháu?
E : Chưa, Lỗi gì vậy chú?
XXX già: Cháu vượt trên cầu.
e: Sao lại vượt trên cầu ạ. ở đây là đường 1 chiều làm gì có biển cấm vượt, và vạch này cũng là vạch đứt mà.
XXX già: 5 trường hợp ko đc vươt " vượt trên cầu......."
E: 2 làn đường như thế này thì xe con nó đi như thế kia thì cũng gọi là vượt hả chú. nếu như thế thì cầu thanh trì cũng ko được vượt sao?
XXX già: Tí nữa tôi bắt hết.
Xong rồi xxx ra soi lỗi xe e. XL các bác là xe tải bọn e cứ có hàng là dính chưởng rồi. nói j đến cân xe, rồi bảo là "xe mày lắp lốp to"
Loanh quanh 1 lúc rồi e đưa cho 1 ít uống nước như mọi khi.

Vậy các bác cho e ý kiến về cái vụ vượt trên cầu cái? vì e nghĩ vượt trên cầu thì chỉ dành cho đường 2 chiều thôi chứ nhỉ?
Bác may mắn rồi đấy ạ!

Xe-tau

Đi bộ
Cụ ơi,
Ở VN có cầu nào phân làn đâu

Xe-tau

Đi bộ
Cụ qua cầu rồi xuống cho nó cái giày vào mõm.
May thằng này là chân gỗ xxx

ngungo thien ly

Xe container
Xe tải mà cụ lượn ra lượn vào thế nguy hiểm cho các xe khác lắm, nhà em chứng kiến đường vành đai 3 trên cao, nhiều chú lái xe tải vừa bật xi nhan xong là lắc đầu ra luôn. Chạy sau 1 đoạn nó non tay lái đi ạ cụ ơi, em cứ hỏi thật