Câu lạc bộ Tucson - Sorento: Từ A đến Z

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuansrc9999

Xe buýt
Các cụ xem xong VN đá rồi đi cổ vũ hết hay sao mà vắng thế, lại mình e solo rồi b-(.
E đi tập thể dục phát đây, có cụ nào làm tý không nhể :P

Lexus430sc

Xe điện
tuansrc9999 nói:
Các cụ xem xong VN đá rồi đi cổ vũ hết hay sao mà vắng thế, lại mình e solo rồi b-(.
E đi tập thể dục phát đây, có cụ nào làm tý không nhể :P
VN đá gì thế cụ? Em không để ý.

Lexus430sc

Xe điện
RR1 nói:
hé hé, cụ này ghét TT, ưa xxx roài :P
Trước em cũng thi thoảng coi bóng đá VN, thế mà bây giờ em chán cực.

Chán thế đ éo nào? Đùa chừ từ trước đến giờ em vẫn cho bóng đá VN là một trò cực vô bổ trong những trò vô bổ. Hay ho gì mà xem mấy chú yếu đuối về tinh thần và thể chất bệnh hoạn đuổi theo trái bóng mà một em gái làng chơi có thể mua được chục quả với mỗi dù. Hay ho đ éo gì cái việc cả nước cứ mong ngóng vào một chuyện mà chuyện đấy lại do một lũ đầu đất điều hành và một bầy nhà quê ngố ngọng thực hiện.

Phàm các bậc hiền nhân, có ai coi bóng đá ra cái đ éo gì đâu? Từ Khổng Lão Trang đến Marx Lê Mao, từ Jesus Thích Ca đến Ông Đạo Dừa, các bậc vĩ nhân coi sứ mệnh cải tạo xã hội cài tạo con người là mục đích chính của cuộc sinh tồn này, tất thảy đều dí d ái vào bóng đá :D

Tại sao lại thế? Vì đấy là một trò chơi của cảm xúc. Mà các từ bậc vĩ nhân đến những con người chân chính, đều hiểu một điều rằng, sự cần thiết để làm nên thứ trật tự của xã hội này, và rộng hơn là cả thế giới đại đồng kia, là tư duy logic, là kỷ luật dựa trên sự phân công rạch ròi trách nhiệm và quyền lợi, chứ không phải thử cảm tính yêu ghét đồng bóng rất mực đàn bà mà bóng đá và đám đông của nó vẫn đang thể hiện.

Thế mà he he, tuyền thể nhân dân vẫn nhiệt tình hô vào cổ vũ, nhiều người còn bỏ cả tiền túi ra ủng hộ nữa.

Thật, em chỉ biết gọi cái cảm giác đó, cái cảm giác hả hê chiến thắng, buồn tủi khi thất bại là một việc thực sự vô bổ và chả liên quan mẹ gì đến mình ấy, không còn gì hơn, là sự tha hóa, trụy lạc của tâm hồn.

Copy & paste.

Chỉnh sửa cuối:

tuanbac

Xe tăng
Ôi, em bái phục GS đã mở mắt cho bao người. Từ hồi bé em đã cảm thấy tâm hồn mình có vấn đề, càng lớn càng cảm thấy có vấn đề hơn nữa. Nay, em đã biết tâm hồn mình bị trụy lạc thế mà bao người bảo em ngoan, sai hoàn toàn. Giờ, đã thế này em sẽ phấn đấu để tâm hồn em được trụi lạc. Cám ơn GS.

Lexus430sc

Xe điện
He he, em trêu cụ gì RR tí :D bọn em bị loại từ sáng hôm qua rồi, hnay xem nốt chung kết rồi về.

Winstorm07

Xe container
E 20/06/80 có cụ nào cũng t6 không nhỉ:-?
Như vậy là có tố chất làm lãnh đạo đấy. Những người sinh tháng 6 thường làm lãnh đạo.
Em cũng tháng 6 mà. Cụ cần phấn đấu nhiều thêm nhé.

Cụ Toàn khỏe lên nhiều chưa ợ, e là e nhớ cụ lắm đó. Cuộc bia, cuộc rượu mà thiếu cụ e cứ thấy thế lào ý. Cụ mau khỏe để đi óng cụ nhé :P
Bệnh cụ là bệnh thiếu chân dài đây mà
Lần sau những buổi họp có lãnh đạo cụ sẽ kô được tham gia nữa nhé.

vuthathu

Xe máy
thế ạ, cảm ơn bác nhiều, hic hic

Winstorm07

Xe container
Sấy gương em tưởng nó liền với sấy kính sau chứ nhỉ?
Bật nút sấy kính sau lên rồi sờ vào mặt gương thấy ấm ấm là có.
Chả nhẽ có cái option con con mà cũng cắt.

Chỉnh sửa cuối:

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Sấy gương em tưởng nó liền với sấy kính sau chứ nhỉ?
Bật nút sấy kính sau lên rồi sờ vào mặt gương thấy ấm ấm là có.
Chả nhẽ có cái option con con mà cũng cắt.
Mấy cái đấy ở VN chạ có tác dụng gì nên ít người quan tâm. Bản thân em cũng chạ biết nó có hoạt động ko nữa. :D

xedieu

Xe cút kít
Thì của em nói với của cụ Uyn nói có j mâu thuẫn đâu nhể? Em chỉ tả cái vị trí của cái nút sấy ấy thôi.

Winstorm07

Xe container
Mấy cái đấy ở VN chạ có tác dụng gì nên ít người quan tâm. Bản thân em cũng chạ biết nó có hoạt động ko nữa. :D
Mưa nhỏ rả rích mà có nó thì hơi bị hiệu quả đấy cụ Rẻ ạ.
Mưa dầm tháng 2 cụ thử xem, hiệu quả đến kô ngờ luôn chứ đâu như cụ Điếu với cụ Túc tốn tiền xịt nalo :D

Trạng thái
Thớt đang đóng