Câu lạc bộ Tucson - Sorento: Từ A đến Z

Trạng thái
Thớt đang đóng

toan1477

Xe điện

toan1477

Xe điện
Cá Nam mỹ hả cụ? E thấy đầu tròn mà hình như có tận 2 mồm, loại này em cũng biết chút chút, trông cái miệng lúc khép thế thôi chứ thả cái lưỡi mắc con rắn bằng cổ tay nó cũng xơi phát một luôn :D
Cụ nói thế nào ấy chứ. Em sang chơi bên nhà thằng Mesi rồi , với cả quê cụ Phi-đen nữa , cá ở mấy chỗ đấy cũng như quê mình thôi mà. Cơ mà nó nhảy khỏe hơn , mình yếu chỉ có bỏ chạy.:D

tuanbac

Xe tăng
Các cụ Sor cho em hỏi cái, đã cụ nào chạy Sor phải bảo dưỡng, vệ sinh cái van hồi chuyển nguyên liệu (Van ERG) chưa ạ ???
Cụ hỏi khó thế này thì chỉ hoặc LĐ hoặc học sinh lớp chuyên mới trả lời Cụ được thôi.

Boing767

Xe điện
Cụ hỏi khó thế này thì chỉ hoặc LĐ hoặc học sinh lớp chuyên mới trả lời Cụ được thôi.
Cụ Bạc vừa đc BT bổ nhiệm Lớp Trưởng lớp ấy đấy cụ ạ ! kekekek
Lớp trưởng cho e dập dòm thôi thỉnh thoảng mệt e giúp ...vì e chưa đủ tuổi học mà !!!

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Các cụ Sor cho em hỏi cái, đã cụ nào chạy Sor phải bảo dưỡng, vệ sinh cái van hồi chuyển nguyên liệu (Van ERG) chưa ạ ???
Trước em nhớ có Cụ gặp vấn đề với cái này rồi thì phải. Mà ERG là van hồi chuyển khí xả chứ Cụ. :D

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Cụ Bạc vừa đc BT bổ nhiệm Lớp Trưởng lớp ấy đấy cụ ạ ! kekekek
Lớp trưởng cho e dập dòm thôi thỉnh thoảng mệt e giúp ...vì e chưa đủ tuổi học mà !!!
Thế là cụ Bạc đã có tý chức sắc rồi, khao thôi! :))

Winstorm07

Xe container
Em vừa gửi cho các Cụ 1 chương trình về câu cá . Cụ nào thử câu nếu được báo cáo Hội để lĩnh thưởng.
@Lexu:Chương trình thí nghiệm Piston thì nặng quá Cụ ạ.Khó tổ chức HDSD được.
Em chưa nhận được giáo trình này của cụ BT gửi.
Đề nghị cụ gửi lại giúp cho em với, thiếu giáo trình thế này em kô biết học tập thế nào, không theo kịp chương trình, kô theo kịp các bạn rồi cuối học kỳ không đạt học sinh giỏi, thầy u em la chết :(

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Hệ thống hồi lưu khí xả hay còn gọi là Hệ thống EGR (Exhaust Gas Recirculation System) dùng để khống chế NOx (nito oxit sinh ra do hỗn hợp nito và oxy trong hỗn hợp khí nhiên liệu cháy ở nhiệt độ cao) bằng cách dùng sự tuần hoàn của khí thải.

Đại khái là nó hồi một phần khí thải sau khi đc làm mát vào hỗn hợp nhiên liệu để làm giảm nhiệt độ buồng đốt. Phần khí xả đc hồi qua 1 van gọi là EGR chỉ hoạt động ơ nhiệt độ cao.

Boing767

Xe điện
Mấy hôm nay chả thấy cụ Cubi đâu nhỉ ??? cụ ở đâu về đi e có việc mượn cụ cái giá chở hàng nóc với ...alo alo alo !

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Chuyên môn chính đây ạ:

Hổm rồi em có vào bảo dưỡng xe. 4 lốp em đều đã bơm nito cả, ấy vậy mà mấy chú thợ kô biết nên quen tay kiểm tra và bơm bổ xung khí thường vào 2 bánh thì em mới phát hiện ra và bảo dừng lại.
Sáng nay em ra xe thì thấy đèn báo 2 lốp non đúng vị trí 2 lốp bị bơm khí thường.
Suy ra là áp suất báo giữa khí thường và nito nó khác nhau các cụ ạ.
Có cụ nào rảnh thử lại phát xem phát kiến của em có gì mới kô để em còn mang ra phường làm cái chứng nhận.
Cảm ơn các cụ.
Cái này em nghĩ không ổn, không nhẽ bộ cảm biến dựa trên sự chênh lệch áp suất giữa các lốp để đưa ra cảnh báo, mà như thế thì bơm căng 1 lốp nó sẽ báo các lốp kia xuống hơi à.

Chăc sau khi bổ sung khí thường vào chú thợ làm ẩu nên van bị xì hơi thôi.

Mà để đỡ nhầm lẫn em cứ chơi khí thường cho lành, kiểu như bơm xăng thì cứ dùng 93 thôi không có bơm 95 đi đâu nhỡ ra không có lại đổ 93 thì động cơ hoạt động không đều, hại máy. :D

xedieu

Xe cút kít
Cái này em nghĩ không ổn, không nhẽ bộ cảm biến dựa trên sự chênh lệch áp suất giữa các lốp để đưa ra cảnh báo, mà như thế thì bơm căng 1 lốp nó sẽ báo các lốp kia xuống hơi à.

Chăc sau khi bổ sung khí thường vào chú thợ làm ẩu nên van bị xì hơi thôi.

Mà để đỡ nhầm lẫn em cứ chơi khí thường cho lành, kiểu như bơm xăng thì cứ dùng 93 thôi không có bơm 95 đi đâu nhỡ ra không có lại đổ 93 thì động cơ hoạt động không đều, hại máy. :D
Chỉ em chỗ bán A93 với! :D

tuansrc9999

Xe buýt
Chào cụ tập lái, cụ cho e gửi lời hỏi thăm cụ chủ tịt spo toàn nhé

tuansrc9999

Xe buýt
Các Cụ đã tập thể duc xong chưa ạ? Được sự chỉ đạo của Ban tổ chức lớp học em đề nghị các Cụ nhanh chóng đăng kí để lớp còn chia tổ và nhóm học tập. Chủ trương mở lớp Chồi đã bỏ vì có quá nhiều Cụ có nhu cầu học tập. Vả lại, để phòng đúp, sẽ nới giới hạn về tuổi của học viên. Đề nghị các Cụ khẩn trương đăng kí. Nhanh, nhanh, nh.....a....n...h lên còn làm lễ khai giảng đúng hạn.
Cụ cho e đăng ký lớp chồi cụ nhé, e chịu khó và nhiệt tình lém

tuansrc9999

Xe buýt
E đang ở Huế bùn và chán quá cụ nào biết chỗ vui vẻ cho e xin với:D

o0atulao0

Xe tăng
Hệ thống hồi lưu khí xả hay còn gọi là Hệ thống EGR (Exhaust Gas Recirculation System) dùng để khống chế NOx (nito oxit sinh ra do hỗn hợp nito và oxy trong hỗn hợp khí nhiên liệu cháy ở nhiệt độ cao) bằng cách dùng sự tuần hoàn của khí thải.

Đại khái là nó hồi một phần khí thải sau khi đc làm mát vào hỗn hợp nhiên liệu để làm giảm nhiệt độ buồng đốt. Phần khí xả đc hồi qua 1 van gọi là EGR chỉ hoạt động ơ nhiệt độ cao.
Đúng là học sinh lớp chuyên có khác các cụ nhể :D E là e tịt cái khoản này :))
Tình hình hàng sách tay của e thế nào rùi cụ T49, vẫn nguyên đai nguyên kiện đấy chứ ạ, hàng mà bóc tem rùi là e trả cụ k lấy đâu nhé ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng