Câu lạc bộ Tucson - Sorento: Từ A đến Z

Trạng thái
Thớt đang đóng

duc1404

Xe tải
Mà cụ kể thiếu, bọn EW còn VietWindow mới là rẻ nhất, EW va AW vẫn chưa rẻ nhất!

Cửa nhựa lõi thép bây giờ "đề" mốt rồi!
Kể cả dùng EW vẫn rẻ hơn cửa trong kính, ngoài chớp gỗ xịn: lim, giáng hương... mà cách âm thì tốt hơn nhiều, không phải lo co ngót, cong, vênh Cụ Điếu ạ.

xedieu

Xe cút kít
Kể cả dùng EW vẫn rẻ hơn cửa trong kính, ngoài chớp gỗ xịn: lim, giáng hương... mà cách âm thì tốt hơn nhiều, không phải lo co ngót, cong, vênh Cụ Điếu ạ.
Em có bảo nó đắt hay gì đâu, em cũng có bảo nó cách âm không tốt đâu, nhưng nó có một số cái dở căn bản: design, độ cứng góc, kích thước max,..

Cửa nhôm bây giờ mới là xịn á!

duc1404

Xe tải
Nếu em nhớ không nhầm thì khoảng tháng 4-5/2009 bọn nó đã ra Vietwindow cụ ạ. Nhà em được free EW nhưng em cũng không dùng.
Tháng 4-5/2009 thì em khánh thành rồi Cụ ạ. Nhà Cụ Điếu thiết kế biệt thự cổ của Pháp thì không dùng cửa nhựa là phải đấy.:D

xedieu

Xe cút kít
Tóm lại là cụ TGT3 chơi với ông nào bên đấy? :D

xedieu

Xe cút kít
Tháng 4-5/2009 thì em khánh thành rồi Cụ ạ. Nhà Cụ Điếu thiết kế biệt thự cổ của Pháp thì không dùng cửa nhựa là phải đấy.:D
Ơ, nhưng EW lại bán được rất nhiều cho các biệt thự loại style cổ cổ đấy nhá cụ nhá. Không giấu gì cụ em khá rành cái món này...

duc1404

Xe tải
Em có bảo nó đắt hay gì đâu, em cũng có bảo nó cách âm không tốt đâu, nhưng nó có một số cái dở căn bản: design, độ cứng góc, kích thước max,..

Cửa nhôm bây giờ mới là xịn á!
Cụ thích thiết kế chia pano như cửa gỗ cũng được mà.

duc1404

Xe tải
Ơ, nhưng EW lại bán được rất nhiều cho các biệt thự loại style cổ cổ đấy nhá cụ nhá. Không giấu gì cụ em khá rành cái món này...
E biết là chuyên môn của Cụ rồi. Nhưng E chưa nhìn thấy cái biệt thự cổ kiểu Pháp nào dùng cửa nhựa lõi thép cả. Cụ chỉ cho em để em bắt chước nhé.:D

xedieu

Xe cút kít
E biết là chuyên môn của Cụ rồi. Nhưng E chưa nhìn thấy cái biệt thự cổ kiểu Pháp nào dùng cửa nhựa lõi thép cả. Cụ chỉ cho em để em bắt chước nhé.:D
Trước tiên, cụ phải cho em biết cái khái niệm "biệt thự cổ kiểu Pháp" đã chớ! :D

xedieu

Xe cút kít
Thêm tý ty nữa cho cụ xem:
139 căn biệt thự mang phong cách Châu Âu thuộc trường phái kiến trúc cổ điển Victoria. Với tiềm lực tài chính và kinh nghiệm triển khai các dự án BĐS lớn, công ty Sài Gòn -Thái Sơn đã chính thức lựa chọn Eurowindow là đối tác cung cấp hệ thống cửa đi chính, cửa sổ, vách kính cho toàn bộ 139 biệt thự của dự án này

xedieu

Xe cút kít
Cụ thích thiết kế chia pano như cửa gỗ cũng được mà.
Chỉ cần 1 chi tiết cực kỳ tiểu tiết: Em cần thanh profile cỡ 3-5cm, liên kết cứng ngàm vào cái cửa chứ không dán, để tạo hình (nan ngang chẳng hạn) là kính thưa các loại cửa nhựa xin rút lui hết!

duc1404

Xe tải
Trước tiên, cụ phải cho em biết cái khái niệm "biệt thự cổ kiểu Pháp" đã chớ! :D
Đây Cụ ạ (Em sưu tầm thôi, Cụ đừng mắng, tội nghiệp em nhé!):D

"Trở lại lịch sử nền kiến trúc Việt Nam, biệt thự kiểu Pháp xuất hiện ở nước ta vào đầu thế kỷ XX. Khi đó nước ta còn trong thời kỳ Pháp thuộc, nền cơ sở hạ tầng được xây dựng để phục vụ chế độ thực dân và hình thành nền kiểu kiến trúc nhiệt đới hóa và sau này đã trở thành một trường phái kiến trúc riêng, kiến trúc Đông Dương. Trường phái kiến trúc này đóng một vai trò hết sức quan trọng và ghi dấu ấn rất rõ nét đối với kiến trúc Việt Nam cho đến bây giờ.
Phải thừa nhận rằng Biệt thự kiểu Pháp đẹp, rất đẹp, bao quanh là một hệ thống hàng rào bảo vệ, tiếp đến là khuôn viên với những cây xanh vừa tạo cho ngôi nhà có được bóng mát, vừa tạo cảnh quan rất đẹp mắt cũng như có được một không gian tĩnh lặng giảm được tiếng ồn từ bên ngoài. Các đường nét chi tiết, các tỉ lệ kiến trúc đã đạt đến một trình độ rất tinh tế. Thừa hưởng được những đường nét của nghệ thuật điêu khắc và hội họa Châu Âu, tạo ra các hoa văn, họa tiết… các hệ thống cột, hệ thống mái che, các đường diềm gỗ, cửa gỗ, các mảng phù điêu, hoa văn trang trí… có thể coi những chi tiết đó như những khuôn vàng thước ngọc của trường phái kiến trúc này. Ngôi nhà không hào nhoáng bóng bẩy, không cầu kỳ chau chuốt … mà lại luôn mang một dáng vẻ rất trang nhã và thanh lịch như một nàng thiếu nữ xinh đẹp, kiều diễm và e lệ vậy.
Mặt khác, với những nghiên cứu rất khoa học và hợp lý rất phù hợp với thời tiết khí hậu nhiệt đới gió mùa của nước ta. Hệ thống mái che với độ dốc vừa phải và hợp lý vừa tạo được một lớp đệm không khí cách biệt phía dưới vừa chống được thấm dột và thoát nước rất tốt. Các phòng được bố trí một cách hài hòa và hợp lý, có được sự thông thoáng với hệ thống cửa sổ và cửa đi luôn được chú ý tới hướng gió. Các cửa đều có ô văng che mưa nắng và được làm thành 2 lớp, bên trong là một lớp kính, bên ngoài là lớp cửa chớp. Như vậy, vào mùa hè các cửa kính được mở và đóng các cửa chớp vừa ngăn được sức nóng bức xạ mặt trời vừa đảm bảo được sự thông thoáng của không khí. Vào mùa đông các cánh chớp mở, các cửa kính đóng ngăn được gió và không khí lạnh bên ngoài xâm nhập vừa làm căn nhà có được ánh sáng tự nhiên.
[FONT=&quot] Xây dựng biệt thự kiểu Pháp không đòi hỏi các công nghệ và vật liệu cao cấp và phức tạp. Hệ thống kết cấu chịu lực chủ yếu là bê tông cốt thép, các tường được xây gạch với các độ dày khác nhau. Tường bao thường dày 440 mm, vừa đảm bảo chịu lực vừa ngăn được sức nóng hoặc không khí lạnh bên ngoài. Các tường ngăn có thể 220 mm hoặc 330 mm tùy thuộc vào từng vị trí khác nhau. Có rất nhiều các căn biệt thự Pháp ở Hà Nội như ở đường Điện Biên Phủ, đường Hoàng Diệu, Trần Phú… hay như ở TP. Hồ Chí Minh ở quận 1, quận 3.. hoặc ở một số tỉnh thành khác trong cả nước vẫn trường tồn với thời gian, có tuổi thọ hàng trăm năm và chỉ cần sơn sửa lại chút ít chúng lại mang vẻ đẹp như thuở ban đầu".[/FONT]

duc1404

Xe tải
Chỉ cần 1 chi tiết cực kỳ tiểu tiết: Em cần thanh profile cỡ 3-5cm, liên kết cứng ngàm vào cái cửa chứ không dán, để tạo hình (nan ngang chẳng hạn) là kính thưa các loại cửa nhựa xin rút lui hết!
E biết nó là nghề của Cụ rồi, e có dám cãi đâu. Nhưng mà e vẫn thấy nó ổn hơn cửa gỗ hịn: về giá, ko lo cong vênh, mối mọt, co ngót mà cách âm nó lại tốt hơn.

E đang làm sale của nó. Cụ để e kiếm tí chứ (em lại quả cho Cụ sau). Cụ làm thế này thì chết e rồi.=))

Chỉnh sửa cuối:

Boing767

Xe điện
Nhà e cửa sổ hướng tây nóng và cũng cần cách nhiệt nên e thấy cửa nhựa lõi thép là hiệu quả nhất nhưng chỉ có cái bên giờ hãng nào cũng của anh khựa cả và giá cả thì khác nhau quá từ 1,5 T - đến 2,5 T /m2 chả bít đường nào ...bây giờ chỉ quen biết mới mua đc hàng chất lượng giá cả hợp lý .
Thanks các cụ .

toan1477

Xe điện
xong đề tài về cửa đề nghị các cụ chuyển về xe cho em nhờ

xedieu

Xe cút kít
Đây Cụ ạ (Em sưu tầm thôi, Cụ đừng mắng, tội nghiệp em nhé!):D
Đấy, em trả bài cụ mấy cái BT như thế ở trên rồi đấy! :D
E biết nó là nghề của Cụ rồi, e có dám cãi đâu. Nhưng mà e vẫn thấy nó ổn hơn cửa gỗ hịn: về giá, ko lo cong vênh, mối mọt, co ngót mà cách âm nó lại tốt hơn.
Em có bảo nó kém gỗ về mấy cái khoản kia đâu, nhưng nó có nhược điểm của nó mà các cụ nên nhìn thấy trước chứ không nên để quảng cáo nó dẫn dụ!
Nhà e cửa sổ hướng tây nóng và cũng cần cách nhiệt nên e thấy cửa nhựa lõi thép là hiệu quả nhất
Chết rồi... :)) Cách nhiệt làm sao được so với cửa gỗ hả cụ, nó chỉ hạn chế thất thoát nhiệt thôi, còn cho nó chịu bức xạ mặt trời trực tiếp thì nó khóc thét! Ngay cả so với bà con của nó nó còn thua: cụ tìm hiểu thêm về nhôm và cầu cách nhiệt trong profile nhôm sẽ rõ hơn.

Các cụ tin cái khí trơ agon với cả cái chân không giữa 2 lớp kính ấy nó vĩnh cửu ạ? :D Nếu sau 4-5 tháng nó bay hết khí trơ hoặc không khí nó tràn vào giữa 2 lớp kính cách nhiệt thì làm thế nào để phát hiện ra? :D

Winstorm07

Xe container
Đấy, em trả bài cụ mấy cái BT như thế ở trên rồi đấy! :D

Em có bảo nó kém gỗ về mấy cái khoản kia đâu, nhưng nó có nhược điểm của nó mà các cụ nên nhìn thấy trước chứ không nên để quảng cáo nó dẫn dụ!

Chết rồi... :)) Cách nhiệt làm sao được so với cửa gỗ hả cụ, nó chỉ hạn chế thất thoát nhiệt thôi, còn cho nó chịu bức xạ mặt trời trực tiếp thì nó khóc thét! Ngay cả so với bà con của nó nó còn thua: cụ tìm hiểu thêm về nhôm và cầu cách nhiệt trong profile nhôm sẽ rõ hơn.

Các cụ tin cái khí trơ agon với cả cái chân không giữa 2 lớp kính ấy nó vĩnh cửu ạ? :D Nếu sau 4-5 tháng nó bay hết khí trơ hoặc không khí nó tràn vào giữa 2 lớp kính cách nhiệt thì làm thế nào để phát hiện ra? :D
Đến CEO mà còn vi phạm nội quy 1 cách trắng trợn thế này. Em đọc mãi mà chả thấy tý nào liên quan đến xe cả.
Cái này thì nó giống với khí nito ở lốp thôi (có tý liên quan đến xe nhé).
Bảo hành bằng niềm tin thôi, cái khí nito lúc em bơm vào lốp ý, em thè lưỡi nếm thì nó đúng là nó khác khí thường thật, nhưng mà sau 1 tuần thì chả hiểu còn bao nhiêu % nito. Thế mà đi xe vẫn êm cực nhé :P

phonghamy

Xe điện
Theo em hiểu thì cửa nhựa EW thanh profile đều nhập từ khựa, khóa, bản lề, goăng nhập từ đức. Còn bây giờ một số sản xuất tại vn và phụ kiện nhập của khựa giả đức cho rẻ, rồi đặt thêm thương hiệu thôi, bản chất vẫn thế. Theo em thì cửa nhôm hay nhựa thì goăng phải tốt, profile định hình, khổ nhất là trời mưa goăng kém vì lão hóa nươc lọt vào nhà hỏng hết đồ.
Còn vụ khí trơ agon thì theo ngu ý của em thì gặp trời nồm ngoài bắc này thì biết ngay có tốt ko? Nếu lởm bên trong đọng nước luôn.

xedieu

Xe cút kít
Nói tóm lại, em thấy:

1. Trong hàng ngũ cửa nhựa, EW vẫn đỉnh nhất và đắt nhất;
  2. Giải pháp cửa nhựa đã hơi bị lạc hậu, có yếu điểm căn bản;
  3. Bây giờ có điều kiện thì dùng cửa nhôm loại thật xịn (ngay EW cũng chuyển sang nhôm ròi);
Cửa EW không lắp được cho xe ô tô! (Em lách luật kẻo CT phê bình) :D

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Em đã nói từ đầu rồi, tùy từng nhà làm mới hay sửa chưa, diện tích to nhỏ mà chọn cửa cho phù hợp.

Đất rộng làm nhà to em cũng làm cửa gỗ chứ không chơi cửa nhựa.

Trạng thái
Thớt đang đóng