Câu lạc bộ Sorento - Tucson: Từ A đến Z (Phần 3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bóng Chày

Xe lừa
Winstorm07 nói:
Nhiều khi em cảm thấy những gì bác Bóng Chày hỏi chúng em chỉ để cho vui :)
Hỏi là học tập kinh nghiệm thực sự chứ bác. Em quên không kể rõ thế này: khi hỏi Kia LB về cái bệ thì bác giám đốc dịch vụ lập tức đề nghị em sang họ lắp. Em không nghĩ họ chém 1 mình em lấy vài trăm ngàn để làm gì? Em nghĩ tiếp, 2 năm trước các bác ra Huyndai lắp vì xe các bác mua là xe nhập của các sâu rum, là nơi họ không có khả năng cung cấp dịch vụ sau bán hàng cho các bác (mà cái này là chuẩn mực ở đâu cũng thế, ở Hàn chắc cũng đúng thế), nên các bác buộc phải tìm nơi bất kỳ có khả năng.
Còn em, nay em đã mua xe của anh Hải, và đại lý có năng lực dịch vụ sau bán hàng này tự đề nghị lắp cho em bằng một giọng rất chân tình, ko có lẽ em không thử? Bác thấy có phải thế không ạ?

Mong các bậc trưởng lão đừng hiểu nhầm em!

Sent from my iPhone using Forum Runner

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Winstorm07 nói:
Em hôm nay đi chợ thấy có cái món này cũng hay này các bác này, rất là nhỏ gọn nhé :)
Thấy tuyền ONLY kia là em sợ rồi, nhỡ đâu cắm nhầm phát, iphone thành ipad còn ipad thành iphone thì chít! :))

phonghamy

Xe điện
Em hôm nay đi chợ thấy có cái món này cũng hay này các bác này, rất là nhỏ gọn nhé :)

Cái này của CT bao nhiêu xiền. Mà lại ko cắm được điện, cái e mua cho cụ re, cụ bi mang đi dulich tiện mang lên phòng cắm điện được. 800k

tovit

Xe tăng
Cái này của CT bao nhiêu xiền. Mà lại ko cắm được điện, cái e mua cho cụ re, cụ bi mang đi dulich tiện mang lên phòng cắm điện được. 800k
Cụ lại dìm hàng roài.
@ CT nhớ mua cho e 2 cái nhé, e nịnh G cụ ạ.

Lexus430sc

Xe điện
phonghamy nói:
Cái của cubi hay.

Winstorm07

Xe container
Hỏi là học tập kinh nghiệm thực sự chứ bác. Em quên không kể rõ thế này: khi hỏi Kia LB về cái bệ thì bác giám đốc dịch vụ lập tức đề nghị em sang họ lắp. Em không nghĩ họ chém 1 mình em lấy vài trăm ngàn để làm gì? Em nghĩ tiếp, 2 năm trước các bác ra Huyndai lắp vì xe các bác mua là xe nhập của các sâu rum, là nơi họ không có khả năng cung cấp dịch vụ sau bán hàng cho các bác (mà cái này là chuẩn mực ở đâu cũng thế, ở Hàn chắc cũng đúng thế), nên các bác buộc phải tìm nơi bất kỳ có khả năng.
Còn em, nay em đã mua xe của anh Hải, và đại lý có năng lực dịch vụ sau bán hàng này tự đề nghị lắp cho em bằng một giọng rất chân tình, ko có lẽ em không thử? Bác thấy có phải thế không ạ?

Mong các bậc trưởng lão đừng hiểu nhầm em!

Vâng, em sẽ kô hiểu nhầm nữa ạ :)

Winstorm07

Xe container
Ct thấy mua giúp e con này nhé...tks cụ
Cụ lại dìm hàng roài.
@ CT nhớ mua cho e 2 cái nhé, e nịnh G cụ ạ.
Cái này ở bển về đến đây tầm 15$ bác ạ.
Nhưng mà chưa có ngay đâu bác nhé :D
Khi nào tiện em đặt em sẽ báo trước cho bác :D

Cái đó hay nhưng em thấy hơi cồng kềnh :D

Bóng Chày

Xe lừa
Winstorm07 nói:

Hàn quốc sx đồ đẹp thật, về đến đây qua đường hangd không thưong mại mà 15 đồng thì rẻ quá. Em có 1 cái vừa cắm điện oto 1 đầu, cắm điện 220v 1 đầu, vừa xạc iphone của đài loan nhưng em mua bên đó đã hơn 30 đồng rồi. Đấy là mua qua mạng đấy. Ra cửa hàng còn mắc nữa. Ngày trước em còn sưu tầm được cái chạc 3 có 3 công tắc rất tiện nhưng bị ông bạn xin rồi (trước Altis mỗi 1 lỗ). Giờ So 3 lỗ nên chắc tiện hơn rất nhiều. Ko biết khoang thứ 3 của xe nhập còn lỗ nào nữa ko nhỉ?

phonghamy

Xe điện
Hàn quốc sx đồ đẹp thật, về đến đây qua đường hangd không thưong mại mà 15 đồng thì rẻ quá. Em có 1 cái vừa cắm điện oto 1 đầu, cắm điện 220v 1 đầu, vừa xạc iphone của đài loan nhưng em mua bên đó đã hơn 30 đồng rồi. Đấy là mua qua mạng đấy. Ra cửa hàng còn mắc nữa. Ngày trước em còn sưu tầm được cái chạc 3 có 3 công tắc rất tiện nhưng bị ông bạn xin rồi (trước Altis mỗi 1 lỗ). Giờ So 3 lỗ nên chắc tiện hơn rất nhiều. Ko biết khoang thứ 3 của xe nhập còn lỗ nào nữa ko nhỉ?

Xe nhập chỉ có 3 lỗ thôi dùng mãi cũng chả hết cụ ạ

Bóng Chày

Xe lừa
phonghamy nói:
Xe nhập chỉ có 3 lỗ thôi dùng mãi cũng chả hết cụ ạ
Hôm nay để ý thấy nhiều bác SUV lắp giá nóc trông tiện lợi lắm. Cũng đã có nhiều thớt bàn vè việc hợp pháp hay không khi chất đồ lên nóc chạy xuyên Việt (có bác cho rằng rủi thì xxx chặn và làm luật). Em cũng chưa tra được luật giao thông điều chỉnh cái món này như nào. Các bác hay đi xa, nhiều kinh nghiệm, có thể chỉ cho em biết lắp giá nóc và chỏ đồ (1 vali chẳng hạn) có sai luật không?
Em định đi chơi với 3 người lớn 3 trẻ em, 2 thiếu niên (xinh và lớn lắm rồi) như vậy phải sử dụng cả 3 hàng ghế. Chỗ còn lại để đồ hơi bị ít nên em đang nghĩ chở trên nóc ạ.
Cám ơn các bác nhiều.

Lovestory1008

Xe tăng
E vừa điện cho bác đại tá chỉ huy trưởng xưởng dịch vụ Kia Long biên nơi em mua xe, bác ấy bảo chưa lắp bao giờ nhưng cứ mang sang bác ấy cho thợ lắp cho. Bác ấy thái độ vui vẻ ân cần lắm. Mai em chuột bạch thử tại Kia Long Biên xem sao. (e hỏi giá nhưng bác ấy bảo: Em cũng chưa biết nhưng không lấy nhiều đâu!)

Mai mà cụ sang Kia Long Biên thì ới em đi cà phê nhé.

tovit

Xe tăng

E nhìn thấy gọn, đẹp và là hàng hàn nên cụ cứ mang về giúp e. E dùng đồ tàu chập chờn khó chịu quá

Bóng Chày

Xe lừa
Lovestory1008 nói:
Mai mà cụ sang Kia Long Biên thì ới em đi cà phê nhé.
Okie dokie. Mai ko đi làm à? Thứ bảy thì sao? Có cần em alo xin gấu hộ không?

Lexus430sc

Xe điện
Bọn em ọp chui cafe, vừa bàn âm nhạc, chính trị, xã hội:

toan1477

Xe điện
Có cụ nào biết giá ship bệ X5 vào SG bao nhiêu ko? Hay là có cụ nào sắp vào SG ko để cầm vào giúp em với.

Trạng thái
Thớt đang đóng