Câu lạc bộ Sorento - Tucson: Từ A đến Z (Phần 3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

toan1477

Xe điện
Theo chỉ đạo của thủ trưởng, em lại vừa điện thì được bác Mát thông báo hàng Mobis chính hãng của Hàn quốc.
Em cũng chả biết mobis mô biếc gì đâu. Bác biết không? Hay mai em chuột bạch vậy
Cụ chuột thử xem thế nào, càng nhanh càng tốt cụ nhé.

o0atulao0

Xe tăng
Theo chỉ đạo của thủ trưởng, em lại vừa điện thì được bác Mát thông báo hàng Mobis chính hãng của Hàn quốc.
Em cũng chả biết mobis mô biếc gì đâu. Bác biết không? Hay mai em chuột bạch vậy
Theo e đc biết thì hãng này là do hãng dầu MoBi kết hợp với hãng giày dép Bitit's liên kết với nhau ạ =))

tuctuc2010

Xe điện
cái này có phải xe em đâu.
Đây là So ở hàn đấy chứ. Bác Mát gửi ảnh cho em để giới thiệu về cái để chân X5 như trong ảnh.
Em nghĩ lắp cái này hợp cho trẻ con leo lên xuống vi xe hơi cao
Lắp cái này vào chẳng hạ thấp được độ cao để cho trẻ con lên xuống vì nó gần ngang với bậu cửa xe rồi, có chăng chỉ là cho trẻ con, người già dẫm lên cái bậc đấy trước khi vào trong xe để cho khỏi dẫm vào cái bậu cửa làm xước giống của GS. Và cũng là để trang trí làm đẹp xe (tùy mắt từng người). Chưa kể như cụ Rẻ nói rất đúng là nó sẽ bẩn quần vì lúc xuống xe cụ dẫm vào cái đấy sẽ thấy rất vướng mà thò chân ngay xuống đất không khéo là bẩn quần thật.
Cụ muốn nó thấp để cho trẻ con leo trèo lên thì cái loại giống này là ổn, dưng mờ nhiều cụ lại chê xấu

Chỉnh sửa cuối:

o0atulao0

Xe tăng

Lexus430sc

Xe điện
o0atulao0 nói:
Cái này là e học CT ạ, chứ e đã nhũng đc gì đâu để mà tham chứ :P
Tuyền cái dân vứt (do chại không kịp) chứ có nhũng nhiếc gì đâu. Bao lần bảo dân lên lấy mờ không thấy đến, he he

Lexus430sc

Xe điện
tuctuc2010 nói:
Lắp cái này vào chẳng hạ thấp được độ cao để cho trẻ con lên xuống vì nó gần ngang với bậu cửa xe rồi, có chăng chỉ là cho trẻ con, người già dẫm lên cái bậc đấy trước khi vào trong xe để cho khỏi dẫm vào cái bậu cửa làm xước giống của GS. Và cũng là để trang trí làm đẹp xe (tùy mắt từng người). Chưa kể như cụ Rẻ nói rất đúng là nó sẽ bẩn quần vì lúc xuống xe cụ dẫm vào cái đấy sẽ thấy rất vướng mà thò chân ngay xuống đất không khéo là bẩn quần thật.
Cụ muốn nó thấp để cho trẻ con leo trèo lên thì cái loại giống này là ổn, dưng mờ nhiều cụ lại chê xấu
Ác cái là không ai dẫm vào bậc lắp thêm mà táng thẳng vào gờ cửa, nhẽ cho vững chăng?

xedieu

Xe cút kít
tovit nói:
Chuẫn đấy cụ Pu ạ. hãng khuyến cáo 10k thì đảo lốp và có 2 loại sơ đồ đảo lốp...gara sẽ TV cụ thể

Lốp kumho là loại TB nên cụ chay 3V là ồn là đúng thôi, cụ đừng lo j cả. Cụ thik thì thay mới thui. Nếu Toy thì lốp theo xe đảo thừong xuyên thì tuổi thọ lốp có thể lên đến 8v (chạy đường hỗn hợp k quá xấu). Tuy nhiên theo quan điểm cá nhân em thì nếu mình có xiền thì 5v/4 năm (tùy đk nào đến trước) thay cũng được vì ĐK đường xá và khí hậu của VN khắc nghiệt.

Việc KIA khuyến cáo BD chung cho tất cả các xe của hãng trên 1 khu vực (địa lý) nhất định nào đó. Nên với điều kiện VN thì khác đi 1 chút. Với Merc, Ford hay Toy thì họ khuyến cáo chuẩn cho chính thị trường VN (vì họ lắp ráp ở VN quá lâu rồi) còn KIA và HYUNDAI mới lắp và chỉ là sx theo kiểu thương mại (mua bản quyền thương hiệu) nên khuyến cáo sd chưa sát lắm với ĐK VN.

Ở một bến đõ Ngọc Khánh hay ở Dân Chủ Cầu Hà Đông.... có bộ Alignment Hunter USA chỉnh rất chuẩn. Nhưng tuy nhiên khi chỉnh xong có thể sẽ thấy tay lái nặng/nhẹ hơn 1 chút cũng không lấy làm lo lắng lắm. Cụ ra chỗ đó chỉnh xem sao. Trước khi đi chỉnh cụ đổ đủ cho e 50lit xăng/dầu nhé vì như vậy mới chuẩn về độ cao xe thì lúc đó chỉnh góc Camber-caster-toe mới dễ dàng. Hầu hết các đơn vị sắm máy chỉ ở dạng "base" nên k có máy đo độ cao xe (nếu của ý khoảng 2500Er)

Còn việc nữa nếu cụ đi đường tốt thấy ồn ít còn đường xấu/đường chống trơn trượt mà ồn nhiều thì thường là lốp. nếu k giảm ồn thì lại là chuyện khác chưa chắc đã là lốp.
Cụ vit ơi em thay lốp Mit, lốp cũ tháo ra, cất đi để bao giờ đi chơi xa miền núi (đá nhiều) em lắp vào dùng có đc ko ạ? Em thấy bảo Mit đi đường đá núi dễ tèo.

phonghamy

Xe điện
Đẹp thì để ngắm thôi. Còn hiệu quả thì ko đẹp tùy các cụ nghĩ.

tuctuc2010

Xe điện
Xe em trước cũng lắp cái này, nó làm gầm xe thấp xuống khoảng 10cm nên xấu hơn bệ X5, nhưng giá trị sử dụng thì hơn X5 cụ ạ
Không biết So thế nào chứ cái này lắp cho Tuc có thấp tý nào đâu cụ, trước em lắp cho xe em em biết, mà lại được cái hạt rẻ cụ ợ
Đây cụ xem

Lexus430sc

Xe điện
phonghamy nói:
Ct giữ bỏ xừ. Hôm trước e lên ct còn bảo cởi dép còn giề. :)) xe ct mới cực.
Hẩn nào có hôm uống say đi nhờ xe CT, tỉnh dậy tưởng mất đôi dép tổ ong :D hoá ra được cất gọn trong túi li - lông.

tovit

Xe tăng
Cụ vit ơi em thay lốp Mit, lốp cũ tháo ra, cất đi để bao giờ đi chơi xa miền núi (đá nhiều) em lắp vào dùng có đc ko ạ? Em thấy bảo Mit đi đường đá núi dễ tèo.
Chuẫn! cụ đi phượt lại lôi ra dùng....hic

o0atulao0

Xe tăng
Trạng thái
Thớt đang đóng