Câu Lạc Bộ Dương Binh chuẩn bị cho những bước đi mới

nivana_vn

Xe tăng
Em có 1 ý kiến như sau:
CLB sẽ mở 1 tài khoản của ngân hàng MB Bank ( Ngân hàng quân đội ) đứng tên mợ Killer ( tay hòm chìa khoá ) hoặc cụ Dauroi ( chủ tịt CLB đứng tên ) để mọi thành viên trên diễn đàn có thể ra bất cứ điểm giao dịch nào của Viettel trên toàn quốc để chuyển tiền ủng hộ cho quỹ từ thiện.
Sở dĩ e đề nghị lập tài khoản MB là do bên MB và Viettel liên kết với nhau để tất cả các khách hàng ko cần ra ngân hàng vẫn chuyển đc tiền mà ko mất 1 đồng phí nào, ko quản thứ 7, cn, ngày lễ tết. Kể cả mùng 1 tết vẫn chuyển đc tiền.
Điều này khó làm hơn ở các ngân hàng khác vì các ngân hàng nghỉ T7 và CN + lễ tết nên nếu có cụ nào muốn chuyển khoản từ thiện cũng khó. Các cụ có lòng hảo tâm thì chỉ cần ra điểm giao dịch chuyển tiền trong 5'. Đỡ phải ra ngân hàng kê bảng này bảng nọ rồi chờ đợi nữa.
Ý kiến của em như thế, cụ chủ tịch CLB và các cụ min/mod cùng toàn bộ các mem thông qua.

The Killer

Xe điện
Em có 1 ý kiến như sau:
CLB sẽ mở 1 tài khoản của ngân hàng MB Bank ( Ngân hàng quân đội ) đứng tên mợ Killer ( tay hòm chìa khoá ) hoặc cụ Dauroi ( chủ tịt CLB đứng tên ) để mọi thành viên trên diễn đàn có thể ra bất cứ điểm giao dịch nào của Viettel trên toàn quốc để chuyển tiền ủng hộ cho quỹ từ thiện.
Sở dĩ e đề nghị lập tài khoản MB là do bên MB và Viettel liên kết với nhau để tất cả các khách hàng ko cần ra ngân hàng vẫn chuyển đc tiền mà ko mất 1 đồng phí nào, ko quản thứ 7, cn, ngày lễ tết. Kể cả mùng 1 tết vẫn chuyển đc tiền.
Điều này khó làm hơn ở các ngân hàng khác vì các ngân hàng nghỉ T7 và CN + lễ tết nên nếu có cụ nào muốn chuyển khoản từ thiện cũng khó. Các cụ có lòng hảo tâm thì chỉ cần ra điểm giao dịch chuyển tiền trong 5'. Đỡ phải ra ngân hàng kê bảng này bảng nọ rồi chờ đợi nữa.
Ý kiến của em như thế, cụ chủ tịch CLB và các cụ min/mod cùng toàn bộ các mem thông qua.
Em ko biết điểm lợi đến thế của MB đâu, hum nay cụ khai sáng cho em đó!
MB em có rồi ạ! Thx cụ, ý tưởng rất rất hay đấy ạ! :)
Chờ buổi ra mắt sẽ họp bàn cụ thể phương án cho minh bạch nhất có thể!

safenoodles

Xe cút kít
Em có 1 ý kiến như sau:
Em có tk của MB nhưng ko chuyển khoản được sau 3h chiều bác nhé, thứ 7 và chủ nhật cũng ko ck được. Phí hàng tháng là 44k nếu số tiền mặt ko đủ 30 triệu trong một tháng.

Ck online mới tiện chứ phải ra tận ngân hàng thì còn nói chuyện gì nữa bác ơi.

@Các bác các mợ: Em nghĩ CLB ta cũng nên có tk của CLB, đứng tên thủ quỹ ạ.
Tài chính công khai cho khách quan, dù chúng ta là những người có uy tín và tin tưởng nhau, nhưng chúng ta vẫn nên công khai.

Ai đóng được bao nhiêu thì tốt bấy nhiêu.

Đóng ít cũng không sao ạ, vì kinh tế mối người một khác. Bản thân em cũng sẽ góp sức cho công việc từ thiện khi có chương trinh được thôi chứ về tiền mặt thì em ko có điều kiện mấy.

Em viết vài lời chân thành, có gì không phải, các bác đừng giận em ạ. :)

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em có chút ý kiến về quỹ và việc từ thiện:

CLB +B thành lập và đang hoạt động theo nguyên tắc CPC và LQ, vì vậy trừ khi có hoạt động gì cần gây quỹ để thực hiện, nếu không thì các hoạt động khi phát sinh chi phí cứ thực hiện luôn CPC và LQ.

CLB +B thành lập không phải mang mục đích đi làm từ thiện, mặc dù khi có các hoạt động chung của diễn đàn thì chúng ta có thể chung tay thực hiện. Khi đó khi CLB phát động phong trào có thể LQ ngay hoặc nhờ ai đó nộp giúp thông qua CK, chứ đừng mất công lập một cái quỹ và mở TK sau đó lại lăn tăn về việc giữ quỹ và giám sát làm gì.

nivana_vn

Xe tăng
Em ko biết điểm lợi đến thế của MB đâu, hum nay cụ khai sáng cho em đó!
MB em có rồi ạ! Thx cụ, ý tưởng rất rất hay đấy ạ! :)
Chờ buổi ra mắt sẽ họp bàn cụ thể phương án cho minh bạch nhất có thể!
Dịch vụ này là dịch vụ Bankplus của Viettel mợ ạ. Mợ chỉ cần ra cửa hàng GD của Viettel cầm theo cmt gốc và 1 bản photo CMT rồi nói " Đăng ký cho chị dịch vụ Bankplus vào sđt của chị " là OK ngay. Khi mợ ĐK xong dịch vụ mợ có thể chuyển tiền và thanh toán tiền điện thoại trả sau, trả trước ( được KM bình thường ) thoải mái :D . Ko cần ra cây ATM nhé :D
Ngày ra mắt e phải đi đón a trai ở Nội Bài. E sợ ko kịp về ra mắt CLB Dương Binh. E sẽ tìm gặp cụ dauroi vào ngày chủ nhật để đóng quỹ và nhận thẻ dương binh :)

CLB +B thành lập và đang hoạt động theo nguyên tắc CPC và LQ, vì vậy trừ khi có hoạt động gì cần gây quỹ để thực hiện, nếu không thì các hoạt động khi phát sinh chi phí cứ thực hiện luôn CPC và LQ.

CLB +B thành lập không phải mang mục đích đi làm từ thiện, mặc dù khi có các hoạt động chung của diễn đàn thì chúng ta có thể chung tay thực hiện. Khi đó khi CLB phát động phong trào có thể LQ ngay hoặc nhờ ai đó nộp giúp thông qua CK, chứ đừng mất công lập một cái quỹ và mở TK sau đó lại lăn tăn về việc giữ quỹ và giám sát làm gì.
Em tán thành quan điểm này, chỉ có điều Min viết tắt nhiều quá :P

Benaxjnk

Xe tăng
Cháu k bít có thớt này :( hú òa các cụ!

Em đề mô thử chữ ký của em hộ Chánh, vẫn giữ nguyên như chữ ký Chánh nhưng chuyên nghiệp hơn và ở những chữ đó có đường link dẫn về chi hộ Dương cụ - âm cụ các bác thấy được thì ép chánh cóp đoạn mã dưới vào chữ ký!

PHP:
[URL="http:www.otofun.net/forums/264-clb-duong-binh"][COLOR="#006400"]TÂM TÂM NHẤT NHẤT GIANG GIANG THỊNH. TRÍ TRÍ MINH MINH SỰ SỰ THÀNH[/COLOR][/URL]

[URL="http:www.otofun.net/forums/264-clb-duong-binh"][CENTER][B][SIZE="3"][COLOR="red"]CLB Dương Binh - Kết nối con người thật với nick ảo![/COLOR][/SIZE][/B][/CENTER][/URL]

nivana_vn

Xe tăng

Cụ Giaothong ơi, hiện tại CLB Dương Binh do mợ Killer làm thủ quỹ. Để tiện cho việc chuyển khoản thì e gợi ý cho mợ ấy đăng ký dịch vụ của MB để cho các thành viên tiện chuyển tiền khi cần. Mình làm để phòng trước mà cụ. Chứ bây giờ mỗi cụ làm tk ở 1 ngân hàng khác nhau thì khi chuyển tiền vừa phải chờ lâu mà lại vừa lách cách. Đến khi cần chuyển sẽ khó cụ ạ

dauroi

Xe tăng
Em tối nay có cái giao dịch say quá giờ mới về được ạ nên xin lỗi các cụ mợ nhé.
Theo ý kiến em thế này ạ.
1- trước sau chúng ta lập hội dương binh là făn và făn
2- không thu bất cứ một khoán tiền gì có tính chất tập thể hết
3- các việc từ thiện hay quyên góp chỉ làm khi được sự đồng thuận của mọi người
4- mọi việc đều tự nguyện
5- các khoản thu đều sử dụng dưới hình thức chia đều bình quân người tham gia chứ ko đổ đồng cho toàn bộ thành viên CLB

Cuối cùng là em xin lỗi vì mấy hôm nay hơi bận ạ. Mong các lão khác đặc biệt mợ lít, bạn túng, anh rách, kiss cùng mọi người hỗ trợ vì mô hình CLB không phải sở trường của em ạ.
Ví dụ các lão giao em nhiệm vụ làm sao để tạo nên sức hút giòng tiền cho một con bò chết có lẽ với em lại còn dễ hơn nhiều ạ.

Ps riêng các việc về từ thiện hay ủng hộ đồng bào khi kêu gọi là tùy tâm, tùy điều kiện và em xin nhấn mạnh là
Nếu chuyển khoản thì lúc đó trực tiếp em sẽ công bố tài khoản chuyển sau đó sẽ để mợ kiss thu
Nếu do phức tạp thành viên clb cứ alo cho các số của em, lit, túng bọn em sẽ tự ứng ra đóng ngay còn sau hoàn tra nhau sau
Toàn bộ các khoản này se, được tập chung và sẽ được bdh Clb bàn giao lại đúng địa chỉ theo với mục đích quyên góp.
Mọi hao hụt đều ko chấp nhận, mọi thiếu sót đều phải được khắc phục luôn và ngay ạ.

Chỉnh sửa cuối:

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Chưa thấy thớt nào để spam nhỉ? em mà làm thanh niên nghiêm túc thì ứ chịu được! X_X

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cụ Giaothong ơi, hiện tại CLB Dương Binh do mợ Killer làm thủ quỹ. Để tiện cho việc chuyển khoản thì e gợi ý cho mợ ấy đăng ký dịch vụ của MB để cho các thành viên tiện chuyển tiền khi cần. Mình làm để phòng trước mà cụ. Chứ bây giờ mỗi cụ làm tk ở 1 ngân hàng khác nhau thì khi chuyển tiền vừa phải chờ lâu mà lại vừa lách cách. Đến khi cần chuyển sẽ khó cụ ạ
TK thì ai cũng có, chuyển khoản nếu khác ngân hàng cùng lắm mất thêm một chút phí, em nghĩ không có vấn đề gì.

Vấn đề ở đây là mục tiêu thành lập tài khoản làm gì? Nếu chỉ là giữ một cái quỹ nhỏ còn dư sau những lần Campuchia với Lệ Quyên thì cần gì mất công lập tài khoản rồi lo giám sát tài khoản.

Các hoạt động chung, ví dụ như mọi người định tham gia chương trình OF đang phát động xây trường, thì có thể góp chung tiền mặt hoặc nhờ nhau chuyển khoản rồi sau đấy đại diện CLB đóng góp một lần là xong.

Đã là CLB +B thì cơ chế thoáng thoáng đi tý cho nó thoải mái chứ gò bó quá em sợ nhiều người khó thực hiện.

nivana_vn

Xe tăng
TK thì ai cũng có, chuyển khoản nếu khác ngân hàng cùng lắm mất thêm một chút phí, em nghĩ không có vấn đề gì.

Vấn đề ở đây là mục tiêu thành lập tài khoản làm gì? Nếu chỉ là giữ một cái quỹ nhỏ còn dư sau những lần Campuchia với Lệ Quyên thì cần gì mất công lập tài khoản rồi lo giám sát tài khoản.

Các hoạt động chung, ví dụ như mọi người định tham gia chương trình OF đang phát động xây trường, thì có thể góp chung tiền mặt hoặc nhờ nhau chuyển khoản rồi sau đấy đại diện CLB đóng góp một lần là xong.

Đã là CLB +B thì cơ chế thoáng thoáng đi tý cho nó thoải mái chứ gò bó quá em sợ nhiều người khó thực hiện.
Em xin tiếp thu ý kiến ạ :)

Benaxjnk

Xe tăng
Em tối nay có cái giao dịch say quá giờ mới về được ạ nên xin lỗi các cụ mợ nhé.
Theo ý kiến em thế này ạ.
1- trước sau chúng ta lập hội dương binh là făn và făn
2- không thu bất cứ một khoán tiền gì có tính chất tập thể hết
3- các việc từ thiện hay quyên góp chỉ làm khi được sự đồng thuận của mọi người
4- mọi việc đều tự nguyện
5- các khoản thu đều sử dụng dưới hình thức chia đều bình quân người tham gia chứ ko đổ đồng cho toàn bộ thành viên CLB

Cuối cùng là em xin lỗi vì mấy hôm nay hơi bận ạ. Mong các lão khác đặc biệt mợ lít, bạn túng, anh rách, kiss cùng mọi người hỗ trợ vì mô hình CLB không phải sở trường của em ạ.
Ví dụ các lão giao em nhiệm vụ làm sao để tạo nên sức hút giòng tiền cho một con bò chết có lẽ với em lại còn dễ hơn nhiều ạ.

Ps riêng các việc về từ thiện hay ủng hộ đồng bào khi kêu gọi là tùy tâm, tùy điều kiện và em xin nhấn mạnh là
Nếu chuyển khoản thì lúc đó trực tiếp em sẽ công bố tài khoản chuyển sau đó sẽ để mợ kiss thu
Nếu do phức tạp thành viên clb cứ alo cho các số của em, lit, túng bọn em sẽ tự ứng ra đóng ngay còn sau hoàn tra nhau sau
Toàn bộ các khoản này se, được tập chung và sẽ được bdh Clb bàn giao lại đúng địa chỉ theo với mục đích quyên góp.
Mọi hao hụt đều ko chấp nhận, mọi thiếu sót đều phải được khắc phục luôn và ngay ạ.
Theo cháu mang ý nghĩa thiết thực nhất là những chương trình từ thiện sẽ đc công bố rộng rãi sau đó sẽ có bữa gọp mặt để quyên góp hoặc ck, có sự công bố chi tiết và có các hoạt động thiết thực kèm theo như việc phụ trách trao quà từ thiện đến tận tay cơ sở hoặc các cá nhân. Một mặt là để tăng tính thiết thực và nhanh chóng, mặt khác để nâng cao tinh thâng của member và tránh đc những thắc mắc phức tạp trong vấn đề tài chính ạ!

Theo cháu mang ý nghĩa thiết thực nhất là những chương trình từ thiện sẽ đc công bố rộng rãi sau đó sẽ có bữa gọp mặt để quyên góp hoặc ck, có sự công bố chi tiết và có các hoạt động thiết thực kèm theo như việc phụ trách trao quà từ thiện đến tận tay cơ sở hoặc các cá nhân. Một mặt là để tăng tính thiết thực và nhanh chóng, mặt khác để nâng cao tinh thâng của member và tránh đc những thắc mắc phức tạp trong vấn đề tài chính ạ!
Trên OF có khá nhiều chi hội đang và đã làm từ thiện ( cái này em nên tìm hiểu kỹ, đọc những thớt từ thiện của diễn đàn nói chung của các chi hội nói riêng sẽ thấy OF làm từ thiện khác diễn đàn khác đấy em ).

CLB dương binh mới được thành lập về cơ bản không phải mang mục đích chính là đi làm từ thiện, thường những chi hội kiểu này chỉ kêu gọi thành viên ủng hộ từ thiện khi có lời kêu gọi của BĐH diễn đàn, khi đó người của chi hội có thể tham gia trực tiếp hoặc đóng góp vào các hoạt động đấy!

dauroi

Xe tăng
Trên OF có khá nhiều chi hội đang và đã làm từ thiện ( cái này em nên tìm hiểu kỹ, đọc những thớt từ thiện của diễn đàn nói chung của các chi hội nói riêng sẽ thấy OF làm từ thiện khác diễn đàn khác đấy em ).

CLB dương binh mới được thành lập về cơ bản không phải mang mục đích chính là đi làm từ thiện, thường những chi hội kiểu này chỉ kêu gọi thành viên ủng hộ từ thiện khi có lời kêu gọi của BĐH diễn đàn, khi đó người của chi hội có thể tham gia trực tiếp hoặc đóng góp vào các hoạt động đấy!
Lão nói đúng ý em thế.
Clb dương binh chỉ hô hào mọi người tham gia các trương trình thôi chứ không trực tiếp ạ
Chỉ có những chương trình đặc biệt lúc đó bhd clb sẽ có bàn thảo và đưa ra công bố để kêu gọi thanh viên và lúc đó mới cần đến sức mạnh cộng đồng.
Với chất lượng cùng khối lượng thanh viên em nghĩ từng chúng ta tự tin làm được nếu đã chung lòng ạ.

Benaxjnk

Xe tăng

Em comment dựa trên những vấn đề hội đang trao đổi thôi a. E chưa tham gia các hoạt động từ thiện ở những diễn đàn khác ko nắm đc nên k phải là dựa trên các diễn đàn khác để đóng góp :( việc nhiều hội trên of làm từ thiện em cũng chưa tìm hiểu kỹ, như a nói là cũng có những hoạt động chung và riêng, cái này đối vs chi hội +B có lẽ sau này cũng vậy. E sẽ tìm hiểu thêm sau a nhé