[Funland] Câu lạc bộ Chelsea FC

MotoG

Xe tăng
Ý em là bọn PT nó tịch thu là có lý do chứ ko phải là ăn cướp, giờ cái thằng nó vay mình ko có khả năng trả nợ thì phải đóng băng tài sản của nó để tránh nó tẩu tán là đúng cho nên chửi CP Anh là sự ko hiểu biết.
CP Nga vay chứ ông Vích cá nhân vay gì đâu cụ, còn cho clb của Anh vay 1.5 tỷ kìa.
Ps: PT viết tắt từ chữ gì vậy cụ?

MotoG

Xe tăng
Nhớ lại thấy Clb Chelsea cũng có vẻ từng đc sd cho mục tiêu chính trị: vụ chiêu mộ Sheva (bác Vích bảo do quá hâm mộ nhưng em nghĩ chỉ một phần), rồi Benayoun (cầu thủ người Ích xà)

Ga_son

Xe điện
CP Nga vay chứ ông Vích cá nhân vay gì đâu cụ, còn cho clb của Anh vay 1.5 tỷ kìa.
Ps: PT viết tắt từ chữ gì vậy cụ?
PT là phương tây ngôn ngữ quen thuộc trên này cụ ơi, mối quan hệ của các tài phiệt Nga với PuTin bọn PT nó đánh hơi được ngay, còn việc Am Mô Vích j đó cho CLB vay 1.5 tỷ ko liên quan j đến CP Anh. Bọn PT nó chỉ có mục đích đóng băng ts của Nga/ tài phiệt Nga ở nước ngoài thôi.

Lãng khách 179

Xe buýt
Cũng tức cười cho bọn FIFA, trước đây hô hào nào là ko để chính trị ảnh hưởng thể thao. Cũng từng phạt những đội tuyển bị chính phủ can thiệp. Giờ lại hành động như thể tự vả vào mồm của mình. Chắc từ đây trở đi cũng ko dám phạt ai nữa.

Cụ nghe nói sai rồi. Đến 12h đêm qua lúc em đi ngủ thì Nga chưa quốc hữu hoá hay là cướp bất cứ một tài sản nào của mấy thằng Tây hết. Tự nó đóng cửa, rút thôi.
Nhưng chắc sẽ có, chứ tụi tài phiệt mất của xơi xơi thì nó chắc cũng phải xúi chơi lại, dù gì cũng là Top 5 hội đồng thường trực LHQ.
Sợ là tình hình sắp tới. giống sau cúm Tây Ban Nhà là WW2 ngày xưa
Vầng, bọn Tây lông cũng đểu lắm chứ chả phải vừa, muốn cô lập Nga ngố
U Cà giờ mới vỡ lẽ ra chả ai đứng về phía mình cả đâu, ai cũng vì lợi ích quốc gia hết

Cũng tức cười cho bọn FIFA, trước đây hô hào nào là ko để chính trị ảnh hưởng thể thao. Cũng từng phạt những đội tuyển bị chính phủ can thiệp. Giờ lại hành động như thể tự vả vào mồm của mình. Chắc từ đây trở đi cũng ko dám phạt ai nữa.
bọn tây lông bố láo, em nghĩ là nên trừng phạt CP Nga chứ các cá nhân đâu có liên quan gì đâu, em thấy bọn này đểu giả

MotoG

Xe tăng
Có bài báo nói nguyên do bác Vích cổ phần to ở 1 cty sắt thép cung cấp cho quân đội Nga. E thấy chả liên quan gì đến việc Nga mang quân vào Ukr cả. Hoặc nếu có thì ối ông liên quan, trong đó khéo có cả cty Anh Mẽo nữa.

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Có bài báo nói nguyên do bác Vích cổ phần to ở 1 cty sắt thép cung cấp cho quân đội Nga. E thấy chả liên quan gì đến việc Nga mang quân vào Ukr cả. Hoặc nếu có thì ối ông liên quan, trong đó khéo có cả cty Anh Mẽo nữa.
Hic. Mở nhà máy thép ra thì ai mua được là cung cấp chứ nhỉ. Nói chung là đen thì chịu, cái này trâu bò húc nhau ruồi muỗi chết oan là thế.

MotoG

Xe tăng
Hic. Mở nhà máy thép ra thì ai mua được là cung cấp chứ nhỉ. Nói chung là đen thì chịu, cái này trâu bò húc nhau ruồi muỗi chết oan là thế.
Nói chung CP Anh đi nước cờ này tối như đêm 30

Chauthanh11

Xe điện
Nhớ lại thấy Clb Chelsea cũng có vẻ từng đc sd cho mục tiêu chính trị: vụ chiêu mộ Sheva (bác Vích bảo do quá hâm mộ nhưng em nghĩ chỉ một phần), rồi Benayoun (cầu thủ người Ích xà)
Benayoun khoác áo nhiều clb Anh như Livepool , Arsenal , West Ham nữa cụ . Trình độ anh này cũng khá hay chứ không hẳn là hđ theo kiểu chính trị đâu

MotoG

Xe tăng
Benayoun khoác áo nhiều clb Anh như Livepool , Arsenal , West Ham nữa cụ . Trình độ anh này cũng khá hay chứ không hẳn là hđ theo kiểu chính trị đâu
Vâng em theo dõi mà, chỉ là phỏng đoán thôi, kiểu 8 điểm thì chấm thành 10 vậy

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Chào các cụ là Fan của Chelsea. Có lẽ bắt đầu từ hôm nay em sẽ thường xuyên ủn thớt mình lên để mọi người cùng theo dõi chặng đường của Chelsea trong mùa giải 22-23.

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Roman Abramovich, tỷ phú đam mê bóng đá và tâm huyết đã biến một CLB tầm trung thành thế lực hùng mạnh ở nước Anh và châu Âu.

Giờ đây, ông chủ mới của Chelsea là Todd Boehly. Vậy ông là ai?

Ngày sinh: 20 tháng 9, 1973, Hoa Kỳ.
Giá trị TS ròng: Giá trị ròng: 4,5 tỷ USD (2022) theo Forbes.
Học vấn: William & Mary, Landon School, Học viện Kinh tế và Chính trị London

Ông hiện đang là Chủ tịch kiêm giám đốc điều hành của Eldridge Industries. Đây là công ty tư nhân có ảnh hưởng lớn ở Bờ Đông (Mỹ) và hoạt động đa ngành nghề ở các mảng bất động sản, bảo hiểm nhân thọ, công nghệ, công nghiệp thực phẩm…

Ông nắm trong tay phần lớn cổ phần ở những CLB hàng đầu như LA Lakers (bóng rổ) và LA Dodgers (bóng chày). Bên cạnh đó, ông còn là chủ sở hữu của đội bóng rổ nữ LA Sparks.

Các điều khoản bán lại CLB Chelsea với giá khoảng 3,5 tỷ Bảng đã được thống nhất với liên minh của ông Todd Boehly bao gồm những nhân vật sừng sỏ như Mark Walter (đồng chủ sở hữu đội bóng chày LA Dogers cùng Boehly), tỷ phú ngành thiết bị y tế, Hansjorg Wyss và quỹ đầu tư lớn Clearlake Capital.

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Lịch thi đấu Chelsea vòng tới.

Dự đoán Leeds 1 - 2 Chelsea

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Chel thắng 2-1
Tài nhỉ juve99