[Thảo luận] cầu khỉ

LAIMOI

Xe hơi
các bác cho em hỏi đường giải phóng doạn rẽ vào nguyễn an ninh co lắp 2 cái đèn xanh đèn đỏ cách nhau có khoảng 20m mà cái đèn thứ nhất (theo hướng cầu vượt xuống) chả có điểm giao cắt với đường nào cả. vậy cái đèn đó có tác dụng gì , và đến đó phải đi thế nào vì em chả thấy xe nào dừng đèn đỏ cả:^):^):^):^)*-)*-)*-):102::102::102::102:

quatmo212

Xe điện
các bác cho em hỏi đường giải phóng doạn rẽ vào nguyễn an ninh co lắp 2 cái đèn xanh đèn đỏ cách nhau có khoảng 20m mà cái đèn thứ nhất (theo hướng cầu vượt xuống) chả có điểm giao cắt với đường nào cả. vậy cái đèn đó có tác dụng gì , và đến đó phải đi thế nào vì em chả thấy xe nào dừng đèn đỏ cả:^):^):^):^)*-)*-)*-):102::102::102::102:
đèn dành cho người đi bộ cụ ơi :21:

minaking

Xe tải
Mấy lần có việc qua đấy em cũng cóc hiểu cái đèn đấy để làm gì, toàn phóng vèo qua:)

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
họ sắp cho cái ngã 3 phố Vọng ra đấy mà

thichruoumanh

Xe buýt
Hôm nọ em đi tư dưới giáp bát lên. thấy đèn đỏ thì mình dừng lại. đọi 1 lúc cảm thấy mình có vẻ ngu ngu (theo ánh mắt người đi đường) thế là lại đi

aka_G

Xe đạp
họ sắp cho cái ngã 3 phố Vọng ra đấy mà
Đúng rồi, nhưng em thấy hơi bất hợp lý.hai đèn đỏ gần nhau quá, mà lượng xe vào vọng ko nhiều. em về đường đấy đèn đỏ em cũng phang. Cậy gần nhà hehe

ChuotLon

Xe hơi
Không phải đâu đúng là cho người đi bộ đấy nhưng nó bị mờ hết vạch sơn rồi

xe_cho_rac

Xe đạp
Nhà em ở dưới đó nên ngày nào em cũng phải đi qua cái đèn này. Gặp cái đèn này cụ cứ đi thoải mái vì nó chưa sử dụng đến đâu.

Tien_TCFC

Xe điện
Đèn chờ đường mở mà :))

kieninlove

Xe tăng
Cái này lần đầu nhà em cũng để ý, sau cứ phang ầm ầm :21:

Trung Khai

Xe tải
Em ngày nào cũng đi qua đó nhưng em coi như nó không có hiệu lực, chắc là chuẩn bị mở lối rẽ vào phố Vọng nên lắp cho bà con làm quen với cái đèn xanh đỏ trước. Khi mở lối rẽ còn có cớ để phạt chứ. híc.

Em thì thắc mắc đường giải phóng đi từ Giáp bát gặp đường Kim Đồng, làn bên trái dành cho xe ô tô nhưng chỉ được phép rẽ trái nhưng trước đó lại có biển chỉ dẫn ô tô muốn rẽ trái phải đi vào đường Kim Đồng rồi vòng lại. Em nhiều lúc không biết nên dừng ở làn đó hay làn giữa nữa. Các cụ hỏi hộ em tý, ngày nào em cũng tự hỏi hay là mình học luật không kỹ nên hay thắc mắc lung tung:))

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Chuẩn xác chỉ có nhà em giải thích ạ :P

Cái này do các "quan" ngâm cứu lại, cho hợp tình hình:
+ Tai nạn thường xuyên ở nơi mở phân cách ban đầu chỗ đầu tiên từ cầu vượt về theo chiều từ trung tâm thành phố ra HN 2 (đối diện nhà cháu).
Nguyên nhân cũng dễ hiểu:
- Xe tăng tốc để chuẩn bị lên cầu :21:
- Xe trên cầu xuống còn quán tính trôi nhanh, các bác lại "nháy" thêm tí ga. :21:

Chỗ có đèn báo sắp mở là nơi có ngã ba rộng (phố Vọng giao đường Giải phóng). Hơn nữa ở đối diện bên phía đường tàu có điểm đỗ xe buýt, nếu như trước người đi xe buýt chuyển tuyến sang đường phải đi vòng xa thêm hơn 100m mà vị trí sang đường ko có đèn nên rất nguy hiểm.

Một lí do nữa là các cụ OF khi xuống Giang Duy Đạt mua máy ảnh quay xe chỗ đó khó quá, đàng nào cũng thế nên nhà em mở chỗ kia để các cụ tiện quay, đỡ xuống tận đầu Nguyễn An Ninh :))

Đường xá thuận tiện, qui hoạch ngon nghẻ các cụ chăm xuống thăm chúng em nhé!!! (b)(b)(b)

Chúc các cụ mạnh khỏe - lái xe giỏi.

Chỉnh sửa cuối:

aka_G

Xe đạp
Chào bác GiangDuyDat cùng phố,

em là em hay rửa anh chỗ bác lắm. Hôm nào anh em mình giao lưu tý nhé!

sonnguyen

Xe buýt
Em ngày nào cũng đi qua đó nhưng em coi như nó không có hiệu lực, chắc là chuẩn bị mở lối rẽ vào phố Vọng nên lắp cho bà con làm quen với cái đèn xanh đỏ trước. Khi mở lối rẽ còn có cớ để phạt chứ. híc.

Em thì thắc mắc đường giải phóng đi từ Giáp bát gặp đường Kim Đồng, làn bên trái dành cho xe ô tô nhưng chỉ được phép rẽ trái nhưng trước đó lại có biển chỉ dẫn ô tô muốn rẽ trái phải đi vào đường Kim Đồng rồi vòng lại. Em nhiều lúc không biết nên dừng ở làn đó hay làn giữa nữa. Các cụ hỏi hộ em tý, ngày nào em cũng tự hỏi hay là mình học luật không kỹ nên hay thắc mắc lung tung:))
Cái biển rẽ trái phải vòng vào Kim Đồng là mới lắp, trước muốn rẽ trái thì phải bám làn trái nhưng bây giờ thì bắt buộc phải rẽ vào Kim Đồng, bây giờ bác đi thẳng thì cứ vô tư vào làn trái mà tít...

LacBlack

Xe tải
Chuẩn xác chỉ có nhà em giải thích ạ :P

Cái này do các "quan" ngâm cứu lại, cho hợp tình hình:
+ Tai nạn thường xuyên ở nơi mở phân cách ban đầu chỗ đầu tiên từ cầu vượt về theo chiều từ trung tâm thành phố ra HN 2 (đối diện nhà cháu).
Nguyên nhân cũng dễ hiểu:
- Xe tăng tốc để chuẩn bị lên cầu :21:
- Xe trên cầu xuống còn quán tính trôi nhanh, các bác lại "nháy" thêm tí ga. :21:

Chỗ có đèn báo sắp mở là nơi có ngã ba rộng (phố Vọng giao đường Giải phóng). Hơn nữa ở đối diện bên phía đường tàu có điểm đỗ xe buýt, nếu như trước người đi xe buýt chuyển tuyến sang đường phải đi vòng xa thêm hơn 100m mà vị trí sang đường ko có đèn nên rất nguy hiểm.

Một lí do nữa là các cụ OF khi xuống Giang Duy Đạt mua máy ảnh quay xe chỗ
đó khó quá, đàng nào cũng thế nên nhà em mở chỗ kia để các cụ tiện quay, đỡ xuống tận đầu Nguyễn An Ninh :)
Đường xá thuận tiện, qui hoạch ngon nghẻ các cụ chăm xuống thăm chúng em nhé!!! (b)(b)(b)
Chúc các cụ mạnh khỏe - lái xe giỏi.
Cụ giải thích quá chuẩn thế nên e nghĩ tối nay cụ nên ra phang luôn quả vỉa đi khỏi cần chờ các cụ nhà đường mở nữa..E là e ghét cái chỗ đó lắm lần nào về đến đấy Vàng Anh nhà e toàn đòi xông phi qua thôi :))