Câu hỏi muôn thủa: Camera hay cảm biến lùi?

longthinhaudio

Xe tải
Camera là cái Mình nhìn thấy nhưng ko nghe thấy còn báo lùi thì ngược lại Nên khi gắn camera các cụ nói với thợ phải gắn nhìn thấy cản sau là ok nhất .... Nhớ chọn loại tốt ,ban đêm vẫn nét và có mầu... Chúc các cụ lái xe an toàn .....!

Chỉnh sửa cuối:

hungtuyetvn

Xe tải
Em bỏ một phiếu cho camera lùi , thực ra thì dùng cái nào cũng được thôi cái chính là các bác phải tự làm chủ tốc độ , bác có lắp kết hợp cả hai thứ mà mát ga thì cũng ầm một phát ở đằng sau thôi ak , chúc các bác lái xe an toàn

trongkhanh09

Xe tăng
xe em dùng cả 2 cái ấy hì hì
:D:D

phongvvv

Xe tải
Liên quan đến vấn đề này em cũng có hơi chút thắc mắc, vì mỗi cái có một thế mạnh riêng. Cảm biến thì em đã lắp trên Civic , nó báo và kêu toáng lên khi còn khá xa làm mình cũng chùn chân.Ở HN có chỗ lùi xe cách 1m mà quay đầu được đã là quí rồi Camera thì cũng chỉ cho phần đuôi xe, chứ khó quan sát hai bên mép đuôi xe nhưng an tâm khi muốn lùi thật sát mà không lo chạm và đỡ sợ có trẻ con chơi xung quanh mà nó ngồi xuống vào vùng góc chết không quan sát được, nhất là khi cảm biến đã báo vì sát một mép hay gốc cây gì đó từ trước rồi. Nếu có điều kiện thì lắp cả hai là tốt nhất.
Nhưng về cơ bản thì vẫn là người lái thôi, đừng quá phụ thuộc vào thiết bị phụ trợ. Kẻo đến lúc đi mượn xe không có 2 thiết bị này cứ phăm phăm mà lùi thì toi
Nhân tiện có cụ nào cho em hỏi cái vụ này cho Cam 2010. Đầu DVD trong TOY chính hãng đắt vãi, loại rẻ nhất là Caska 3020 đã 23 triệu + camera lùi 3,7 triệu. Còn loại nhập Thái Lan là DVD 45 triệu, camera lùi 7,3tr. Tình hình là nhà cháu đã ngắm được đầu CASKA 3668G có cả Vietmap 14 triệu, camera lùi loại tốt tầm 2 triệu, nhưng lại lăn tăn vì trong HD mua xe nó ghi rõ là nếu lắp đồ ngoài sau này nó không chịu trách nhiệm bảo hành. Có cụ nào cao kiến chỉ giáo vụ này cho nhà cháu với nhé... Lắp trong hãng thì giá quá cao, lắp ngoài sau này nó lu loa lên nếu xe có vấn đề gì thì cũng mệt...

kienauto

Xe tăng
Website
www.phimcachnhiet.vn
Liên quan đến vấn đề này em cũng có hơi chút thắc mắc, vì mỗi cái có một thế mạnh riêng. Cảm biến thì em đã lắp trên Civic , nó báo và kêu toáng lên khi còn khá xa làm mình cũng chùn chân.Ở HN có chỗ lùi xe cách 1m mà quay đầu được đã là quí rồi Camera thì cũng chỉ cho phần đuôi xe, chứ khó quan sát hai bên mép đuôi xe nhưng an tâm khi muốn lùi thật sát mà không lo chạm và đỡ sợ có trẻ con chơi xung quanh mà nó ngồi xuống vào vùng góc chết không quan sát được, nhất là khi cảm biến đã báo vì sát một mép hay gốc cây gì đó từ trước rồi. Nếu có điều kiện thì lắp cả hai là tốt nhất.
Nhưng về cơ bản thì vẫn là người lái thôi, đừng quá phụ thuộc vào thiết bị phụ trợ. Kẻo đến lúc đi mượn xe không có 2 thiết bị này cứ phăm phăm mà lùi thì toi
Nhân tiện có cụ nào cho em hỏi cái vụ này cho Cam 2010. Đầu DVD trong TOY chính hãng đắt vãi, loại rẻ nhất là Caska 3020 đã 23 triệu + camera lùi 3,7 triệu. Còn loại nhập Thái Lan là DVD 45 triệu, camera lùi 7,3tr. Tình hình là nhà cháu đã ngắm được đầu CASKA 3668G có cả Vietmap 14 triệu, camera lùi loại tốt tầm 2 triệu, nhưng lại lăn tăn vì trong HD mua xe nó ghi rõ là nếu lắp đồ ngoài sau này nó không chịu trách nhiệm bảo hành. Có cụ nào cao kiến chỉ giáo vụ này cho nhà cháu với nhé... Lắp trong hãng thì giá quá cao, lắp ngoài sau này nó lu loa lên nếu xe có vấn đề gì thì cũng mệt...
họ cứ nói thế thôi..lắp camera và cảm biến chỉ lấy điện có tý thôi làm gì mà to tát...bọn sêu toàn dụ khách hàng mang ra ngoài lắp vì cho rằng ở trong hãng đắt đấy thôi, nếu khách hàng nghe theo thì đều bị chặt đẹp

Chỉnh sửa cuối:

vietthuy

Xe buýt
EM lắp cả hai thứ, vì rất rẻ, có 1 triệu hơn tý cả hai loại! EM thấy như sau:
- Nếu chỉ muốn lắp 1 cái thì nên ưu tiên cảm biến, vì sẽ giúp ta giữ nguyên thói quen lùi xe phải quan sát gương, quay đầu....., khi sang xe khác lái vẫn yên tâm và an toàn. Cảm biến cũng không ảnh hưởng đến mắt ta khi lái, không gây mất tập trung
- Nếu có đk thì lắp cả hai như nhiều cụ đã nói !

cong_nong

Xe tải
Tớ thì đang chơi cả hai, vưà có tiếng (cảm biến luì) vưà có hình (camera), nhiều lúc ko xem hình thì nghe tiếng và ngược lại; nhiều lúc vừa xem vưà nghe. Đại tiện.

BMW1982

Xe máy
Cảm biến lùi cho nó gọn nhẹ các cụ ạ.Camera nhiều khi nó chập cheng lại đi sửa thì mất time lắm.

Tribute

Xe container
Lắp cả đôi. Cảm biến cũng vẫn có điểm mù, 2 cái bổ trợ cho nhau tốt hơn.

dangtruong_ok

Xe tải
xe cùi nhà cháu morning 2010 slx có đủ cả hai, mà cái cam thì công nhận là nét căng (ban đêm ọ, chỉ hôm nào mưa thật to thì hơi khó quan sát chứ tối BT thì không Vđ gì cả), nhà cháu đã test. Lần bạo gan nhất lùi cách tường 1cm vưỡn okie...
Mỗi tội bây giờ nhà cháu hơi phụ thuộc vào nó mất rùi :(

lasereye

Xe tải
Website
www.facebook.com
Có gì mà phải nghĩ, lắp cái camera nhưng phải chơi loại có tiếng cụ nhé. Loại có hình mà ko có tiếng thì thà lắp cảm biến ko còn hơn.