[Funland] Câu hỏi khó của F1

Heocon22444

Xe tải
Nó là cuộc sống, con cụ đang nói bừa một tình huống cho cụ xử lý. Mèo nó không đánh, nhưng nó lại đưa bảo bối cho Nobita. Và nó phải đi xử lý hậu quả của Nobita, giống như Phật, toàn bọn lâu la của Phật gây ra chuyện. Như em và cụ, không có thớt này thì đâu có gặp nhau.
Nobita nó cũng ghê gớm lắm , lúc nguy hiểm nhất nó mới thông minh ra cứu cả team

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Không vang hơi phí với cái thớt này. Quá nhạt

thinhtd

Xe container
Tẩu mãi thì k đc nhưng té đi đâu đó độ đôi tiếng gọi là hoãn binh. Xong lên Ộp lập thớt đôi khi cũng là 1 giải pháp mà lão? Chả có nhẽ đôi tiếng lại k đưa ra đc câu trả lời khả dĩ thì cũng hơi bị nhục lão nhở :))
Con hơn cha là nhà có phúc. :))

Bố Cu Nhắng

Xe tải
Đô-Rê-Mon đánh nhau với Tôn Ngộ Không thì ai thắng ?
Các cụ mợ trả lời hộ e cái, e là chịu chết rồi đấy =))=))=))
Còn tùy F1 nhà cụ bao nhiêu tuổi.

Mầm non mẫu giáo thì người mà con thích kiểu gì cũng thắng, lớn hơn tí thì chẳng có ai thắng ai thua (có thêm tí giáo dục đi kèm, vd như có tài năng sức khỏe thì ko đánh nhau mà phải bảo vệ bạn bè bla bla...).

Lớn hẳn thì cho cháu nó vào cõi Of này mà tự suy ngẫm =)) có tí đây thôi mà nhiều cụ cũng máu thắng thua ra phết ;))

thinhtd

Xe container
Cho oẳn tù tì
Đứa nào đi trước đứa đấy thắng
Tề Thiên Đại Thánh mà đi trước thì một gậy của lão tôn là xanh cỏ
Mèo Máy đi trước thì dùng Đèn Pin Thu Nhỏ, Tôn Trưởng Lão cũng chỉ là cát bụi thôi cụ nhé!
Con gái em mà hỏi thì em sẽ trả lời như thế, may nó chưa biết nói :D
Mèo với Mị là không biết múa quạt. Bị Nobita gạ oẳn tù tì bao lần rồi. :))

ngoctu2109

Xe tăng
Không vang hơi phí với cái thớt này. Quá nhạt
Tùy suy luận, như cụ @Hoangraptor nói thì nó cũng là 1 chủ đề về ứng xử với con trẻ. Ngoài ra cụ quên mất rằng đây là cafe otofun, cũng là chỗ để chém gió, xả xì chét !

bozip

Xe máy

Em mang đúng câu hỏi này đi hỏi cu con, nó trả lời là Đô thắng vì có nhiều bảo bối hơn các cụ ạ :))

hoangduc.sbr

Xe container
Cụ trả lời cháu thế này:
Nếu doremon về thời kỳ TNK thì tôn ngộ không thắng và ngược lại. Câu hỏi không khó nhưng rất cô đọng và để trả lời phải tổng hợp kiến thức.
Đô béo ăn đẹp cụ ah, nó rút "tủ điện thoại yêu cầu" ra alo phát: "thằng Tôn tèo" là xong trong 1 nổ.

hoangduc.sbr

Xe container
Em mang đúng câu hỏi này đi hỏi cu con, nó trả lời là Đô thắng vì có nhiều bảo bối hơn các cụ ạ :))
Chuẩn rồi, mà toàn bảo bối tác động đc đến càn khôn, tỷ: đồng hồ ngừng time, tủ điện thoại yêu cầu, thuốc nói thật...
Tôn khỉ ngoài cái gậy sắt và 3 cái phép khỉ ra thì hết vị:))

edc

Xe lăn
Sao cụ không nghĩ đấy là thể hiện bản thân. Tôi là tôi nhỉ? : )
Sát nhất với trường hợp này là cụ edc cụ ạ.
Em nghĩ, nó là câu trả lời để mình hết hỏi. Bản thân f1 cũng k có câu trả lời.

kimthanlahan

Xe tăng

Em trả lời là theo con thì ai thắng? Cái cốt yếu là duy trì được sự trao đổi với con, nó còn tin tưởng mình... Nó hỏi thì em bắt nó trả lời trước hoặc có quan điểm rồi em mới trả lời. Ngược lại em cũng thế. Lâu lâu không thấy con nó hỏi là em hỏi nó trước khi nó hỏi mình. Tạm thời tuần này có thể mượn con cụ câu hỏi này nhé 🤪

ca_kiem

Xe container
Anh Doremon có cái máy thời gian... bay ngược về quá khứ... bắt ngay một đội chuyên khoan phá bê tông... phá mịa nó viên đá của anh Ngộ... là anh Ngộ đi đời nhà ma ngay;))

tranhien1979

Xe tăng
Con em nó toàn hỏi mốc thời gian. VD Microsoft ra Windows năm nào? Bill Gate sinh năm nào khi nghịch máy tính, xem TV thì hỏi ông Hoàng Hoa Thám mất năm nào,... bảo đi hỏi Google thì nó trả lời hỏi bố cho nhanh, hỏi anh kia lại phải đọc....

kimthanlahan

Xe tăng
Ko biết F1 nhà cụ mấy tuổi, nhưng nếu dưới 15T thì nên trả lời doremon thắng. Vì những dạng gậy như ý, đập phát vỡ trái núi thì giờ đây tên lửa hay vũ khí hạt nhân đã làm được.. thậm trí cỡi mây về gió dạng cân đầu vân thì Bố vẫn làm khi đi công tác bằng máy bay. Chưa kể Doremon ở thế kỷ sau.
Và nếu các con thích, học giỏi thì còn nghiên cứu ra các phép thần thông gấp vạn lần tôn ngộ không khi xưa, nhưng chắc chắn ko phải để đánh nhau. Vì ngày xưa oánh nhau để tranh miếng ăn, và bây giờ thức ăn bắt đầu thừa đầy ra rồi
Hơ hớ... vote cụ! Nó lại còn hỏi người khổng lồ xanh với iron man ai thắng, Thor hay Iron man thắng nữa cơ? Thor thì chắc thua Tôn Ngộ Không rồi. Iron man trong phim thì kém Thor nhưng có xu hướng gần bằng và vượt qua. Mấy câu kiểu này khi f1 còn bé em bị hỏi suốt 🤪. Cơ bản là làm f1 hài lòng để tiếp tục hỏi 🤪.