Câu hỏi cũ mà hỏi lại

mcsuperd

Đi bộ
Em đi ngắm thấy rất thích cái trinx m188, có đề xịn, dáng đẹp nhưng mà không biết xe này có bền không, chất lượng dùng lâu dài ra sao ? Sau này có muốn đi đường dài có ổn không ? Em thấy nhiều người có hỏi rồi mà toàn xedapvip24h vào thuốc (thế nên em đề nghị bác ý ko vào đây thuốc em) và một số người khen che bóng gió không rõ thế nào. Mong các bác tư vấn chi tiết dùm em ạ :D
Cảm ơn các bác

ConorBike

Xe hơi
Đây là xe tàu đi thì cũng được độ bền chắc vài năm vẫn ổn(đến xe thống nhất nhà mình sản xuất đi bình dân vân chạy tốt khi được 4-5 năm mà) còn TRINX là dòng MTB nhưng không đi leo núi được còn chạy đường dài thì trước khi đi kiểm tra tử tế và khi đi mang dụng cụ là được(xe nào chẳng thế) tôi vẫn thấy các cụ mợ đạp TRINX vèo vèo trên đường đó cụ ạ

mcsuperd

Đi bộ
Đây là xe tàu đi thì cũng được độ bền chắc vài năm vẫn ổn(đến xe thống nhất nhà mình sản xuất đi bình dân vân chạy tốt khi được 4-5 năm mà) còn TRINX là dòng MTB nhưng không đi leo núi được còn chạy đường dài thì trước khi đi kiểm tra tử tế và khi đi mang dụng cụ là được(xe nào chẳng thế) tôi vẫn thấy các cụ mợ đạp TRINX vèo vèo trên đường đó cụ ạ
Tức là leo dốc nó đạp nặng hả cụ? Em nhắm cái Rincon nữa, thấy cấu hình y hệt mà xấu quá với lại hơn 1tr5 tiền lận không biết có bền hơn không :(

mcsuperd

Đi bộ
Với lại cái Thống Nhất em đi leo vỉa hè lao ổ gà tránh tắc đường nội thành đc có 2 năm cái pê đan nó rụng ra luôn, em sợ lắm :-ss

ConorBike

Xe hơi
Không phải leo núi nó năngk cụ ạ. Vi kết cấu của nó không chắc chắn để leo núi thôi chứ leo dốc thì vô tư

dodangtung.av21

Xe đạp
Mình cũng thấy xe Trinx M188 rẻ mà option khá ngon, tương đương xe 4-5m hãng khác. Nhưng không biết xe có bền và hay bị hỏng vặt không.
Dụng cụ sửa xe gồm những gì ạ, và mua ở đâu giá cả thế nào ợ. Đi làm xa có cần mang theo không nhỉ??

ConorBike

Xe hơi
Thường là không hỏng vặt trong khỏang 2-3 năm đầu. còn về sửa xe đạp cũng đơn giản thôi đi làm xa chủ yếu sợ thủng săm thôi chứ những vẫn đề khác hiếm khi xẩy ra. còn về sửa xe cụ có thể đọc bài này http://www.otofun.net/threads/362299-xe-dap-–-that-la-don-gian

bo_thang_ty

Xe tăng
Đây là hàng tàu, chỉ mấy em sinh viên dùng thôi. Khuyên cụ không mua.

mcsuperd

Đi bộ
cảm ơn các cụ em mua cái atx 670 rồi :D

chipbongsg

Xe buýt
Website
hanoihitech.com
Em hôm trước cũng ngắm nghía Trinx xong lại lấy Jett, tại Jett bảo hành và có đại lý chính thức cũng yên tâm hơn chút, opiton cùng tiền nhưng không bằng phanh đĩa cơ và phanh má V thôi.

mcsuperd

Đi bộ
Em hôm trước cũng ngắm nghía Trinx xong lại lấy Jett, tại Jett bảo hành và có đại lý chính thức cũng yên tâm hơn chút, opiton cùng tiền nhưng không bằng phanh đĩa cơ và phanh má V thôi.
Không cụ ơi, nếu thế mua trinx đi vì jett dùng đề xoay, dùng điên lắm :-ss Các cái như đùm, đùi thấy bảo hàng no-name, trinx ít ra em thấy nó có logo của nó ở các linh kiện ý, có logo vẫn hơn, bảo hành thì khung em nghĩ ko lo còn linh kiện thì jett bảo hành 1 năm trinx 6 tháng cũng thế cả, em mua giant đc 2 năm nó lại khác :))

Chúc mừng cụ.
Cụ chia sẻ chút cảm xúc đêm tân hôn với em nó :D
Hết nhiêu thóc thế cụ :D
6 củ 7 cụ ạ :( mà được khuyến mãi 500k tiền phụ kiện :D Sơn của nó đẹp lắm, ko bóng mà sờ nhám nhám, nhìn ngầu lắm cơ
Group thấy bảo TX hơn TZ của mấy cái rincon, trinx mà em nhìn thấy cũng giống giống, chả biết sao
Cái phanh đĩa tektra novela đi không ăn bằng của trinx :s chả hiểu sao :\
Cơ mà xe xịn, đi thích lắm :) phê hẳn, chứ giờ mua trinx chắc cũng ko phê bằng :))

dodangtung.av21

Xe đạp
6 củ 7 cụ ạ :( mà được khuyến mãi 500k tiền phụ kiện :D Sơn của nó đẹp lắm, ko bóng mà sờ nhám nhám, nhìn ngầu lắm cơ
Group thấy bảo TX hơn TZ của mấy cái rincon, trinx mà em nhìn thấy cũng giống giống, chả biết sao
Cái phanh đĩa tektra novela đi không ăn bằng của trinx :s chả hiểu sao :\
Cơ mà xe xịn, đi thích lắm :) phê hẳn, chứ giờ mua trinx chắc cũng ko phê bằng :))
Hịc, nhiều thóc quá :'( , Đành để lại 1 niềm ước mơ.
Lúc xem xe cụ có xem luôn Trinx không, đi Trinx nó ổn hok? phê thì sao bằng em 6 tạ 7 @@!

mcsuperd

Đi bộ
Hịc, nhiều thóc quá :'( , Đành để lại 1 niềm ước mơ.
Lúc xem xe cụ có xem luôn Trinx không, đi Trinx nó ổn hok? phê thì sao bằng em 6 tạ 7 @@!
Có cụ ơi, em thấy khá ổn, đi đường thấy 1 bác già đạp trinx 108 phà phà nữa

Gaffer

Xe tăng
Xe nào chả được nhưng chắc con càng đắt càng máu đạp :)

mcsuperd

Đi bộ
nghĩ đi nghĩ lại, so sánh lên xuống trong tiếc nuối vì 6 củ 7, hơn các xe xách tay cùng cấu hình ... 2 triệu, túm lại cũng ko tiếc cho lắm vì
- cái tên giant :))
- được bảo trì miễn phí lúc nào cũng đc (jett bảo trì theo mốc 3-6-12) :)
- bảo hành lâu dài (5 năm khung 2 năm linh kiện (jett là 1 năm linh kiện) so với xách tay 1 năm khung 1 tháng linh kiện)
- yên tâm về độ bền :D

dodangtung.av21

Xe đạp
nghĩ đi nghĩ lại, so sánh lên xuống trong tiếc nuối vì 6 củ 7, hơn các xe xách tay cùng cấu hình ... 2 triệu, túm lại cũng ko tiếc cho lắm vì
- cái tên giant :))
- được bảo trì miễn phí lúc nào cũng đc (jett bảo trì theo mốc 3-6-12) :)
- bảo hành lâu dài (5 năm khung 2 năm linh kiện (jett là 1 năm linh kiện) so với xách tay 1 năm khung 1 tháng linh kiện)
- yên tâm về độ bền :D
Chắc đạp cũng phê phê tờ rim rồi :P
Giant được bảo hành tốt vậy.
Các hãng khác bảo hành như thế nào nhỉ.

tdinhamj

Xe đạp
mình cũng đang nhăm nhe mấy e này, kinh phí hạn chế nên cứ nhảy qua nhảy lại trinx x1 với giant atx670...trong khi chờ gom lúa...