[Thảo luận] Cầu Đuống chưa sập đâu , không tin các bác vào xem

MTHANOI

Xe máy
Thực trạng Cầu Đuống đài báo nói nhiều rùi . Hôm nay em gửi thêm cho các bác một ít tư liệu:
1.Nhìn từ xa trông hoành tráng phết:

2.Cái gì đây , nhiều vô số kể:

3.Cấm nhìn xuống:

4.Đây là cái hố gây tắc đường tối qua như VNEXPRESS đã nêu. Sáng nay đã được GTCC đậy lại để mời các bác đi tiếp:

5.Đây là phía bên kia cầu , Đoạn lan can màu đỏ là chỗ bác tài xấu số rơi xuống sông hồi năm ngoái

Khát nước quá , bác nào đi qua cho em chai (b)

Chỉnh sửa cuối:

MTHANOI

Xe máy
Sr , sao ảnh nó không tự up lên các bác nhỉ

MTHANOI

Xe máy
Thanks bác ! Vẫn chưa được.

MTHANOI

Xe máy
6.Còn đây là dưới gầm cầu , các bác cứ bình tĩnh ban QL cầu đã hàn rất chắc

Chỉnh sửa cuối:

NguoiGia

Xe tăng
Hic! Chả biết dư lào. Trông mấy thanh sắt cứ lo lo là. :'(

Chưa sập nhưng cũng sắp sập đây rồi cụ này.
Nứt dầm cầu Đuống, ùn tắc kéo dài 4km
(Dân trí) - Chiều tối 4/5, nhịp dầm số 4 của cầu Đuống (thuộc địa phận phường Đức Giang, Long Biên, Hà Nội) xảy ra sự cố lún nứt, khiến hàng nghìn lượt người và phương tiện qua lại tại khu vực này lâm vào cảnh ùn tắc kéo dài từ Quốc lộ 5 tới đầu cầu Đuống.
Đoạn cầu bị nứt, nhân viên gác cầu dùng các thanh gỗ tạm thời cảnh báo các phương tiện.

Theo quan sát của Dân trí, đoạn lún nứt dài hơn 2m, rộng khoảng 1m, lún sâu 10 - 15cm, có nhiều vết rạn ngang dọc. Đứng quanh khu vực lún nứt trong bán kính 2m đều cảm nhận đuợc những rung độ khá mạnh mỗi khi có xe đi qua.

Để tránh những phương tiện đi vào phần mặt cầu bị lún nứt, lực lượng chức năng đã dùng gỗ chắn phần mặt cầu bị lún nứt.

Theo một nhân viên gác cầu Đuống thuộc Công ty Quản lý Đường sắt Hà Nội (Tổng Công ty Đường sắt Việt Nam), buổi sáng khi các công nhân tiến hành bảo dưỡng, tu sửa cầu theo kế hoạch thì phát hiện tại nhịp dầm cầu số 4 xuất hiện nhiều vết nứt. Những thanh sắt kè ngang nằm dưới gầm cầu đối diện với nhịp dầm số 4 cũng bị han gỉ và cong vênh.

Một số người dân thường xuyên tham gia giao thông qua cầu Đuống cho biết, sự cố nứt dầm cầu Đuống bắt đầu trở nên nghiêm trọng hơn 14h chiều. Đến hơn 20h, dòng xe vẫn nối dài hơn 4 km trên đường QL 1A vẫn chỉ nhích từng tí một để thoát khỏi cầu.

Sau khi phát hiện sự cố, các nhân viên đã báo về Công ty và ngay lập tức, những thanh gỗ đã được dựng lên để cảnh báo phương tiện đi trên cầu. Đội CSGT số 5 đã kịp thời có mặt và tiến hành phân luồng phương tiện. Tất cả những xe có trọng tải lớn khi tới ngã ba cầu Đuống đều được yêu cầu rẽ vào đường đi sang QL 1A (mới).

Một nhân viên gác cầu Đuống cho biết, sự cố này chưa thể khắc phục trong ngày một ngày hai được, nên việc hỗ trợ phân luồng của lực lượng CSGT cho người dân biết là rất cần thiết.

http://dantri.com.vn/c20/s20-322960/nut-dam-cau-duong-un-tac-keo-dai-4km.htm

phongthanhauto

Xe buýt
Cầu Đuống hết hạn sử dụng lâu rồi mà không thấy các cụ chủ quản có ý kiến gì nhỉ
Cầu Đuống mới thì lại quá xa không thuận tiện GT

Europe

Xe buýt
Em đã mời cụ chủ thớt 1 ly rồi nhá. Ảnh của cụ thời sự quá. Em đang định chiều này về sẽ chụp mà cụ đã chụp rồi, rất toàn cảnh và chi tiết.

MTHANOI

Xe máy
7.Bên dưới lỗ thủng mà ban quản lý cầu đang sửa:

các bác chú ý đây là bên dưới cái lỗ xuất hiện chiều tối qua, nếu để muộn hơn một thời gian chắc bác đi xe máy cũng lọt xuống sông

8.Đây là lan can

KL:
Để tránh bị rơi xuống sông trong khi đi trên cầu đề nghị các bác :
1. Đi cầu khác (cầu Đuống mới hoặc cầu Thăng Long)
2. Mặc áo phao khi đi qua cầu (đề phòng rơi sẽ không bị chết đuối)
3.Đi đò (Sắp có)

Chỉnh sửa cuối:

ottc_mem

Xe máy
Các cụ yên tâm ko rơi xuống nước được đâu vì BQL cầu đã mắc sẵn cái lưới bên dưới rồi. :21:

phamduytuan

Xe hơi
Website
360.yahoo.com
Cái cầu này lầy lội ổ voi mấy năm rồi có ai quan tâm đâu.....chắc đợi thêm có mấy ông rơi hẳn xuống sông mới sửa

jazz

Xe máy
Cám ơn bác đã cho anh em thông tin mới nhất về cấy cầu và con sông đã lên thơ!!!

giakhoa

Xe buýt
Website
www.dantri.com.vn
Cầu Chương Dương ko biết thế nào nhỉ? Ngày nào em cũng phải đi qua 2 lượt, xóc tung người, thương vợ 2 quá mà chả đi đường nào khác được! Mặt cầu thì quá thảm rồi, toàn ổ khủng long, cú nhất là thi thoảng lại đắp một cái ụ lấp ổ khủng long lồi tướng lên, xong cái ụ đấy như ổ ung thư nó lở loét ra toe toét, sâu hoắm...

Naviman

Xe tăng
Vote cụ chủ chịu khó lặn lội chụp ảnh phục vụ pà-con OF (b)
Nhà cháu ít khi đi qua cầu Đuống mà nhìn mấy tấm ảnh cũng thấy phát ớn... :77: