Chi hội Cầu cứu các cụ! Các cụ cho cháu hỏi ngu tí

min18vn

Xe điện
Hôm em hỏi làm gương điện (không tự cụp đâu, chỉ chỉnh góc nhìn) thợ gương kính báo 1tr2. Vậy giá đó hợp lý hay đắt rẻ thế nào cụ.... nếu hợp lý em cũng làm không thì có khi lại khoét lỗ :D
Quá đắt ý ạ, khoảng 4-500k thui, giá nóc em nghía thấy đâu đó có bán ạ

bong07

Xe container
Em thuê thợ làm từ A-Z: moto mặt gương 300k/đôi, c tắc chỉnh gương 120k công thợ free.

matitz3979

Xe buýt

Cháu mới lấy con matiz SE 2007 (SE sịn vì cháu đã nhờ người kiểm tra trợ lực, kính điện trước, mở cốp sau, đuôi gió đèn phanh, đăng kiểm...). Nhưng cháu ko hiểu sao 2 cái gương thì ko có núm chỉnh, chẳng nhẽ hạ kính chỉnh bằng tay à. Có xe cụ nào như xe cháu không? Khắc phục thế nào hả các cụ ơi
giờ cụ tháo tapi cửa ra xem dây điện đấu vào công tắc lên xuống kính,nếu xe là se thì dây ko bị đấu nối lằng nhằng,còn s lên đời thì sẽ nhiều vết đấu nối.

bong07

Xe container
Dạ cụ giới thiệu em chỗ đó. Em đến làm ạ.
Moto mặt gương thì chợ giời chế,còn ctac E mua mới nhà mast, còn chạy điện thì nhiều thợ làm đc.cụ chỗ nào BG, giữa tháng sau E về BG mời cụ cafe.

matitz3979

Xe buýt
Hôm em hỏi làm gương điện (không tự cụp đâu, chỉ chỉnh góc nhìn) thợ gương kính báo 1tr2. Vậy giá đó hợp lý hay đắt rẻ thế nào cụ.... nếu hợp lý em cũng làm không thì có khi lại khoét lỗ :D
năm ngoái e làm cho spak hết 900k cụ à,giá đó nếu làm trên cụ cũng hợp lý,cụ có thể mặc cả thêm.

yeuxematiz82

Xe tải
giờ cụ tháo tapi cửa ra xem dây điện đấu vào công tắc lên xuống kính,nếu xe là se thì dây ko bị đấu nối lằng nhằng,còn s lên đời thì sẽ nhiều vết đấu nối.
Khù khoằm cụ nhỉ. Em ko biết cách tháo. Thế cụ ơi em hỏi tí, 100% những con SE đều có núm chỉnh gương à, có con SE nào ko có núm ko để hy vọng con của em nằm trong số đó

phamconghung

Xe tăng
con này cửa thì đúng là S rồi, mà nhìn cái màu nó dại thế nhỉ.

phamconghung

Xe tăng
Moto mặt gương thì chợ giời chế,còn ctac E mua mới nhà mast, còn chạy điện thì nhiều thợ làm đc.cụ chỗ nào BG, giữa tháng sau E về BG mời cụ cafe.
cho e hỏi phát, xe đi mà số thấp cứ phải tắt điều hòa, để là dễ chết máy. Thế là máy kém hay đh kém nhỉ?

bong07

Xe container
Ko cần phải làm vậy, mụ cứ mở cánh cửa hậu ra nếu có cao su ruột gà từ thân xe nối với cánh hậu thì 100%SE, hai cánh cửa sau cũng thế.

yeuxematiz82

Xe tải
Câu thêm bài chót, cụ tự check xem SE hay S đi
Như cụ nói có trợ lực rồi, cụ xem hộ em nắp bình dầu tiếng anh hay hàn, bơm trợ lực phải có 2 tai bắt ốc.
2 cửa phụ có ống cao su bảo vệ dây điện chạy vào trong cửa hay ko, cái này rất khó mua. Dây cho đèn phanh cánh gió cũng thế, xe em thợ nó ko lắp, mình nhìn thấy mà ko lấy về, h tìm mua ko có.
Ốp cột c, là cái chỗ lắp dây bảo hiểm ghế sau ý, S ko có ốp
Tay mở cửa và cửa hậu mạ, mạ 1 nửa thôi nhé
Chuột cửa, cái này phải tháo tappi ra mới biết, chuột zin hình vuông lắp vào khóa, chuột chế hình tròn, trông lởm lắm.
Tất nhiên là giá nóc, em thấy ó ốp cửa rồi
Gương của cụ là S rồi.
Nói chung tránh S lên đời là tránh Taxi thôi, chứ những thứ em nói mà làm chuẩn chỉ ra thì thợ cạp đất mà ăn.
Còn cụ vẫn lăn tăn thì check nốt 2 chỗ này
Giá nóc SE có chân ốc hàn từ nóc lên và bắt bằng ecu, S ko có chân nên thợ bắt giá nóc bằng ốc từ trên xuống
Bình dầu trợ lực em thấy có tiếng anh. Mấy chi tiết khác như cụ nói thì để mai em xem kỹ lại phát đã. Mà cụ ơi nếu S nâng lên SE thì sao thợ nó lại ngây ngô ko nắp núm cho gương, thợ bỏ sót cái gương à. Vì như cụ nói SE toàn có núm chỉnh

yeuxematiz82

Xe tải
Ko cần phải làm vậy, mụ cứ mở cánh cửa hậu ra nếu có cao su ruột gà từ thân xe nối với cánh hậu thì 100%SE, hai cánh cửa sau cũng thế.
Cụ ơi có cao su xoắn ruột gà cụ à. Em ko biết thế nào nữa, lăn tăn cái gương quá

phamconghung

Xe tăng
Nếu dừng mà bật ĐH có bị chết máy ko mụ?E sợ do cách đi thôi!
KO CHẾT CỤ Ạ, KO PHẢI CÁCH ĐI Ạ, CỨ ĐI CHẬM SỐ THẤP EM THẤY CHỦ XE TẮT ĐIỀU HÒA ĐI, KHI ĐI NHANH MỚI BẬT ĐƯỢC, EM ĐỊNH MUA XE MÀ

min18vn

Xe điện
Bình dầu trợ lực em thấy có tiếng anh. Mấy chi tiết khác như cụ nói thì để mai em xem kỹ lại phát đã. Mà cụ ơi nếu S nâng lên SE thì sao thợ nó lại ngây ngô ko nắp núm cho gương, thợ bỏ sót cái gương à. Vì như cụ nói SE toàn có núm chỉnh
Lắp đc cái núm cho cụ thợ nó phải thay đôi tappi giá khoảng gần 2tr, đổi gương nữa, cuối cùng mua đc cái S, lên đời SE mất 1 đống tiền thì còn gì là lãi nữa

HailuaBG

Xe buýt
Ruột gà cửa hậu em có. Nhưng 2 cánh sau không có. Nhìn chung nếu biết chủ và mợ ấy thật lòng thì tốt nhất. Chứ không phải thợ mà đi xem xe cũng chả biết đâu mà lần ...
Không biết trong đăng kiểm của cụ chủ ghi gì. Đăng ký nữa

HailuaBG

Xe buýt
cho e hỏi phát, xe đi mà số thấp cứ phải tắt điều hòa, để là dễ chết máy. Thế là máy kém hay đh kém nhỉ?
Câu hỏi không liên quan lắm cụ nhỉ. Dễ chết máy cũng do côn nữa ạ. Số thấp mà ga côn không ăn ý thì chết tùng tục. Nhưng cái này chỉ các cụ mới chạy số sàn thôi. Nhất là máy khiêm tốn như matiz

matitz3979

Xe buýt
cụ muốn ae giúp thì cụ phải chụp vài cái ảnh tổng thể mới hình dung đc,đây đc mỗi cái ảnh,đoán già đoán non,mà theo e nghĩ xe thì cụ đã mua rồi,s hay se ko quan trọng nữa,còn cái gương mai đi lắp gương chỉnh điên hết tầm 1 củ là song.