[Funland] Cậu chuyện thực của cuộc đời em...

trangitnoi

Xe tải
Quy trình " đưa khớp về, tan vôi hóa thoái hóa" dùng thuốc hay cụ thể ra sao, cụ miêu tả kỹ hơn được không?
Đã nói thì em biết j đến đâu em chia sẻ nốt: phải dùng thuốc uống nữa của bác sĩ thứ 3

cụ già giải thích ntn:

đại loại thích khỏi 1 ngày cũng được, 1 năm cũng được. Có 2 trường phái chữa bệnh: chữa nhanh và chậm. Cụ ấy thành thạo cả 2

Chữa chậm dùng 10 thang thuốc chẳng hạn, nó sẽ có phác đồ điều trị hình sin trong 10 thang này, công lên hạ xuống

chữa nhanh hơn dùng 3 thang chẳng hạn, nó sẽ công lên rồi thang cuối hạ.

giống như thùng đá hộc hay thùng sỏi đều lấp đầy, xương cốt sẽ được hồi phục.

còn thích chữa 100 thang cũng đc, như thùng cát vá về nguyên trạng.
Em chọn con số 3

cụ bảo vậy như sỏi thôi, để kết dính như xi măng cậu phải thêm cát ( tự hiểu ăn uống tập luyện).

thế cứ thế triển. Gọi là 3 có 3 khỉ ấy, 3 thành 9 thang mới cảm thấy không còn dấu vết các cụ ah. Cứ 3 thang xong lại bốc thuốc tiếp.

phần còn lại chắc 5% là mình tự mà thể thao vận động.

tóm lại qui trình là bác sĩ 1 chữa cấp cứu cho em được 30%
Bác sĩ 2 được tầm 30% nữa

bác sĩ 3 chữa đc 35% còn 5% phúc chủ lộc thầy tuỳ duyên.

các cụ cuntx chả cần đến đunys mấy vị ấy. Cụ nào giỏi tự bốc thuốc lá cây thảo dược được thì tự chữa. Cụ nào tay khoẻ tự xoa cũng khỏi.

Dacia90

Xe điện
Chúc mừng cụ đã khỏi hẳn. Vui chút là trước khi khỏi cụ có viết dài dòng, lộn xộn như này không? 😀

Jic

Xe đạp
E ngồi lâu hay bị đau chỗ xương cụt, ko biết bị gì 😞

xuandai

Xe buýt
Em cũng đang vật vã với cột sống (thoái hóa + thoát vị).
Cụ chủ có lòng chia sẻ (vào chỗ kín) giúp em in tư và tư vấn thêm cho em với

Nam việt nam

Xe buýt
Nếu có ích cho cụ nào đó thì tốt. Mấu chốt ở đây: bác sĩ 1 giúp em nhưng nếu chữa tiếp thì thành hại em ( có thể liệt hẳn nếu lạm dụng châm cứu), bác sĩ 2 giỏi ngoại khoa nhưng thuốc có thể có tác dụng phụ. Bác sĩ 3 chả biết gì kim châm nhưng thuốc tới 70 năm kinh nghiệm chữa cho các giám đốc bệnh viện, quan chức nhiều rồi nên cơ chế thuốc an toàn, hiệu quả.
Đm ông bác sĩ nào có thâm niên đến 70 năm. Thớt láo con bà nháo, làm mất lòng tin đọc đến đoạn này

Luongngockien

Xe hơi
Cụ chủ đã khỏi được bao lâu rồi ạ, nếu chỉ 1,2 năm thì khoan vội mừng.

Em bị thoái hoá thoát vị đĩa đệm mấy năm đầu chữa rất nhạy, cứ đau cấp vào viện làm đơn thuốc là hết đau cả năm, nếu bị lại thì lại đi khám rồi uống thuốc lại khỏi .

Nhưng cái khỏi này nó ko vĩnh viễn, từ năm thứ 4 trở đi bị đau cấp lại uống thuốc chỉ đỡ đau phần nào, tần suất bị đau cấp lại dần tăng lên.

Giờ em xác định sống chung với bệnh , ko phụ thuộc thuốc và bs nữa, giờ nghĩ đến thuốc là chán rồi.

Hiện em đang tập bài thể dục về lưng, đạp xe,treo xà...
Trước đây cứ uống thuốc là khỏi hoặc đỡ nên xem nhẹ tập luyện. Giờ thuốc ko ăn thua nữa rồi nên xem tập luyện là cứu cánh.

Tất nhiên bệnh tật nó phụ thuộc vào từng tình trạng bệnh và cơ địa từng người. Ko phải ai cũng giống ai.

PCX2018

Xe buýt
Thế đúng rồi ạ. Tại trước khi tiêm, bác í cũng nói trước là ảnh hưởng dạ dày.
Lâu rồi nên em cũng ko nhớ tên thuốc nhưng đúng là như thuốc tiên thật. Mà sau thì cũng chả thấy dạ dày có vấn đề gì nữa cơ.

Túm lại bài học rút ra là cứ phải hỏi chéo, hỏi ngang hỏi dọc các kiểu trước khi mang thân làm thí nghiệm các cụ ạ :|
Khả năng cao là Meloxicam ạ.

dheIa

Xe điện
Khả năng cao là Meloxicam ạ.
Hơn chục năm rồi nên e ko nhớ tên thuốc. E chỉ nhớ là trước khi tiêm, bác hỏi và dặn kỹ lắm. Và là thuốc tiêm bắp (hình như mẹ em tiêm mông) chứ ko phải thuốc tiêm trực tiếp vào gối.
Bác còn bảo là thuốc tiêm gối bác cũng có nhưng rất ít dùng :-s

Grandtouring

Xe điện
Hỏi cụ thứ 2 thì rõ hơn cụ này hay nghiên cứu tài liệu/ video của mỹ

đại loại ông ấy dùng cả máy và tay không, xoa dầu gì đó lên và đánh tan đám rối thần kinh tắc. Em học lỏm được ít về chữa cho cụ ngoại nhà em: hoá ra ngón chân tưởng k đau mà nhìn nó biến dạng là chết đấy ( do đi giày dép chật), cứ xoa nhẹ xong đau thì day day , phải kiên nhẫn hàng tiếng đồng hồ bao giờ mềm ra thì thôi.

ông ấy còn tìm ra 20 năm sau em sẽ bị ung thư tuyến giáp nếu ngón chân giữa k điều trị, tiện cho cút luôn.

Ncl phải học chuyên sâu, nó thuộc bộ môn chuyên cơ gân khớp.

Học vấn của bác sĩ vô cùng quan trọng, nhưng phải là học vấn xịn, có thực hành. 1 số người rất thích bằng cấp danh hiệu chức vụ này nọ vì chính bản thân người ta ngu, học dốt và cũng dek có bằng cấp nên cứ cái j nghe k hiểu tưởng hay.

em sinh ra trong môi trường trí thức, bằng thạc siz tiến sĩ cứ gọi là dày như băng vệ sinh, Vì thế quá biết sự thối nát của giới trí thức. Cứ thằng ngu nào không làm dc việc thì đi học nâng cao. Nào thì thạc sĩ chuyên ngành nào thì tiến sĩ khoa học, giảng viên dek j dốt như lợn dạy toàn sai vẫn lên hiệu phó trưởng như điên.
Có anh bạn, bảo giáo sư 4 ông hội chẩn cho tôi bảo tôi ung thư thêa này thế kia. Em bảo dmm ngu lắm tin mấy thằng củ lol ấy thì bán nhà đi. Y như rằng, 2 năm sau báo nhầm. Rồi mẹ em mổ đây, hội chẩn mấy ngày dek xong cuối cùng em lén thuê melatec xong luôn.

Đây là VN, không phải mỹ. Khôn sống mống chết.
Cảm thấy phí mấy phút cuộc đời, khi đọc đến đây. Em chặn nick này.

Thanhtranbk

Xe buýt
E note lại nghiên cứu dần nhưng e tin chuyện cụ kể là thật, e bị thoát vị đĩa đệm đc 1 ông anh nắn xương khớp cho 5 buổi cũng đỡ hẳn, lúc nắn đau kinh khủng luôn, e nhớ buổi thứ 5 nắn xong ô bảo đi nhẹ nhàng 1 vòng xem sẽ thấy khí bốc lên mắt thế mà đúng thật. Lão cũng dặn dò để ý sinh hoạt, tư thế ngồi nọ kia đúng là cũng bớt đau nhiều. Lão ko chữa khỏi 100% cho e đc do công lực có hạn. Đang đợi lão lên level e chữa tiếp

trangitnoi

Xe tải
Chúc mừng cụ đã khỏi hẳn. Vui chút là trước khi khỏi cụ có viết dài dòng, lộn xộn như này không? 😀
Viết dở lại đi nhậu xong lại mất lại viết thôi cho nhanh em có thu tiền của các cụ đâu mà các cụ đi vào mấy cái chi tiết tủn mủn vụn vặt đàn bà?

trangitnoi

Xe tải
E note lại nghiên cứu dần nhưng e tin chuyện cụ kể là thật, e bị thoát vị đĩa đệm đc 1 ông anh nắn xương khớp cho 5 buổi cũng đỡ hẳn, lúc nắn đau kinh khủng luôn, e nhớ buổi thứ 5 nắn xong ô bảo đi nhẹ nhàng 1 vòng xem sẽ thấy khí bốc lên mắt thế mà đúng thật. Lão cũng dặn dò để ý sinh hoạt, tư thế ngồi nọ kia đúng là cũng bớt đau nhiều. Lão ko chữa khỏi 100% cho e đc do công lực có hạn. Đang đợi lão lên level e chữa tiếp
Đấy mới giai đoạn 2 cụ tiếp tục cố định lại đĩa đệm và làm dày gân lên là khỏi hẳn. Khổ cái chả tìm được ông nào giỏi tất cả thuốc nội cả ngoại khoa nên đành chia nhỏ ra

trangitnoi

Xe tải
Cụ chủ đã khỏi được bao lâu rồi ạ, nếu chỉ 1,2 năm thì khoan vội mừng.

Em bị thoái hoá thoát vị đĩa đệm mấy năm đầu chữa rất nhạy, cứ đau cấp vào viện làm đơn thuốc là hết đau cả năm, nếu bị lại thì lại đi khám rồi uống thuốc lại khỏi .

Nhưng cái khỏi này nó ko vĩnh viễn, từ năm thứ 4 trở đi bị đau cấp lại uống thuốc chỉ đỡ đau phần nào, tần suất bị đau cấp lại dần tăng lên.

Giờ em xác định sống chung với bệnh , ko phụ thuộc thuốc và bs nữa, giờ nghĩ đến thuốc là chán rồi.

Hiện em đang tập bài thể dục về lưng, đạp xe,treo xà...
Trước đây cứ uống thuốc là khỏi hoặc đỡ nên xem nhẹ tập luyện. Giờ thuốc ko ăn thua nữa rồi nên xem tập luyện là cứu cánh.

Tất nhiên bệnh tật nó phụ thuộc vào từng tình trạng bệnh và cơ địa từng người. Ko phải ai cũng giống ai.
Thuốc làm bệnh không bao giờ khỏi cụ ạ vì nó cố định chống đau dây thần kinh ở vị trí lệch. Nghĩa là sẽ thành tật suốt đời. Khó ở chỗ kiếm đâu ra bác sĩ nào giỏi cả nội cả ngoại khoa?