Câu chuyện lừa đảo khi mua nhà chung cư

quangvietdung

[Tịch thu bằng lái]
Em kể lại cho các bác biết thủ đoạn của môi giới, có gì còn tránh.
Tình hình là ông bạn có căn hộ chung cư khu HQV. Muốn em mua gần cho vui vầy, với lại em tìm hiểu khu này cũng hợp với ý em, nên cũng để ý tìm. Đùng một ngày, một tin rao chính chủ, giá hạt rẻ chềnh ềnh, chộp ngay chộp ngay=P~ .Em gọi điện đòi phóng đến cọc luôn, thì thằng bán nó hẹn sáng hôm sau ở quán cà phê ( đã nghi nghi) nó vẫn mồm năm mép mười khẳng định nó chính chủ. Bảo thôi anh đến nhà chú cho tiện thì nó bảo bận đi làm, xong nhắn tin cái địa chỉ trên đội cấn ( chắc cũng nhà thuê). Đến lúc này em mới để ý, số căn số phòng chính là căn hộ của bạn em!!!!! em call luôn thì ông ấy bảo bố láo, anh đang làm nội thất bán chác gì?=D> rồi cứ để em, em xem bọn nó giở trò gì. Cần thì cho vài nhát dằn mặt từ giờ chừa nhà anh tao ra.x-(

Rồi tối khuya thằng bán lại gọi, bảo hay mai đến biệt thự nhà chị nó ở khu ấy,(lại bà chị cha vơ chú váo nào?) vì hợp đồng lúc mua có cả tên chị ý ( điêu kinh). Nó khẳng định giấy tờ hóa đơn đầy đủ8->
anh yên tâm, chị em ở căn biệt thự 40 tỷ cái nhà nhỏ của anh đáng gì:-w

Em cứ để yên, xem thế nào. Chủ nhật cũng rảnh, lại đang ngứa ngáy chân tay>:). Thế là nó hẹn đến một căn biệt thự thật, ngay trong khu ấy, và lòi ra cái mặt Bà Chị : ôi trời người quen cũ!!!!!!!!!!!
Em ý là môi giới bên sàn chủ đầu tư, sdt của em ý chính là hotline của sàn, thôi cũng không cần cho em lên mặt báo làm gì, nên không post dung nhan lên cho các bác nghía.

Hình như em ý không nhận ra mình:|. Vẫn khẳng định em là chính chủ. Xong bảo em cọc 50tr viết giấy biên nhận ( láo, hợp đồng cọc đâu?). Em bảo hôm trước thằng em bảo của nó, giờ lại bảo của em, giấy tờ thì tên em, thế ông em này ở đây làm gì. Biến. Thằng em trợn mắt nhìn, con kia liếc xéo phát thế là lui. Xong nó đưa một đống giấy tờ, hoá đơn ra, hàng như thật\m/

Con bé dẻo mồm, nếu anh cần mua em còn nhiều căn đẹp hơn phù hợp với anh( lòi chuôi rồi), ngồi tán phét một hồi nó bảo cọc. Này thì cọc ~o). ướt nhẹp hết giấy tờ.
Nó kêu anh điên ah. Em bảo mày tin tao cho mày vào trại không. Căn hộ này chính chủ tên bạn tao mà chúng mày dám giả giấy tờ rao bán. Lúc này nó mới tái mặt, bảo thôi em xin ah, vuốt vai như cave :o). Em còn nhiều hàng mà anh, có gì từ từ nói. Nghĩ bụng bảo mày già rồi, không hàng tự có của mày đem khuyến mại may tao tha.:-j

Tóm lại thủ đoạn của nó là thế này, sau khi cọc 50tr, nó sẽ lấy lý do gì đó để căn hộ này trục trặc, không thể bán được, sau đó nó sẽ ép mình mua một căn khác nó đang có, tất nhiên là mua giá cao. Ối ông phải ngậm bồ hòn làm ngọt, không lẽ mất 50tr? có khi mua phải căn xấu hướng đểu giá cao mà vẫn im tịt không dám nói gì.
Anh em cảnh giác nhé, em cũng không muốn cho profile của bọn nó lên hết đây làm gì, bọn nó làm môi giới cũng cày cuốc kiếm cháo kiếm cơm thôi, chỉ nhắc nhở anh em là cẩn thận. Không bao giờ đặt cọc tại quán cafe, nhà thuê hay chỗ nào mình không tin tưởng. Đây là thủ đoạn bán hàng của môi giới. Chả có gì lạ nếu có đứa bán hàng ầm ầm, thu nhập cả trăm một tháng, giỏi thế :P. Làm ăn kiểu này có ngày không ăn cafe mà là axit vào mặt.

cuối cùng mình vẫn là đứa bán nhà đất tử tế!!

hoanganhtuan156

Xe hơi
Trong phần cọc ghi rõ số căn số tầng rồi đến lúc ko phải thì vã vào mặt chúng nó chứ, trò này thi lừa được ai

anhtuan85

Xe buýt
Trời bác viết kiểu này thì vơ đũa cả nắm quá. Viết thế này anh hùng bàn phím lại nhảy vào chửi "cò"

camaro1s

Xe tăng
Website
www.aroma-car.vn
biết người khác phạm tội mà ko tố cáo cũng đi tù phải ko các cụ

kimthanh_jsc

Xe tăng
Bác post cái mặt và số điện thoại của bọn nó lên trên này cái, bọn nào mà láo thế cớ chứ

minhchau2501

Xe tải
Bác gặp cò thế là khổ rồi. may mắn cho bác.! Bọn em làm ăn mà thế này chắc cũng k dám tin chính mình..

Vancua04

Xe buýt
Cụ làm thế hiền quá, em mà như cụ em gọi công an trước đó đến cùng giả làm người nhà xong bắt tại trận cho nó vài năm xé lịch luôn.

vimaru_gawa

Xe tăng
cái này là chiêu trò thu hút khách đến sàn đó mà,cơ mà họ chơi như kiểu lừa đảo rồi,cùng lắm lúc khách đến bảo căn đó vừa bán rồi ( e chẳng bao giờ dùng cách này cả) đăng này đòi khách đặt cọc rồi sau o ép khách thì không được
Hơn nữa bên e hợp đồng đặt cọc ghi đúng căn đúng tầng,ghi cọc thưởng phạt nếu đến ngày đó k có căn hộ thì đền 100% số tiền đặt cọc mua,chứ k thể ghi giấy bừa như vậy dc
Họ làm vậy xấu hình ảnh bên Môi Giới quá

Ô tô TCT

Xe đạp
Số nhà 32, Ngõ 111 Nguyễn Xiển, Thanh Xuân, Hà Nội
Tình huống của cụ e cũng gặp rồi, vậy nên chúng ta phải truyền thông cho các cụ khác chưa có kinh nghiệm biết để khi các cụ ấy đi mua nhà nên có hợp đồng đặt cọc cho đúng căn đúng tầng để tránh bị o ép và có hợp đồng thưởng phạt hẳn hoi. chúc các cụ thành công

quangvietdung

[Tịch thu bằng lái]
Trong phần cọc ghi rõ số căn số tầng rồi đến lúc ko phải thì vã vào mặt chúng nó chứ, trò này thi lừa được ai
nó rao cực rẻ. xuống 2-3gia. nhiều ng sẽ vội vàng cọc. chỉ lấy biên nhận. hoặc dùng 1 2 cò đến tranh mua. tóm lại đừng quyết định gì khi lửa tham đang bốc

quangvietdung

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm thế hiền quá, em mà như cụ em gọi công an trước đó đến cùng giả làm người nhà xong bắt tại trận cho nó vài năm xé lịch luôn.
thôi. gớm em có mất gì đâu. nói vài câu nó nhớ ra em. người quen cũ. em nó đói quá nên túng làm càn. em mô tả thế này đủ anh em môi giới chân chính biết nó là ai rồi. Báo công an thì chặn hộp sữa của con nó ah.

quangvietdung

[Tịch thu bằng lái]
cái này là chiêu trò thu hút khách đến sàn đó mà,cơ mà họ chơi như kiểu lừa đảo rồi,cùng lắm lúc khách đến bảo căn đó vừa bán rồi ( e chẳng bao giờ dùng cách này cả) đăng này đòi khách đặt cọc rồi sau o ép khách thì không được
Hơn nữa bên e hợp đồng đặt cọc ghi đúng căn đúng tầng,ghi cọc thưởng phạt nếu đến ngày đó k có căn hộ thì đền 100% số tiền đặt cọc mua,chứ k thể ghi giấy bừa như vậy dc
Họ làm vậy xấu hình ảnh bên Môi Giới quá
uk. nhiều người không hiểu công sức của môi giới. em mua nhà rồi.cũng nhờ môi giới. 1 tháng e tìm dc đúng căn ưng ý. phí 10tr. coi như em thuê lương tháng người lang thang tìm nhà cho e, còn làm việc khác. Thế là đôi bên vui vẻ. Lừa đảo để làm gì. Không ngóc đầu dậy được đâu

quangvietdung

[Tịch thu bằng lái]
Trời bác viết kiểu này thì vơ đũa cả nắm quá. Viết thế này anh hùng bàn phím lại nhảy vào chửi "cò"
nghề nào cũng có đắng cay. sợ bị chửi thì không làm sale dc. làm ăn uy tín thì ai nói gì mặc ai.

dangduong

Xe điện
Em đặt cọc ở quán cà phê nhiều lần cụ ạ. Kiểm tra giấy tờ đầy đủ, bản chính từ hợp đồng đến cmt.
Môi giới có địa chỉ. Em nắm thăng môi giới thôi.

quangvietdung

[Tịch thu bằng lái]
cuối cùng mình vẫn là đứa bán nhà đất tử tế!!
um. bạn em làm bđs. nó chỉ bán đất to thôi. Chung cư lãi ít. Xong nhảy sang đầu tư. Thời làm môi giới nó rất uy tín. nên giờ bỏ nghề vẫn nhièu ng gọi. E nhờ nó bán nhà mà bảo bận lắm ông ah. Giơf tìm được môi giới nhiệt tình trách nhiệm khó quá. em cũng đang định bán nhà vào mùa thu này. Bác quen a e nào bán nhà chung cư khu vực nam hà nội ới em tiếng. tầm tháng 9 e có kế hoạch bán. Giờ phải chuẩn bị.

quangvietdung

[Tịch thu bằng lái]
Em đặt cọc ở quán cà phê nhiều lần cụ ạ. Kiểm tra giấy tờ đầy đủ, bản chính từ hợp đồng đến cmt.
Môi giới có địa chỉ. Em nắm thăng môi giới thôi.
em thì mua tại nhà riêng. Đúng địa chỉ ghi trên thông báo hd của cđt. Nguyẻn tắc là nguyên tắc, còn không nghỉ.