Câu chuyện đi Đà Nẵng - Huế - Cù Lao Chàm đáng nhớ của vợ chồng em

nhatld

Xe tăng
Lúc đầu em cứ nghĩ là an ninh chìm nổi gì đó; nhìn bặm trợn; e đứng bên cạnh cứ nhìn em. :)) Lôi máy ảnh ra bắn mấy kiểu
Một lúc sau nghe nói chuyện qua bộ đàm e mới biết tay này làm cho hàng taxi sân bay; lên đây để điều xe bên dưới cho các chú khác

Xe bíp chạy khá nhiều lên NB; chuyến nào cũng đông khách; cũng đúng; đi rẻ mà khá an toàn

Ngắm xe hịn ạ

Bắt được cảnh này khá hay; nhìn cờ không biết nước nào. :(

Lên sảnh thì được thế này à; thế này thì cháu cũng muốn làm...

nhatld

Xe tăng
Nói chung người Việt mình hay tò mò; em cũng không phải ngoại lệ

Hóng chú này nghe nhạc (còn có quả em Tây nằm ở sàn nhà trong sảnh chờ lộ cả quần bé; ngại quá; ếch dám chụp.:))

Hóng chú này đóng gói hàng, 1 phát 60 chục; ngày làm 100 phát; kiếm 6 củ nhẹ nhàng

nhatld

Xe tăng
Tiếp...
Cuối cùng thì cũng đến giờ check in vào phòng đợi; do gấu quên bỏ hộp cháo + lọ kem dưỡng ở balo nên vk ck em lại quay ra ngoài chén nốt sau mới vào lại. :)) Báo hiệu điều gì đó ko lành. :((

Vào phòng chờ tranh thủ ngắm mấy con máy bay đỗ ngoài đường băng; ngày xưa thấy máy bay bay qua nhà là hò nhau ra xem; giờ cũng chả khác là bao.

Đầu tiên là con máy bay chở hàng của bọn Cathay; to vãi

Đỗ chán thì cất cánh; công nhận độ cách âm ở đây tốt; chả nghe thấy gì.

Đợi mãi không thấy con BL563 của nhà mình đâu; trong khi dân tình đi VNA lũ lượt kéo nhau ra máy bay; thấy lo lo.

Đến 13h40; còn 30p nữa mà chạ thấy gì; lo tiếp; gấu nhà kêu chậm đến 14h30 đó; ngồi đợi đi. Vậy hóa ra là gấu biết bọn này nó hay chậm mà vẫn đặt. Sau vụ này mà trước khi đi vợ chồng sứt mẻ tí tình cảm. :))
Đành tranh thủ ngồi ngắm chân. :)) Công nhận là trắng
Mấy quán này bán đắt lòi mắt; mua cây kem que 35k; bánh mỳ; mỳ tôm 50k. Sau mới biết là có cái lý do cá; đói mà ko có cái ăn thì cũng phải móc túi ra mà nạp thuế

Ăn chán chê, thì nghe thông báo chậm đến 15h; nghĩ cũng không sao; chắc là ok thôi; đi tàu thỉnh thoảng cũng chậm.
Đúng 15 giờ thì nó làm thủ tục lên máy bay thật. Vui rồi, đêm nay được nằm ở Hội An ngắm phố đêm rồi; thấy ai cũng cười nói; yên tâm quá. :))

Ra máy bay thôi

Con Cathay lúc nãy; có 1 dàn luôn

Gấu nhà cứ cãi là máy bay nó tự lùi ra đường băng; giải thích mãi ko được; bằng chứng đây nhé

nhatld

Xe tăng
Con Vietjet vừa đáp xuống sân bay; bọn này màu mè thật, trời nắng nhìn đau cả mắt. Nhưng công nhận là bọn này khá chuyên nghiệp, trong thời gian chờ đợi bị delay, em thấy liên tục có máy bay của bọn này; hạ cánh, cất cánh thường xuyên; còn anh Jet này thì hầu như không có thêm 1 chuyến nào nữa

Chuyển hành lý xuống rất nhanh chóng

Nhìn con của hàng Quata này ngon choét; chắc tiếp viên "xịn" lắm

Đến máy bay rồi; vui quá xá là vui.

Không biết con xe này bơm gì vào máy bay. @@

Máy bay em đây; to chứ bộ; chân cũng dài nữa

Các Cụ thấy trẻ con nhiều không ạ; vậy mà phải vật vã 10 tiếng ở sân bay trong điều kiện đói ăn, đói ngủ; không biết là khi nhìn thấy cảnh này; ban điều hành của Jetstar nghĩ gì; chắc cũng không nghĩ gì đâu; còn cười thầm cái bọn ham rẻ:(. Em chắc chắn như vậy

Chỉnh sửa cuối:

nhatld

Xe tăng

hung.nh

Xe tải
E thì chưa bgiowf đi VietJ e sợ ...

taylaihanoi

Xe tăng
Em say NO với Jet xì ta từ 4 năm nay rồi. Cụ chả chịu ngâm kíu gì cả[-(

nhatld

Xe tăng
Trận mưa chiều nay làm em đi đứt cái tivi và con dune 303; hết tâm trạng viết bài.:(

salesvietlong

Xe buýt
Trận mưa chiều nay làm em đi đứt cái tivi và con dune 303; hết tâm trạng viết bài.:(
Chia buồn với cụ,em cũng mất e tivi vì sét oánh :(.Mai cụ nhớ up tiếp hén

nhatld

Xe tăng
Post trước cái ảnh. :(
Các cụ để ý là em lên máy bay khi trời nắng vỡ đầu, nhưng lại được lên trời khi trăng ở trên ngọn. :))

rain161088

Xe buýt
Khi nào bác bị delay 10 tiếng, vật vờ ở sân bay, cả người già lẫn trẻ con, và khi máy bay đáp xuống Đà Nẵng trong tràng pháo tay của tất cả hành khách thì sẽ có cảm giác khác lạ.:))
phải em là có khi đi về rồi đấy cụ, k đi nữa :))

nhatld

Xe tăng

nhatld

Xe tăng
Đã ổn định chỗ ngồi; tranh với gấu chỗ gần cửa để chụp choẹt

Tiếp viên ạ; không xinh lắm, mặt mày căng thẳng

Tây ta đều rất nhiều

Chuẩn bị cất cánh; tắt điều hòa; nóng quá; công dụng của mấy tờ quảng cáo là đây

Vẫn phải đợi; nóng quá, bên kia cất cánh ầm ầm

Và sự việc bắt đầu từ đây...

LeQz

Xe tải
Đang hay thì cụ ngắt. Khác gì nhậu đang vào thì hết rượu. em là em ứ thích đâu. ~X(

nhatld

Xe tăng
Em xin kể tiếp ạ

Đã ấm chỗ trên máy bay; đã tắt điều hòa để chuẩn bị cẩt cánh, nhưng không được như mong đợi của bao nhiêu hành khách có trên chuyến bay. Thời gian lặng lẽ trôi qua; đúng như nghĩa đen là ngồi trên đống lửa. Nhiệt độ ngoài trời xấp xỉ 40 độ + nền xi măng; lớp kim loại thì không khác gì cái lò nung. Vậy mà quãng thời gian đó em lại thiếp đi, phần vì mệt sau trận nhậu tối ngày trước, phần vì ngủ để quên đi cái nóng. Cảm giác yên tâm nhất là khi tỉnh dậy đã thấy mình trên không trung; tâm lý sẵn sàng cho những ngày nghỉ...
16h em tỉnh giấc vì điều hòa, cửa trước, cửa sau đều được mở; và mọi người lục đục xuống máy bay. Tiếng người lớn, trẻ con: lần sau thì cạch mặt máy bay này...
Vậy là lần đầu tiên em nếm cảm giác thế nào là delay máy bay. Vừa đói vừa khát; sữa + đồ ăn bọn nó bắt nhét hết vào hành lý; ngủ thì không ngủ được. Ức chế!!!

Sau khi xuống, bọn em lại được hướng dẫn lên phòng đợi. Thông báo thứ nhất lúc 16h là sẽ có thông tin mới về chuyến bay lúc 18h; nghĩa là không phải bay lúc 18h nhé.
Thông báo thứ 2 là sẽ được ăn miễn phí tại quán trong phòng chờ. Lúc đầu không muốn ăn; nhưng đói quá, khát quá; em mới gọi gấu vào ăn. Nói thật em thấy dân Việt mình rất lành và cư xử có văn hóa. Không than vãn; quát tháo, chửi rủa, người nào không đợi được thì hủy chuyến, chuyển sang vietjet, VNA...
Chưa thấy lúc nào bát mỳ ngon như vậy. :(

Ăn xong em kiếm chỗ ngủ, hi vọng sẽ có tiến triển hơn, chậm 3 tiếng rồi. :(

Chỉnh sửa cuối:

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Về sau nó có thông báo cho cụ vì sao delay không ạ?

nhatld

Xe tăng
Về sau nó có thông báo cho cụ vì sao delay không ạ?
Tất cả nhân viên; tổ trưởng phụ trách ở đấy đồng nhất 1 câu trả lời là: máy bay có sự cố kỹ thuật; đang cố gắng khắc phục và không chắc chắn được giờ bay.???@@@

Hình như là sự cố thật; khách đầy khoang chứ không phải vắng khách.