Câu chuyện đi Đà Nẵng - Huế - Cù Lao Chàm đáng nhớ của vợ chồng em

nhatld

Xe tăng
Vợ chồng em vừa đi Đà Nẵng về, nắng nóng nhưng có nhiều điều thú vị muốn chia sẻ cùng các bác. :)

Lịch trình dự kiến như sau:
- Ngày 14.05: Hà Nội - Đà Nẵng; bay chuyến 14h10 Jetstar - rất đáng nhớ ạ. :(; dự kiến sẽ lấy xe của thằng em và chạy xuống Hội An; nghỉ đêm ở Hội An
- Ngày 15.05: Hội An - Cù Lao Chàm - Ngũ Hành Sơn - Chùa Linh Ứng...; nghỉ đêm Đà Nẵng
- Ngày 16.05: Đà Nẵng - Huế bằng đường đèo; nghỉ đêm ở Huế
- Ngày 17.05: Huế - Đà Nẵng; nghỉ đêm Đà Nẵng
- Ngày 18.05: Đà Nẵng - Hải Phòng; bay chuyến 14h45 của VNA.

Lịch khá chi tiết, nhưng chỉ vì Jetstar mà vợ chồng em bị lỡ cơ hội nghỉ đêm ở Hội An và chắc chắn từ sau này sẽ không bao giờ đi Jetstar nữa

Có cái ảnh chụp từ trên cầu Thuận Phước share trước cho các bác.:D

giangsuki

Xe ngựa
ANh Rét thì chắc lại trễ hả cụ

cuccu1980

Xe hơi
Tưởng vợ chồng Bác có trải nghiệm gì hay hay, không ngờ chỉ có anh Jetstar thôi! hic hic

nhatld

Xe tăng
Tưởng vợ chồng Bác có trải nghiệm gì hay hay, không ngờ chỉ có anh Jetstar thôi! hic hic
Khi nào bác bị delay 10 tiếng, vật vờ ở sân bay, cả người già lẫn trẻ con, và khi máy bay đáp xuống Đà Nẵng trong tràng pháo tay của tất cả hành khách thì sẽ có cảm giác khác lạ.:))

kloven0912

Xe tải
Khi nào bác bị delay 10 tiếng, vật vờ ở sân bay, cả người già lẫn trẻ con, và khi máy bay đáp xuống Đà Nẵng trong tràng pháo tay của tất cả hành khách thì sẽ có cảm giác khác lạ.:))
Em cũng bay vào ĐN 14.05 (ra 17.5) nhưng bằng VietJet, em may mắn hơn bác là cả đi và về đều không bị delay gì cả.

nhatld

Xe tăng
Em cũng bay vào ĐN 14.05 (ra 17.5) nhưng bằng VietJet, em may mắn hơn bác là cả đi và về đều không bị delay gì cả.
Bác bay vào chuyến mấy giờ vậy; hôm đấy em 11h đêm mới được bay; nhục mẹt. May là ko book khứ hồi; lượt về em bay VNA

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Delay 10 tiếng vật vờ sân bay thì khác gì đi tàu bác nhỉ? Vậy hãng có đền bù gì không ạ?

kloven0912

Xe tải
Bác bay vào chuyến mấy giờ vậy; hôm đấy em 11h đêm mới được bay; nhục mẹt. May là ko book khứ hồi; lượt về em bay VNA
Em bay chuyến 12h10 trưa, 2h30 chiều hôm đó em đã nằm trong khách sạn rồi ạ. Như vậy bác phải đợi 10 tiếng đồng hồ, nếu gia đình nào có con nhỏ thì thực sự rất rất mệt.
Em cũng xin phép bác chia sẻ ké những thông tin chuyến đi của gia đình em nhé. Xin lỗi nếu làm phiền bác ạ

Chỉnh sửa cuối:

nhatld

Xe tăng
Delay 10 tiếng vật vờ sân bay thì khác gì đi tàu bác nhỉ? Vậy hãng có đền bù gì không ạ?
Mọi người xác định là đi Jetstar là bị delay nhưng không ngờ thời gian lại nhiều như vậy. Bực nhất là kiểu làm ăn nói dối quanh co của các em nhân viên; và không có người có trách nhiệm của hàng ra xin lỗi khách hàng. Mọi người đã thấm mệt sau nửa ngày chờ đợi; chỉ ép làm sao nó bay trong đêm. Chi tiết em sẽ kể cụ thể hơn

Em bay chuyến 12h10 trưa, 2h30 chiều hôm đó em đã nằm trong khách sạn rồi ạ. Như vậy bác phải đợi 10 tiếng đồng hồ, nếu gia đình nào có con nhỏ thì thực sự rất rất mệt.
Em cũng xin phép bác chia sẻ ké những thông tin chuyến đi của gia đình em nhé. Xin lỗi nếu làm phiền bác ạ
11h đêm, máy bay chuẩn bị cất cánh; gdinh 1 cụ ngồi hàng ghế trước em có F2 khóc thé lên; chắc hơn 1 tuổi; xót lắm.:(
Ok bác, em với Bác làm chung thớt cho xôm.:))

Civic TN

Xe lăn
E hóng xem a Jet làm ăn thế nào

nhatld

Xe tăng
Lần đầu đi chơi xa; nhưng tâm lý không nặng nề; mọi việc hậu cần đi lại + ăn uống gấu nhà đã nghiên cứu kĩ; chờ giờ xuất phát là lên đường thôi. Tuy nhiên có 1 điều là người tính không bằng trời tính; nói trước bước không qua. Chuyện này em sẽ kể sau ạ.

Em xin phép bắt đầu:
Đồ đạc mang theo chỉ có 1 cái valy + balo + túi xách nhỏ để đồ linh tinh cho gấu đã được chuẩn bị từ tối hôm trước:

Lúc đầu bọn em định đi taxi từ Hưng Yên lên Nội Bài; tính lại thấy thời gian khá nhiều; 14h10 mới bay cơ mà, tiết kiệm chi phí tí, 10 rưỡi đi xe lên Trần Quang Khải rồi lên xe của Jetstar ra NB cũng ok.

Đang chuẩn bị đi thì gấu nhà gọi điện bảo là có xe công ty lên NB đón khách; đi nhờ lên cho khỏe. Ok, đỡ quá, đang lười đi xe bíp; nt cho ông anh lái xe công ty bảo cho em đi nhờ ra NB tí.

Lên xe ạ

Trên đường chụp choẹt tí cho nó có không khí. :))

Ra đến đường 5

Xe tải ạ, đi bên cạnh mấy xe này ghê phết

Cầu vượt Phú Thụy

Đến ngã tư Nông Nghiệp gặp bác này bị xxx vịn; lỗi sai làn, trên xe toàn các Cụ già.

Trên đường gặp con Ỉn bị mất số 2 ở biển; nhìn ngộ ghê; đi ra đường sao không bị xxx hỏi nhỉ

nhatld

Xe tăng
Qua NN đến cầu Thanh Trì thì thấy tắc quá; nghĩ bụng chắc có chuyện gì; bình thường giờ này không tắc lâu như vậy

Dân tình xung quanh đang hóng

Hóng tiếp; chắc có chuyện thật rồi.:(

Gặp quả này; nhưng không rõ thế nào????:-??

Thủ phạm đây ạ, thấy a mặc quần ngắn dùng điện thoại chụp; chắc chủ xe con Mẹc

nhatld

Xe tăng
Lên đường dẫn ạ, nghĩ không biết ai thiết kế cái cầu nó vô lý như vậy. Thôi kệ, biết thế nào được.

Đoạn này khá đông nên chạy chậm, tranh thủ chụp choẹt tí. Lạ 1 điều là tối qua đi nhậu về khuya, sáng dậy sớm đi làm; giờ buồn ngủ mà không ngủ được.:(

Con GLK ngon quá; biết bao giờ có con xe chạy xuyên vịt đây.:)) Chờ BĐS ấm lên, xin các cụ ở nhà tí đất. =))

Rẽ đường nào em không nhớ. :D; ít khi đường này lắm

Đường vắng quá, bác tài bắt đầu vít ga

nhatld

Xe tăng
Đường 3 mới

Vắng tanh, xe chạy 100 cây chuối thấy bình thường quá

dinhduc2011

Xe tải
Thớt chi tiết nhiều ảnh quá em rất thích thớt như vậy chúc nhà cụ mạnh khỏe có nhiều chuyến đi vui vẻ

nhatld

Xe tăng
Thớt chi tiết nhiều ảnh quá em rất thích thớt như vậy chúc nhà cụ mạnh khỏe có nhiều chuyến đi vui vẻ
Cảm ơn Cụ.

Em tiếp ạ

Trong lúc gấu nhà ngủ em tranh thủ chụp choẹt tiếp

Cánh đồng xanh quá

Đường này mà vẫn có các bác 2 bánh lao ầm ầm; không biết sợ là chi.[-O<

Đi thằng là Thái Nguyên, rẽ là về Bắc Ninh để đi NB

Khúc cua hạn chế 50, bác tài em cứ phi 70; nhưng đến đoạn biển báo khác thì đi rất nghiêm túc

Đã đến đường đi NB; gấu nhà nằm chán chê; chạy lên ghế trước ngồi. Ghét, tranh ghế của em

Đoạn đường đang thi công; nắng nóng quá.:(

Đi tiếp gặp chú này. Ngoài Bắc ít, nhưng đi đoạn qua Lăng Cô thì nhiều vô kể; ko biết tại sao

Đường vắng tanh; chả mấy chốc thì đến.:))

nhatld

Xe tăng
Sắp tới nơi roài; nhanh thiệt; đường nào cũng như thế này thì đã thiệt.:P

Đường loằng ngoằng phết; ko có biển báo thì chắc chịu.:(

Bắt đầu vào sân bay; gặp bác mập này ở khúc cua; nhưng ko chụp đc.:))

Taxi nhiều quá; bãi 1 của anh sân bay

Bãi 2 của anh MaiLinh