[Thảo luận] Câu chuyện đáng phê phán

zerogravitation

Xe buýt
Tiếc là chủ thớt không chụp ảnh em đi guốc 15cm nhỉ :D

Vụ này bác chủ xe đã trả zá = chính cái xe của mình rồi. Chỉ có ở VN.

PháGiaChiTử

Xe máy
Tiếc là chủ thớt không chụp ảnh em đi guốc 15cm nhỉ :D

Vụ này bác chủ xe đã trả zá = chính cái xe của mình rồi. Chỉ có ở VN.
kể có thêm cái ảnh "đối tượng gây án" nữa để ae OF còn tránh thì hay cụ nhỉ :))

Furious

Xe điện
Mệ nó! Thằng lái xe chứ cụ gì nó, nó nghĩ bảo hiểm lo hết nên tỏ ra bình thản :-?? Nếu có người là nạn nhân của nó & con hàng xem nó có bình thản được không.

Mr_Minh

Xe tải
Đúng là có hình ảnh của con hàng + 15cm guốc thì chuẩn. Gia đình có điều kiện nhỉ!

night_fury

Xe hơi
may ko có ai là nạn nhân của thằng ngu đấy

namđịnh_auto

Xe buýt
Website
hoangtungauto.com
Phúc tổ cho em hàng đấy, chứ lại xiên vào người thì còn khổ nữa:-?

SHD

Xe điện
Đúng khách sạn của ông chú rồi, hic........

MaiMai

Xe buýt
Tiếc quá, không có dăm xu ảnh của "hàng"

ngaynha

Xe tăng
Bình thản đón nhận và gọi bảo hiểm vì quá ngu quá dại :))

mr_hongvu

Xe đạp
Quả này về tường trình với Gấu thế nào nhỉ các Cụ?

ccasanova

Xe tải
chắc ông này sĩ gái nên mới thế, lại còn quả guốc 15 phân nữa thì đạp phanh làm sao đc

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chắc cha chủ xe cũng xót lắm nhưng mà đi với hàng ai lại để mặt rầu rĩ. Quả này chơi cả năm không mất tiền rồi.

DUONGLAM

Xe điện
Em không bao giờ tin tưởng cho ái lái xe hết

niceshot

Xe container
Vụ tai nạn xảy ra vào sáng nay tại 1 khách sạn ở Quất Lâm. Sáng nay mấy a em em vừa đi hóng gió từ bãi biển về KS thì thấy 1 chiếc Laceti đi hình chữ chi lướt qua mặt bọn em, nhìn liếc vào trong xe thấy 1 mợ đang cầm lái và 1 cụ ngồi cạnh nên bọn e đoán là cụ này đang dạy mợ lái. Chiếc xe từ từ rẽ vào KS bọn e ở, khi cái đuôi xe lọt hết qua cửa thì bỗng nghe tiếng rầm 1 cái, bọn e nghĩ có chuyện rồi nên chạy thẳng vào xem thì chứng kiến chiếc xe đâm vỡ vụn bộ bàn ghế = xi măng và dừng lại ở gốc cây dừa với bộ đầu tan tác và rất may là ko có ai ngồi ở đó và theo em được biết thì trước đó 5 phút thì tại bộ bàn ghế này có rất nhiều người lớn và trẻ em ngồi hóng mát và như vậy là quá may rồi không có thì chắc chắn sẽ có ít nhất 1 người ra đi và vô số người bị thương.
Bước ra khỏi ghế lái là 1 em hàng đi đôi guốc cao 15cm mặt tái mét và cụ chủ xe mặt vẫn bình thản. Theo bọn e được biết thì cụ chủ xe đã chủ động cho em hàng này lái xe và đây là lần đầu tiên em này lái và đây chính là điều đáng phê phán cụ chủ xe ở đây là khi giao xe cho cho người ko biết lái cụ ý ko nghĩ đến hậu quả tất yếu sẽ xảy ra và nếu nghiêm trọng có thể ảnh hưởng đến tính mạng của người khác.
Đây là hình ảnh chiếc xe:

Cụ chủ thớt, và cả kha khá nhiều cụ cmt trong thớt này, hơi thiếu ý thức (em ko muốn nói nặng lời hơn). Người ta bị tai nạn đã là chuyện không may, các cụ ko hề tỏ ý chia sẻ gì mà lại thể hiện sự hả hê, dè bỉu người gặp nạn là sao? Cụ chủ sao có thể dễ dàng gọi 1 người PN mà cụ ko biết rõ là "hàng" (cụ đừng nguỵ biện theo kiểu gọi "hàng" là PN nói chung nhé!), cụ cũng ở trong cái ks đó cùng với nhiều người khác (như cụ nói là có nhiều ngươi lớn và trẻ em vừa ngồi ở đó), vậy mọi PN vào ks đó đều là "hàng" hay sao, cụ có đi vùng vợ con cụ ko vậy?

Các cụ chém chủ xe về việc giao xe cho PN lái, vậy vợ, bạn gái ... các cụ có bao giờ lái xe ko? Có ai mà ko có lần đầu lái xe ko? Đầy ông đàn ông lái xe còn bố láo và ẩu hơn PN rất nhiều.

Tóm lai là em thấy bài tường thuật này quá phản cảm. Tất nhiên em ko phải chủ chiếc xe bị nạn.

mr_hongvu

Xe đạp
Cụ chủ thớt, và cả kha khá nhiều cụ cmt trong thớt này, hơi thiếu ý thức (em ko muốn nói nặng lời hơn). Người ta bị tai nạn đã là chuyện không may, các cụ ko hề tỏ ý chia sẻ gì mà lại thể hiện sự hả hê, dè bỉu người gặp nạn là sao? Cụ chủ sao có thể dễ dàng gọi 1 người PN mà cụ ko biết rõ là "hàng" (cụ đừng nguỵ biện theo kiểu gọi "hàng" là PN nói chung nhé!), cụ cũng ở trong cái ks đó cùng với nhiều người khác (như cụ nói là có nhiều ngươi lớn và trẻ em vừa ngồi ở đó), vậy mọi PN vào ks đó đều là "hàng" hay sao, cụ có đi vùng vợ con cụ ko vậy?

Các cụ chém chủ xe về việc giao xe cho PN lái, vậy vợ, bạn gái ... các cụ có bao giờ lái xe ko? Có ai mà ko có lần đầu lái xe ko? Đầy ông đàn ông lái xe còn bố láo và ẩu hơn PN rất nhiều.

Tóm lai là em thấy bài tường thuật này quá phản cảm. Tất nhiên em ko phải chủ chiếc xe bị nạn.
Cụ này leo thang máy nên chả hiểu gì, chém như đúng rồi :((

mr_hongvu

Xe đạp

Cái vấn đề mọi người đang bàn ở đây là:
- Giao xe cho người chưa có bằng lái điều khiển.
- Chỗ đây không phải là bãi tập.
Vậy bài viết này rất hữu ích sao Cụ bảo là phản cảm?

Caterpillar

Xe tăng
Xe thì em nhìn nhiều rồi, tai nạn em cũng nhìn nhiều rồi, có mỗi đôi guốc 15 phân là em chưa thấy thôi, đề nghị cụ chủ cho ảnh lên cho em xem với nhé.

arc_tuan

Xe buýt
Gấu nhà em đang tập lái được hơn 2 tháng, gần thi rồi mà em còn chả bao giờ lái...cụ này liều quá

niceshot

Xe container
Cái vấn đề mọi người đang bàn ở đây là:
- Giao xe cho người chưa có bằng lái điều khiển.
- Chỗ đây không phải là bãi tập.
Vậy bài viết này rất hữu ích sao Cụ bảo là phản cảm?
- Cụ căn cứ vào đâu để nói cô gái lái xe kia chưa có bằng lái?
- Có ai chỉ tập lái xe trong bãi tập mà chưa từng tập ngoài đường ko?

Cảnh báo về nguy cơ tai nạn là tốt, nhưng cái cách chủ thớt đưa thông tin và cách nhiều cụ vào dèm pha chủ xe mới là phản cảm!

Cụ là âm binh của nhà nào vậy, đăng ký nick từ 2006 mà giờ mới chém được 23 bài, riêng xông vào đây đã 2 bài rồi!? Bài đầu thì phán toẹt 1 câu chả ra đầu ra cuối gì cả.

Chỉnh sửa cuối:

kduc

Xe Cứu Trợ

Cái chỗ đỏ đỏ kia được cả khổ chủ và chủ KS xác nhận mà (#17)

Kể có 500 ảnh ẻm ý thì hay :D

Chỉnh sửa cuối: