[CCCĐ] Câu chuyện của một du học sinh Nhật Bản (2016 - 2020)

TKVSilicone

Đi bộ
Nhiều xe đẹp quá, cám ơn mợ vì những bức ảnh đẹp.

annhienne

Xe đạp
Em hi vọng chị sẽ lập chuyên mục mới, em sẽ tiếp tục theo dõi chuyên mục đó heheee :D
annhienne

Ngày trước, mình nghĩ IELTS, SAT ... là một cái gì đó gần như bắt buộc. Nhưng khi học ở UBC, gặp nhiều bạn từ bé đã theo bố-mẹ đi du lịch khắp thế giới, chẳng học trường lớp nào cả (bố-mẹ tự dạy) và mình nhận ra chứng chỉ, bằng cấp ... không phải là điều quan trọng nhất. Sự khái quát vấn đề, phương án, giải pháp ... mới là quan trọng.

Học và lấy bằng cấp, chỉ là một trong những con đường để có được tri thức. Đó là con đường phổ biến và khá bằng phẳng, chứ không phải là con đường duy nhất. Cho nên annhienne bạn đừng quá lo lắng về điểm số, hãy nghĩ về việc vận dụng tri thức học được để tìm ra giải pháp.
Được đi ra nhiều mình cũng nhận ra được nhiều điều chị nhỉ, em cảm ơn chị nhiều nhiều nhiều nhiều nhiều ạ :x

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Sau khi xem nốt chiếc xe này, chúng cháu nghỉ ngơi và đi đến thung lũng Napa.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Thung lũng Napa.

Thung lũng Napa nằm ở phía Bắc tiểu bang California, cách Sacramento khoảng 100km, cách San Francisco khoảng 80km. Đây là vùng trồng nho và làm rượu vang nổi tiếng nhất California. Trong ảnh là đường đến Napa.