[Thảo luận] Câu chuyện cảnh giác khi lưu thông trên đường thứ ...N.

thangngviet

Xe tăng
Kính thưa các cụ, đầu tiên em xin cảm ơn Of đã có nhiều thông tin hữu ích cho mọi người nói chung và cho riêng em, 15h20 ngày hôm qua, tý nữa thì em bị làm tiền ở ngã tư Thái hà- Tây sơn. Chuyện là thế này, khi em đi từ Thái hà sang chùa Bộc, em đi đúng vào làn đi thẳng và lúc đó rất vắng xe. Có 2 chú đi xe WaveRS tem màu xanh vàng cứ đứng sát vào bánh trước bên phụ của em, mới đầu em sợ nó làm xước xe nên đã cảnh giác rồi, nhưng khi đèn xanh bật, 2 chú đó cứ chần trừ ko đi, em liền đánh lái sang trái định đi thì ngay lập tức chú ngồi sau kêu ầm lên là chẹt vào chân rồi, và ôm chân kêu ầm ĩ, chú ngồi trước xuống xe và yêu cầu em sang bên kia đường giải quyết, mới đầu em cũng nghĩ, là theo tinh thần of là ôn hòa và giải quyết tình người nên gật đầu ngay, nhưng khi đi được 3m em nhìn gương hậu thấy chú đau chân ko kêu mà leo tót lên xe ngồi để chạy theo xe em.Một ý nghĩ lóe sáng vì đã đọc trên of trường hợp như vậy rồi, em nhìn xem xxx ở đâu thì ko có xxx nào cả, vậy là em quyết định chốt cửa xe, kéo kính lên và cho xe chạy từ từ về hướng Tây sơn - Tôn Đức Thắng. 2 chú đó đuổi theo ngay và cứ ngang xe em là chú ngồi sau tru lên như sói ngắm trăng:))! nhưng đi ra đằng sau là lại hết( em nhìn gương hậu) mọi người đi đường nhìn em rất nhiều, em rất ngượng vì xe em có logo của Of, nhưng em cũng nghĩ rằng cứ để vậy nếu có xxx thì mình đỗ lại giải quyết. chạy về đến ngã 3 Ô chợ Dừa -Kim liên mới cũng ko thấy xxx đâu. Em liền rút bình cứu hỏa ra để bên người , ví và giấy tờ cho hết xuống gầm ghế và quyết định qua được bên đường Tôn Đức Thắng đến gần quán BI-A của cụ Liệt vòi sẽ kẹp đầu xe 2 thằng ch.ó đấy vào chiến đấu và vì nhà em cũng ở gần đó, nên tinh thần em lúc đó cũng "rất dũng cảm":21::21::21:, em rút ngay đt ra gọi người thân đúng lúc 2 thằng đó vọt lên ngang xe, nó thấy em đt thì vọt xe chạy mất , sang đến bên kia đường em dừng xe lại đã ko thấy 2 chú đó đâu nữa rồi.Việc này em kể thì hơi dài dòng nhưng cả sự việc chỉ diễn ra trong vòng 10-15p vì chiều qua đường rất vắng.Em viết lên đây một lần nữa cảnh báo các cụ nếu bị trường hợp tương tự như em thì tuyệt đối ko ra khỏi xe, nếu đi một mình và ko có xxx đứng gần đó(mà nếu có xxx thì chúng nó cũng ko làm trò đâu) .Nếu các cụ ra khỏi xe chắc chắn sẽ mất đồ trên xe và bị làm tiền, xử lý được như em, trong thời gian nhanh như vậy vì em lái xe đã 14 năm rồi nên có ít nhiều kinh nghiệm, chứ nếu mới lái thì bị như vậy là cuống hết lên rồi, chắc chắn ra khỏi xe cũng ko khóa xe, thế là bị làm thịt.em xin hết ạ!Mùng 1 thế là may rồi các cụ nhỉ?:6:

TuNam

Xe tải
Cảm ơn cụ đã cảnh báo. Vụ này trên OF đã phản ánh nhiều lần rồi, em mong có cụ nào bên báo chí làm phóng sự điều tra cảnh báo mọi người hoặc liên lạc với công an xem họ có giúp được gì không.

Nếu đặt địa vị em vào thằng ăn vạ, em sẽ chọn những xe nào trông kha khá, lái xe đi một mình, biển ngoại tỉnh càng tốt. Nếu em thấy xe nào dán kính đen hoặc phản quang thì thôi, biết đâu xe đông người ăn đòn có ngày. Do vậy cho đến khi luật pháp can thiệp có lẽ ta nên dán kính mờ các cụ ạ (Ghi chú: Em không liên quan gì đến các hãng phim dán kính).

nguyenanhson113

Xe tăng
Để tôi về bảo Gấu! Cám ơn bác chủ thớt!(b)

vietran

Xe ba gác
Nếu là các mợ thì chốt cửa, đỗ gọn vào và alo. Chắc phải alo 2 lần, lần 1 gọi người đến, lần 2 gọi lại là nó chạy rồi k phải đến nữa:21:

bvc

Xe tăng
Sao xã hội nhiều trái ngang thế nhỉ??? Pháp luật và người thực thi pháp luật đâu hết rồi nhỉ???

:77:

datinh

Xe container
Vốt bác vì rất quách tỉnh (b)(b)(b)...Nhưng giá mà 2 cu kia tham hơn 1 tý và lực lượng của " ta " đến kịp thì kết thúc sẽ có hậu hơn :21:
Nhân chuyện này em xin nhắc lại rằng , có cả nữ làm cái trò này đấy (từ lâu rồi ) , 2 chị cỡ 40 , tạo dáng quê quê , chuyên ăn vạ xe máy .
Đối vợi bọn này phải cương quyết- khôn khéo,
Em thì chả lo vụ này vì mặt em cứ hầm hố thế lào ấy :)):))

thangngviet

Xe tăng
E vừa xem lại các thớt khác và tổng hợp lại trường hợp giống của em, thì ra bọn này hay làm ăn ở đoạn đường Huỳnh thúc Kháng - Nguyễn chí Thanh ra đến Chùa Bộc, tý em sẽ đt cho anh bạn làm phó Phường Thành Công xem có giải quyết được gì không?Chứ nếu thế này thì chắc chắn nhiều người còn bị với bọn này, vì người trên Of chỉ là một phần rất nhỏ, đề nghị các cụ bớt chút thời gian nhắn tin cho anh em,bạn bè của mình mà cảnh giác!

xherox

Xe điện
Cụ chủ thớt đã góp thêm 1 cách giải quyết cho anh em nếu chẳng may dính vào bọn bầy nhầy này ,em may mắn là chưa gặp phải tình huống như vậy,nhưng nếu gặp em sẽ nhớ đến bài học của cụ.Em hết rượu rồi,ko voka cho cụ được,voke bằng hình vậy (b)

pmQ

Xe máy
Cách tốt nhất là chốt xe, hé kính nói chuyện và mời công an
Bác nào có danh bạ điện thoại công an phường của Hà Nội thì gửi lên đây cho anh em in ra 1 bản để trong xe, ở địa bàn nào thì ta rút danh bạ ra gọi địa bàn đó.
Trường hợp bác chủ thớt gặp 2 thằng này dễ tính nhỉ, sao nó để xe bác chạy từ Thái Hà đến Tôn Đức Thắng thế, mà ngay qua trường Công Đoàn là có công an phương QUang Trung rồi, sao bác ko ghé vào đó?

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em nghĩ có thể gọi VOV 91 Mhz, thông báo đang có trấn lột.

Đề nghị các xe ở gần đó hỗ trợ.

vanperse

Xe buýt
vietnam123;[I nói:
Em nghĩ có thể gọi VOV 91 Mhz, thông báo đang có trấn lột.
Đề nghị các xe ở gần đó hỗ trợ
[/I]quote]

Em nghĩ đây có lẽ cũng là 1 giải pháp hay. Chỉ cần thông báo là thành viên otofun vì a e OF mình ở khắp thành phố sẽ dễ dàng hỗ trợ nhau hơn miễn là chúng ta đoàn kết thì kẻ xấu sẽ không có cơ (b)

Chỉnh sửa cuối:

anhkhoihn

Xe tăng
Cụ xử lý rất thông minh. Giống y trường hợp của ông anh em ở Hải Phòng đưa F1 lên HN chơi cũng bị 2 thằng ăn vạ ở ngã tư Láng Hạ- Thái Hà. Em nghe điện thoại xong, bảo ông ấy chốt cửa đừng xuống, cùng mới mấy thằng cu em phi xe máy lên thì chúng nó lượn mất rồi........

Tốt nhất chạy thẳng ra Công an Phường Láng Hạ (cuối đường Láng Hạ-Láng) hoặc CA phường Trung Liệt (giữa Thái Hà) chứ đừng dừng lại, nó vỗ vào xe kinh lắm làm mấy đứa cháu em ngồi trên xe sợ hết hồn...........

Chẳng hiểu mấy ông quản lý địa bàn thế nào mà để tình trạng này diễn ra rất lâu rồi......
.

berryfun

Xe điện
Cụ xử lý như thế là chuẩn rồi. Nói chung là tránh voi chẳng sấu mặt nào.

phanthanh

Xe tải
hoan hô cụ chuẩn đới (b)(b)(b)

badpeach

Xe hơi
Tiện đây các cụ cho hỏi là nên cất thứ gì trong xe để tự vệ. Em nghe nhiều cụ nói có cái tạch tạch nhưng không hiểu là cái gì và cũng không biết mua ở đâu luôn. Cụ nào biết tư vấn cho anh em cái nhé.