[Funland] Câu chuyện cảnh giác: Em đã bị lừa như thế nào

bo kent

Xe tăng
Em biết những thành phần sới bạc nào cũng có mặt, nhưng chỉ mang ba lô đầy tiền đến ngồi xem, ai vay cho mượn ngay ko cần giấy tờ, không tham gia đánh đấm. Lãi thì rất cao, tính bằng ngày nhưng bùng được thì không thể. Có những ông thấy dễ mở mồm vay liên tục đến nỗi bay luôn 2 cái nhà còn không đủ trả.

fadco

Xe container
Cụ hẹn nó đến gần công an phường làm gì chẳng chột dạ, nếu cụ bảo em đang có tý việc ở tổng công ty điện lực gần bờ hồ khoảng 30' nữa xong hẹn anh ở quán xyz vẫn trên địa bàn bạn cụ quản lý có khi lại cắn câu.
ka ka mấy cụ đào mộ kinh quá, chuyện đã qua lâu roài , mong các cụ chưa gặp cứ lưu tâm đối tác lak rủ oánh bài là té ko cần bất cư li do gì:)

Chekmate

Xe điện
Đọc thớt của cụ chủ em nghĩ phía khách sạn không thể vô can. Tại sao cụ chủ và đội kia lại vào được phòng TGĐ? Nếu là bọn lừa đảo thuê phòng, ks không liên quan thì nó sẽ phải có bàn ghế làm việc vv để set up, chưa kể treo cái biển ở ngoài cửa phòng. Nhưng em cũng thắc mắc tại sao ông TGĐ lại ngồi tầng 2 nhỉ, thường mấy ông chủ sẽ ngồi tầng trên view đẹp thoáng đãng. Hơn nữa hôm sau cụ chủ gọi điện cho ks check thì sao bọn lừa đảo nó lại biết được?
Còn nếu giả sử ông chủ ks không biết, nhân viên làm ẩu thì cũng khó tin, vì phòng ông ấy đâu phải ai cũng có chìa khoá, mà kiểu gì ở hành lang chả có cam để ông ấy check xem ai vào phòng mình.

Lupin_840415

Xe tải
lội 1 lèo thớt của cụ, rút ra bài học là về hỏi lại cụ thân sinh xem cụ từng suýt bị lừa bn phát rồi :)), thấy món lừa này lâu đời mà vẫn hiện đại quá :))

NoBored

Xe tải
Cũng chả ai nói hay đc, lúc đấy bị cuốn vào tỉnh có khi cũng chả dứt ra được

bacviet83

Xe hơi
em cung bi lua nhu the nay r

trungduong2211

Xe điện
Xong nó rủ oánh bài thế chân chứ gì, nhà e cũng bị 300tr quả lừa đối tác thế này đây
E dân đen thế mà đọc xong bài thớt cũng nghĩ ra ngay vụ này. Chẳ là có thằng bạn đh tốt số lên chức, khác cq. Lúc này nó có chế độ laia xe riêng rồi. Một hôm nó alo cùng cùng nó có việc. Uh thì đi mà lên xe rồi chả biết đi đâu làm j. Một lúc thì tới Đặng Văn Ngữ, gõ cửa vào một nhà, lên tầng thấy có sẵn 2 nam 1 nữ đg ngồi tá lả. Thấy chào hỏi rồi một lão kéo thằng bạn e vào ngồi thế một lúc cho đủ trong khi chờ ai đó đến. Tới lúc này e vẫn k rõ thằng bạn đến bàn bạc cv gì. E mù tịt kgoanr tá lả với k qien mấy người kia chả biết trch gì nên xuống tầng 1 ngắm tranh ngắm hoa. Một lúc sau sốt ruột đi lên đã thấy ông bạn đứt mấy chục rồi (giá trị cách đây hơn chục năm) may thằng bạn tỉnh giấc sớm nên chỉ bị mất mấy chục

HauVBA

Xe hơi
May mà cháu 3 cây còn chưa biết cách đánh :D. Vào hóng các cụ lấy kinh nghiệm :)

cuopbien05

Xe tải
Thường ví em cũng loanh quanh mấy củ thôi, tự dưng hôm đó có việc mới cầm theo người cụ ợ:(
Sao k bảo các anh ấy là cụ chơi thân với cụ “Tuấn Khỉ”, và gọi mang tiền đến đẻ trả cho các anh ấy!

buicongchuc

Xe ba gác
5 phút sau, ông anh TGD alo cho em:

- N à, anh thấy anh Được bảo lằng nhằng gì thế chú
- Không anh ơi, có lằng nhằng gì đâu, em hẹn anh Hưng qua cafe em gửi tiền vay oánh bài hôm qua thôi mà
- Chú việc gì phải làm thế, hôm qua anh hỏi chú có xử lí được không anh xử lí cho mà chú không bảo ,(ôi cái dcm, lúc đấy anh loanh quanh kêu tiền anh vừa chuyển đi xong , còn mỗi 10 củ , anh bảo chú lo tiền trả luôn đi đến thứ 3 nếu ko có tiền qua anh đưa cho sau trừ công trình có thấy móc 60 ra éo đâu)
- Thôi anh, em có tiền đây rồi anh bảo anh Hưng qua lấy đi rồi anh em cam kết ko nợ nần gì nhau nữa
- Thôi chú không giải quyết được để anh, anh ko muốn mất mặt đối tác ,anh xử lí cho chú vụ này không phải lắn tăn gì nữa nhé.Dập máy.

2 phút sau, ông Hưng gọi lại:

- mày nghĩ anh là người thế nào mà kêu anh lên đấy
-Không, em ngồi cafe gửi tiền anh thôi nghĩ gì đâu
-Máy không biết mấy ông anh tao đâu, toàn dạng tay to tầm cỡ đấy, làm việc bèo nhèo có mấy chục triệu mà ko lo được thì làm ăn được éo gì, anh Đức anh xử lí xong rồi .
- Ơ anh ơi, anh Đức chuyển tiền cho anh rồi à
- Mày lằng nhằng thế, đã bảo anh Đức xử lí xong rồi.Dập máy.

Ơn zời các anh ấy tự trả tiền cho nhau, không thì bữa ăn 1 con cá 5kg om dưa, 1 đĩa sườn, 1 đĩa bún + 1 chai bia của em bay cmn mất 84 củ, giá giảm xuống còn 25 củ, vẫn đắt nnhưng thôi có bài học cho bản thân, cụ nào thấy có trường hợp hao hao thì nên đề phòng, bản thân em là dân làm ăn cũng chả bao giờ bài bạc, chỉ có anh em công ty đi nghỉ mát ngồi cầm cái chia tiền 3 cây cho nhân viên thôi:).
Kế ra các anh ấy tiếc tiên fleen lấy 50 củ thì chuyện còn dài hơi hơn nhưng các anh ấy cũng cáo già lắm, các cụ cứ nói là dẽ bị lừa, em cũng ko bao giờ nghĩ mình bị lừa kiểu như này đâu, nhưng 1 ngày đẹp zời, gặp đối tác hịn, các tình huống đều hợp lí vô cùng, tâm lí cả nể khách hàng...thì cũng vẫn có thể dính trấu như thường, mong các cụ cảnh giác tránh mất tiền như em:).
Em cũng dính một lần được đối tác (là mấy cụ trong Ô Ép) gạ chơi bài. Hú vía, hôm đấy em lại thắng nên có tiền mời các cụ ý đi uống bia =)) =))

xitruman

Xe tăng
Em đọc mà cũng cay mũi mấy thằng lừa đảo này.
Nhưng cũng mừng cho cụ chủ là chỉ sơ sơ tẹo, coi như mua một bài học.

Yeuphunu

Xe điện
Có 1 thực tế là 100% nạn nhân các vụ lừa đảo dù to hàng trăm tỏi (đại gia) hay vài chục ngàn đồng thì đều giống nhau là do nạn nhân tham quá :))
Chuyện cũ, cụ nào lôi lên cháu đọc lại.

Lòng tham trong mỗi con người lớn lắm, chỉ khác nhau cách tiết chế nó thôi

Yeuphunu

Xe điện
Đọc xong thớt này cháu có thêm nhiều bài học.
Cháu chỉ đi mời rượu các ý kiến hay của các cụ.
Và cháu cũng biết thêm được cách kể chuyện hấp dẫn của các Ofer nhà mình, kì tài thật, từ câu chuyện các chuyến đi cho tớ các chuyến phiếm trên quán coffee. Nhưng học được thì cháu cũng không thể làm theo được.

Mrphamvn

Xe tăng
Nếu cụ chủ chơi Poker thì éo bao giờ bị gài kiểu này ;))

Pro có khi còn thịt lại 3 chú kia. Poker là cái trò ít sợ bị quây nhất =))

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Công trình lớn, lời lãi cả trăm củ kg có chuyện gặp lần đầu ở ks, nhà hàng cccm nhé. Đối tác tìm đến tận trụ sở, ngâm cứu các kiểu chán chê.

NoBored

Xe tải
Công trình lớn, lời lãi cả trăm củ kg có chuyện gặp lần đầu ở ks, nhà hàng cccm nhé. Đối tác tìm đến tận trụ sở, ngâm cứu các kiểu chán chê.
Làm gì có chuyện tự dưng nó rơi bộp trước mặt cụ nhể :)

Xhung73

Xe buýt
Có khi nào cụ Đức chủ tịch đang đọc thớt không nhỉ? Chẳng biết đường nào mà lần!