[VHGT] câu chuyện bất ngờ từ một lần chờ đèn đỏ nh thanh niên xăm trổ và thanh niên trí thức

Trung DHNV

Xe buýt
Đêm qua em cũng vừa phun mưa vào xe taxi 7c vì tội luồn lách lấn làn xe máy, chạy tốc độ cao lại còi liên tục từ phía mít của em. Từ lúc em phun mưa vào đầu xe nó em thấy nó hỏng còi luôn :P
Cụ chủ "phun mưa" cách nào vậy? Nhà cháu bị nhiều lần lém mà đành makeno thui! Chú giỏi chú vượt phải...anh thua.

Becgie

Xe điện
Công nhận giờ trên đường em thấy nhiều anh nhiều chị ăn bận đẹp lắm và vượt đèn đỏ cũng rất đẹp.

Phương Nga

Xe lăn
Hoan nghênh ý thức của anh thanh niên xăm trổ. Bạn kia chữa ngượng nên chống chế với bạn gái. May chưa ăn cái tát rơi kính ;))

phuonghuongngoc

Xe container
Hoan nghênh ý thức của anh thanh niên xăm trổ. Bạn kia chữa ngượng nên chống chế với bạn gái. May chưa ăn cái tát rơi kính ;))
xã hội bây giờ nhiều thật và nhiều giả quá các cụ mợ ạ..?!

lonelydriver

Xe buýt
hôm nay,trên đoạn đường đi làm từ nhà đến công ty,tôi chứng kiến câu chuyện chờ đèn đỏ của một vài thanh niên,qua đó ,tôi muốn chia sẻ với các bạn để chúng ta cùng rút kinh nghiệm và bài học cho bản thân mình.
Đoạn đường Trường Chinh, Tôn Thất Tùng mới được sửa sang,cơi nới nên khá rộng rãi .việc lưu thông cũng dễ dàng hơn,Khi đến điểm dừng ngã tư,tôi đứng kế bên một đôi bạn trẻ cùng đợi đèn đỏ.
Người thanh niên mặc áo trắng, đeo kính,trông khá tri thức,cô bạn gái ngồi sau nhìn rất sành điệu,phía trước là một thanh niên xăm trổ đầy tay và cổ.Dù có dáng vẻ giang hồ nhưng anh ta vẫn chấp hành đội mũ bảo hiểm, dừng đợi đèn đỏ trước vạch dừng đỗ.
Câu chuyện sẽ chẳng có gì đáng nói nếu như không xảy ra việc đôi tình nhân vốn trí thức kia đòi vượt đèn đỏ.Khi còn 3 giây nữa mới tới đèn xanh,đôi bạn trẻ phía sau liên tục bấm còi inh ỏi,rất nhiều người đứng xung quanh tỏ ra khó chịu,cậu thanh niên xăm trổ bực tức quay lại quát luôn.Cặp đôi kia chỉ biết im lặng và không phản ứng gì.Sau đó,anh ta quay lại nóí với bạn gái của mình rằng:"Không chấp cái đồ vô học em ạ!"
Chứng kiến toàn bộ sự việc,tôi nghĩ không biết ai mới chính là người vô học.Nhiều người vượt đèn đỏ khi còn vài giây khiến cho giao thông bị tắc nghẽn, đây cũng là nguyên nhân gây nên những vụ tai nạn thương tâm.
Đọc xong chia sẻ này mới thấm rằng, xăm trổ chắc gì là hổ báo và ngoài kia còn rất nhiều kẻ lưu manh giả danh trí thức.Nghe câu anh chàng quần âu nói với bạn gái mà nực cười"Không chấp đồ vô học"...em đọc báo vitalk thấy hay quá bưng lên đây hầu cả nhà ạ...
Người có học không chê người khác là vô học

Có học và có văn hóa là 2 khái niệm không đồng nhất

Người có học chưa chắc là người có văn hóa ( như thanh niên đeo kính trắng kia)

Ngược lại người ít học vẫn có thể có văn hóa nếu họ biết sống vì cộng đồng...

Cụ chủ thớt đừng bức xúc kẻ học nhiều ( mà chắc gì đã học nhiều???) mà ít văn hóa nữa...

K197hvan

Xe tải
nếu chụp đc ảnh rồi up lên mạng mới hay chỉ nhỉ!

K197hvan

Xe tải
nếu quay đc clip rồi up lên mạng mới hay chỉ nhỉ!

xeco.com

Xe lăn
Sỹ với ái tí ấy mà cụ, cho cái bạt tai chắc lại ngoan như cún thôi.

littlebull

Xe buýt
Nhiều chữ nhưng ít văn hóa. Với cái loại vô văn hóa thì cứ xử như con vật cũng đáng

vietpq75hanes

Xe container
Đơn giản là: Giờ chiến tranh đã kết thúc rồi, không phải chạy loạn như trước, không phải chạy bom, chạy đạn như trước, không cần phải anh hùng phi thân xuống hố để giữ cái mạng sống mong manh của mình nữa, ấy vậy mà vẫn thế. Ngay sáng nay chỗ Ngã tư Lê Văn Lương - Láng hạ - Láng, còn 4 giây nữa mới được rẽ trái theo chiều Lê Văn Lương ra Láng vậy mà có đôi bạn trẻ đằng sau cứ còi ing ỏi lên, em quay lại: Đèn chưa xanh em ơi, còi gì kinh thế???

ductm2008

[Tịch thu bằng lái]
Xin phép cụ em copy lên face cho mấy em tri thức đọc

quangninhgsm

Xe tải
đúng thật là vô học.

hungtmc

Xe hơi
Xã hội này thành phần như đôi nam nữ kia chiếm 80%.

maxmobilevn

Xe máy
săm bây giờ trở thành nghệ thuật rồi không cần phải quan niệm xấu , còn cái đôi kia mà gặp em chắc em thò đầu ra chửi 1 câu cho đã :))

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
hôm nay,trên đoạn đường đi làm từ nhà đến công ty,tôi chứng kiến câu chuyện chờ đèn đỏ của một vài thanh niên,qua đó ,tôi muốn chia sẻ với các bạn để chúng ta cùng rút kinh nghiệm và bài học cho bản thân mình.
Đoạn đường Trường Chinh, Tôn Thất Tùng mới được sửa sang,cơi nới nên khá rộng rãi .việc lưu thông cũng dễ dàng hơn,Khi đến điểm dừng ngã tư,tôi đứng kế bên một đôi bạn trẻ cùng đợi đèn đỏ.
Người thanh niên mặc áo trắng, đeo kính,trông khá tri thức,cô bạn gái ngồi sau nhìn rất sành điệu,phía trước là một thanh niên xăm trổ đầy tay và cổ.Dù có dáng vẻ giang hồ nhưng anh ta vẫn chấp hành đội mũ bảo hiểm, dừng đợi đèn đỏ trước vạch dừng đỗ.
Câu chuyện sẽ chẳng có gì đáng nói nếu như không xảy ra việc đôi tình nhân vốn trí thức kia đòi vượt đèn đỏ.Khi còn 3 giây nữa mới tới đèn xanh,đôi bạn trẻ phía sau liên tục bấm còi inh ỏi,rất nhiều người đứng xung quanh tỏ ra khó chịu,cậu thanh niên xăm trổ bực tức quay lại quát luôn.Cặp đôi kia chỉ biết im lặng và không phản ứng gì.Sau đó,anh ta quay lại nóí với bạn gái của mình rằng:"Không chấp cái đồ vô học em ạ!"
Chứng kiến toàn bộ sự việc,tôi nghĩ không biết ai mới chính là người vô học.Nhiều người vượt đèn đỏ khi còn vài giây khiến cho giao thông bị tắc nghẽn, đây cũng là nguyên nhân gây nên những vụ tai nạn thương tâm.
Đọc xong chia sẻ này mới thấm rằng, xăm trổ chắc gì là hổ báo và ngoài kia còn rất nhiều kẻ lưu manh giả danh trí thức.Nghe câu anh chàng quần âu nói với bạn gái mà nực cười"Không chấp đồ vô học"...em đọc báo vitalk thấy hay quá bưng lên đây hầu cả nhà ạ...
Cháu cũng đã chứng kiến 1 vụ tai nạn trước cổng Cơ quan nhà nước,1 chị đi xe máy bị taxi tạt đầu nên ngã. Các bố các mẹ quần xanh áo trắng cổ cồn chỉ đứng trên vỉa hè quán cà phê lấy đt quay thôi mà ko ai ra giúp. May sao có anh đi Su Hào tay xăm như Tuấn Hưng, cổ toàn mã vạch dừng lại giúp. Các cụ đừng thắc mắc là sao cháu ko chạy ra giúp nhé, cháu đang đứng ở sân bóng nhân tạo mà cổng ra lại đi vòng ra đường khác,quay lưng về đoạn có tai nạn í.

dzoro

Xe điện
Cháu bị cận phải đeo kính. Đi đường mùa mưa phùn gió bấc này ghét nhất các bác xế hộp đi đối diện bật pha chiếu thẳng vào mắt cháu. Ghét nhì là các anh chị SH đèn sáng choang và cũng nhằm thẳng mắt người đối diện mà rọi.

oto_99

Xe hơi
Đúng xã hội này không biết thế nào mà lần