[Thảo luận] Cầu Chương Dương sáng nay - lại chống người thi hành công vụ

kiafive

Xe hơi
Mấy mợ ra can kể cũng lạ:
- Lạ 1: cũng đi Forte
- Lạ 2: con gái mà lại nhảy xuống can, những 2 mợ
Có lẽ 2 mợ có họ với thanh niên hoặc pô lít.
Đoạn gầm cầu vòng lên (cả đê LB) nếu kụ 4W nào muốn lên thì phải đi trước 7h sáng, sau 7h xe cộ đông thì hầu hết pô lít sẽ cấm, và nhớ sin nhan phải với đi trong vạch kẻ liền.
Đường đông phải xếp hàng, tuân theo chỉ dẫn => em thấy không có gì phải bức xúc.

mazda368

Xe tải
Không vô lý đâu cụ ạ, em cũng có mặt ở đó lúc bất giờ. Xe vòng qua gầm cầu được đi lên vì họ đang đi theo vạch và sắp xếp theo hàng 1, nếu như xe đi từ hướng đê Ngọc Lâm cũng được lên cầu sẽ cắt vào hàng xe đi từ gầm cầu lên và sẽ gây ra tình trạng hỗn loạn chen lấn. Nếu trường hợp đông qua thì tất cả xe ô tô đều ko được lên cầu theo hướng đê mà phải vòng ngược lại Ngọc Lâm, đi ra Nguyễn Văn Cừ để nối tiếp vào đoàn xe đang lên cầu theo hướng đó.
Em thấy vụ này mấy chú đánh lại CSGT là có vấn đề rồi, không lành đâu, chắc là không mất dưới chục củ!
Á àh em biết cụ này rồi nhé, đường dây chuyên đi giải quyết những vụ chống người thi hành công vụ. Thảo nào quy ngay ra thóc được.

spiderman

Xe tăng
Á àh em biết cụ này rồi nhé, đường dây chuyên đi giải quyết những vụ chống người thi hành công vụ. Thảo nào quy ngay ra thóc được.
Cụ ơi oan cho em, đấy là em dự thế thôi. Còn phải phụ thuộc vào chú CSGT có sứt đầu mẻ trán và phụ huynh của mấy chú đi Forte đang công tác ở đâu, vị trí nào nữa ạ!
Thay Avatar lúc nào mà nhanh thế !?

Chỉnh sửa cuối:

vitxinhcb

Xe tải
hic...iêm cũng chỉ mong trật tự hơn...mọi người có ý thức hết thì tình hình giao thông hiên nay mới có thể cải thiện được..các cụ í hung hăng tóa...rùi máy chú cảnh sát gt cũng...........hic...gian nan tóa.bít bao giờ mới hết cái cảnh khổ gt lày..hức hưc

Chỉnh sửa cuối:

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Điều tiết giao thông đầu cầu CD nhiều lúc rất tùy tiện, dòng phương tiện đi lên từ phía đê lên nhiều lúc bị dừng hoặc bắt rẽ phải để đi vòng từ đường NVC lên (dù dòng xe chỉ khoảng gần 10 chiếc) dẫn đến gây ức chế cho lái xe 4b.

QuangTN

Xe buýt
Chắc là ức chế nhiều lần rồi mới tức nước vỡ bờ :D. Nhiều khi em thấy mấy chú điều khiển giao thông ngu lắm nhưng lại vẫn được đứng chỉ trỏ. Dù sao cũng vẫn nên tuân thủ thôi.

huyblog

Xe tải
Website
huyblog.violet.vn
Chắc là ức chế nhiều lần rồi mới tức nước vỡ bờ :D. Nhiều khi em thấy mấy chú điều khiển giao thông ngu lắm nhưng lại vẫn được đứng chỉ trỏ. Dù sao cũng vẫn nên tuân thủ thôi.
Có thể họ ngu về lĩnh vực nào đó, song về lĩnh vực điều khiển giao thông, tôi nghĩ họ khôn hơn nhiều so với cụ tưởng đấy.

huyblog

Xe tải
Website
huyblog.violet.vn
Điều tiết giao thông đầu cầu CD nhiều lúc rất tùy tiện, dòng phương tiện đi lên từ phía đê lên nhiều lúc bị dừng hoặc bắt rẽ phải để đi vòng từ đường NVC lên (dù dòng xe chỉ khoảng gần 10 chiếc) dẫn đến gây ức chế cho lái xe 4b.
Liệu các cách nào tốt hơn không?
Đầu những năm 2000 rùm beng lên vì nút giao thông lập thể đầu tiên ở Hà Nội, mình biết ngay là đã lạc hậu mà. Xây xong cái thấy bật cập luôn, bé tí tẹo, ít tầng quá... :(( Còn các nút khác nữa chứ...

hieudd

Xe hơi
hay nhờ
ở Hn thỉnh thoảng vẫn đc xem mấy màn xôm thế này

ducleminh

Xe điện
Mịa, trời mưa, xxx thì đứng dầm mưa phân làn, mấy con dog kia lại còn dở quẻ thì phải trói chúng nó lại dầm mưa một tuần luôn trên cầu cho biết thế nào là lễ độ.

Dungha

Xe điện
Mấy bác đó có họ với cả Võ Tòng, Lâm Xung, Lý Quỳ đó.:)) câu cửa miệng đó là "quan ép dân phản" chứ tại mấy bác đó đâu. Nếu là 800 năm trước thì em sẽ ủng hộ nhiệt tình hành động trên.:D

huyblog

Xe tải
Website
huyblog.violet.vn
Không biết vụ này kết quả thế nào nhỉ???
Có cụ/mợ nào biết không nhỉ? :)