Cầu Cần Thơ sau 9 ngày bị nạn!

longvu

Xe tăng
Xin chân thành chia buồn với gia đình các nạn nhân xấu số, nhất là cậu bé 17 tuổi mới đi làm đc 20 ngày (chưa lĩnh lương), thảm quá. Cầu mong BCA sớm điều tra ra các vị chức sắc ăn bẩn gây nên thảm cảnh sập cầu và xử lý thật nặng, làm gương cho các chú đã, đang và sẽ....ăn bẩn....tiệt nọc luôn

The Big Star

Xe đạp
Xin chia buồn với các gia định nạn nhân xấu số.
Hãy nhắn tin CT "dau cach" Loi nhan gui den so 8733 để ủng hộ 15k cho các nạn nhân

hanhlexus

Xe tải
Xin chia buồn với các nạn nhân,

Cảm ơn bác @libor - Con người hảo tâm và nhiệt huyết.

vili

Xe tải
Em vừa đọc thấy tin thứ trưởng ngoại giao Japan vào Cần thơ, ngoài ra có đoạn:
"Tại buổi làm việc, Thứ trưởng Bộ GTVT Lê Mạnh Hùng thay mặt các địa phương cảm ơn chuyến thăm đầy ý nghĩa của Bộ Ngoại giao Nhật Bản. Thứ trưởng đề nghị chính phủ Nhật Bản có chính sách hỗ trợ cho các gia đình nạn nhân về lâu dài."

http://www1.dantri.com.vn/Sukien/2007/10/200473.vip

Đọc xong cứ thấy tủi tủi, sao không đóng của đi xin các doanh nghiệp trong nước nhỉ

Libor

Xe điện
Có bác lãnh đạo nào rơi lệ khi nhìn cảnh cuộc sống khốn cùng này không nhỉ. Buồn quá đi mất.:|
Hôm nay xem báo lao động thì thấy bài này ạ: http://www.laodong.com.vn/Home/sknb/2007/10/58852.laodong

...Rời hiện trường vụ tai nạn, Thủ tướng đã đến thăm gia đình các nạn nhân bị tử vong trong tai nạn sập nhịp dẫn cầu Cần Thơ ở xã Mỹ Hoà, huyện Bình Minh, Vĩnh Long. Tại gia đình các nạn nhân, Thủ tướng đã thắp hương tưởng nhớ các nạn nhân và chia buồn với gia quyến của họ...

Và có cái hình này đi kèm ạ:

... Tại sao xã bố trí vào thăm nhà đẹp thế này nhề??? Cũng thông cảm với Thủ tướng thôi, vì bác cũng không thể vào được mấy cái nhà của tận cùng... kia được. Thật thương thay cho những người nghèo!!! Em cứ nghĩ lại câu chuyện của anh bạn xe ôm kể về gia đình có 2 anh em cùng bị chết mà thấy xót xa quá: Nhà có 4 người vào đây làm, (Bố và 3 con trai) Phải đi vay nặng lãi 1,6triệu đồng để nộp cho đội trưởng, thì họ mới nhận vào làm việc (Mỗi người 400k) Hình như cũng chưa nhận được đồng lương nào thì 2 người con trai đã ra đi, Bố vẫn đang nằm cấp cứu tại Bệnh Viện Cần Thơ... Nếu không đọc bài này chắc thủ tướng cũng không bao giờ biết được có câu chuyện thế này các bác nhỉ???:^) :|

Chỉnh sửa cuối:

hanhlexus

Xe tải
Mấy bác lày lói thì hay, nàm thì nười, động lói nà cãi, chỉ có ný nuận. :))

tymobai

Xe điện
Hy vọng rằng 100% số tiền cứu trợ của các tập thể và các cá nhân đến được tay những gia đình bị nạn, (nghe nói đã quyên góp được mấy chục tỷ rồi)
Cám ơn bác libor & xin chia buồn với các gia đình nạn nhân!

babetnhe

Xe điện
Cảm ơn bác Libor đã cho anh em thêm một góc nhìn chân thực hơn của thảm họa.
Nếu vụ sập cầu này mà toàn bộ nhà thầu là VN thì chắc chắn khối chú vào khám rồi hạ hồi phân giải.
Nhưng đây thì tiền Nhật , nhà thầu Nhật nên vẫn chưa thấy động chạm gì.
Nhật thì vẫn là nước đứng đầu về viện trợ cho VN mà đúng là nghèo thì cái thế nó cũng kém hẳn !

taplai

[Tịch thu bằng lái]
Vốn ODA cũng là một phương tiện của chủ nghĩa thực dân mới đấy các bác ạ.

tungvtc

Đi bộ
Cám ơn bác Libor đã cho chúng em thấy rõ hơn thảm họa cầu Cần thơ! Chia buồn các gia đình bị nan.Em thấy ở vùng nông thôn dân mình còn nghèo và cực quá!cũng chỉ vì cuộc sống mà nhiều người khi mất còn rất trẻ