[Funland] Câu cá - Nhà số 2

ca_voi

Xe lăn
Em đồng hương đồng tộc với a Nhạ nên chả care, quan trọng là chưa nghe thấy cá nẹp/lẹp ngoài Bắc nên muốn tìm hiểu lấy tư liệu viết sách! :P :P :P
cuối tuần này em phải làm grabber :)) loanh quanh luẩn quẩn khu cầu Đuống rồi các lão ợ...

Rắn Lớn

Xe điện
cuối tuần này em phải làm grabber :)) loanh quanh luẩn quẩn khu cầu Đuống rồi các lão ợ...
Cuối tuần này em dính phát hội thao, chắc qua vòng gửi xe nhưng cũng chả đến chung kết được! :( :( :)) :)) :)) Loanh quanh chỉ có cổ vú chị em mới lỵ đợi cụ anh HIV hp40 lên thoai! Theo các cụ thì nên đón cụ anh HIV hp40 theo nghi thức nào ạ? :)) :)) :))

Longfordever

Xe buýt
Cuối tuần này em dính phát hội thao, chắc qua vòng gửi xe nhưng cũng chả đến chung kết được! :( :( :)) :)) :)) Loanh quanh chỉ có cổ vú chị em mới lỵ đợi cụ anh HIV hp40 lên thoai! Theo các cụ thì nên đón cụ anh HIV hp40 theo nghi thức nào ạ? :)) :)) :))
Dẫn cụ í ra Hải xồm bu lon thôi ợ :D

Rắn Lớn

Xe điện
Dẫn cụ í ra Hải xồm bu lon thôi ợ :D
Khu vực cụ í công cán lại hem gần Hải Xồm mới đeng! Hay ta tổ chức ai có gì mang đó ra cầu Đông Trù ngắm hoàng hôn nhẻ! :P :P :P Hay hôm trước cụ Cùn Jakul tăm được cái pub hay quán bia thịt chó hay bò tơ Tây Ninh ở cảng Bạch Đằng chưa? :P :P :P

Rắn Lớn

Xe điện
Đi cùng gấu lớn gấu nhỏ, phải vặn volan, nói năng còn hạn chế ngôn từ:((, toàn lọc ra lời hay ý đẹp ấy chứ, ở đấy mà cưỡi với chả phi=))
Úi, có cả gấu thì ngon dồi! Cụ cứ thả phanh, giở về có gấu mẹ vĩ đại bẻ lái! Em tuyền thế, cứ ngủ giấc, bao giờ gấu oánh thức dậy thì thôi! :)) :)) :))

ca_voi

Xe lăn
kéo ra TDH để cụ ấy làm cho 5 phát đại bác :)) theo đúng quy định...
Rồi đi đâu thì đi

Chưa Có Dép

Xe điện
Các cụ vẫn đều nhỉ, em mốc hết cần oy :(

Rắn Lớn

Xe điện
:D cụ thiết kế buổi ra giứa SH đi ạ.

hóa ra là cụ hp40 đi cùng gấu, ca này khó quá
Thế là các cụ ko tiếp đón cụ í theo nghi thức chính thức ạ? Vậy để em và cụ Cùn Jakul tiếp đón cụ í theo nghi thức ... hem chính thức vậy! :( :( :)) :)) :))

Jakul

Xe tải
Thế là các cụ ko tiếp đón cụ í theo nghi thức chính thức ạ? Vậy để em và cụ Cùn Jakul tiếp đón cụ í theo nghi thức ... hem chính thức vậy! :( :( :)) :)) :))
Tiếc quá e lại có lịch mai đi NT tuần sau mới về:)) Cụ đại diện tiếp cụ Hp chu đáo nhé:))

ca_voi

Xe lăn
Em thứ 7 phải làm grabber :( nhưng lại loanh quanh mạn cầu Đ, thế nên cụ bứng cụ HP sang đấy câu đê.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
À mà cụ cho hỏi cá nẹp là cá gì vậy? Câu có khó như cá chày và quan trọng là ... ăn có ngon ko? :)) :)) :))
Vâng, cá lẹp ạ! Loại cá này sống chủ yếu vùng nước lợ, hình như mùa đẻ trứng nó ngược dòng thì phải.

Hôm nay, trong lúc chạy mưa em phát hiện cái hồ hoang (trước đây cư dân quanh đó thả cá để thi thoảng câu chơi, nhưng khoảng 5 năm nay không ai thả nữa mà hồ cũng không tát) ở chân cột điện Chèm giáp sông Hồng. Em đang rảnh rỗi, sáng mai em định lên sớm làm vài đường lure xem có con cá chuối nào không. Cụ nào rảnh lên lure thử với em.