[Funland] Câu cá - Nhà số 2

Chưa Có Dép

Xe điện
Em bận quá, nhìn các cụ thèm vãi :))

Laixetruongson

Xe container
Em xin viết tiếp :)) cho nó xong bài

-------------------------------------------
Bị xểnh cá :( buồn, mất cả chì lẫn chài....em nghĩ hnay em sẽ không lên cá đâu....

Lúc này, cụ kinhcao mới ra, vậy là cả team dã có đủ 4 tv đăng ký đi câu rồi :D

Cụ Són bảo: ăn xong gói xôi đi, tính tiếp.

Bọn cá ngạnh hôm nay chúng nó làm sao ý các cụ ạ, chắc là tối qua chúng nó đọc tài liệu của cụ Rắn Lớn , thế nên sau khi em mất 3 cái chì và lưỡi, thì chúng không không ăn mồi của em, cụ Són và cụ Kinhcao nữa, chúng nó chỉ ăn mồi của cụ Rắn thôi.... :))

Hơn 6h30, đầu cần của cụ Rắn nhấp liên tục, sau vài phát giật :)) thì cuối cùng cụ Rắn cũng đã lên hàng. Còn 3 bọn em...toàn lợi.

Bọn em lại tiếp tục ra cần, quãng sông đến được...chắc hơn chục cần :)) các cụ ạ.... Bọn em đang câu, thì bất thình lình, cảnh sát môi trường thrillervn xuất hiện. Vâng, cụ ấy lại giống hệt cụ Chưa Có Dép, ra tham quan, điểm danh bọn em :)) rồi lại đi ngay... các cụ thế này, làm bọn em buồn. Đề nghị 2 cụ Chưa Có Dép Dép và thrillervn lần sau nhớ mang theo cần câu :))

Cá vẫn ăn bên cụ Rắn, bọn em đổi chiến thuật....đánh tập trung bên cụ ấy :D để bắt cả đàn cho nó mấu.... buồn, mãi chả có động tĩnh gì.
Cụ kinhcao bảo: các cụ bình tĩnh, ta làm tý bia :)) cả đội e dè...vì lâu lắm rồi mới uống bia lúc 7h30 sáng :))

Theo chiều kim đồng hồ:
- hướng kim 12h da đen, nhiều mỳ tôm, là cụ Rắn
- tiếp theo, da trắng, quần áo chỉn chu: cụ Són
- em
- tay to da đen không kém gì cụ Rắn là cụ kinhcao :))

Sau chầu bia ngon lành, bọn em ngồi đợi cá tiếp...nắng nóng lắm các cụ ạ.\

8h30 em lên hàng trong sự ngỡ ngàng của bản thân, :)) tư tưởng xác định là bọn cá nó nịnh cụ Rắn roài và em móm. Ai dè...được con cá đi nhậu sáng bị say vướng vào lưỡi .

9h bọn em thu cần ra về.... được 2 con cá (con buộc chun là con em câu được, bé hơn con của cụ Rắn)... Cụ Rắn lại ko lấy cá, em lại được mang về

10h mang ra chợ, thuê người làm, vì osin nhà em vẫn chưa lên :((

Mang về nhà rửa lại lần nữa rồi vứt tủ lạnh. 4 con ngạnh lần trước thì làm bát chuối đậu các cụ ạ.

Để em tìm điểm mới, (hoặc các cụ chịu khó đi xa, BG với em)..thì cá nhiều hơn, chứ SH đánh điện kinh lắm. Cá chạy hết.
Uống beer sáng của cụ Cao công nhận ngon :P em bú ọp phát hết lon, lúc cụ Rắn mang mồi nem chua ra đành ăn không có beer ngại chả dám nói là cạn hết ròi :))

Laixetruongson

Xe container
Sáng thì em chịu rồi, mà nay em thấy trời cứ xanh ngăn ngắt không biết chiều có nắng không đây.
Chiều mát cụ nhé :)
Cụ hú phát là 9,5 phút em có mặt chỗ con bé bán nước mà bố nó có tàu hút cát :)

Rắn Lớn

Xe điện

ca_voi

Xe lăn
Muốn được phê như em hôm trước thì đừng mua giò, mua chả mỡ nhá! Loại có hành càng tốt! :)) :)) :))
Bọn cá nó đọc tài liệu của cụ Rắn rồi các cụ nhé. Tài liệu của em đã lỗi thời rồi :(

ca_voi

Xe lăn
HÌ đúng rồi ạ, tại em nửa mùa vừa câu lại còn đòi nhàn tản cafe :)) đã tham ăn thâm lại còn cẩu thả (em buộc link phụ vào link chính ) :))
ha ha thank cụ, lần sau e thử quả boilie :)

Em vẫn chưa cho cá nó nuốt được lưỡi như cụ ;)) làm sao đây cụ ơi :|

Rắn Lớn

Xe điện
Mang theo mắm, chanh, ớt nữa là đủ :))
Hôm sau đi cụ mang nhá! :)) :)) :))

Cụ mà thích câu ngạnh, em bày cho nhiều bài mồi lắm, có điều em ít làm mà toàn xin mồi thoai! Trước giờ em tuyền câu tay, hôm rồi mới câu ngâm, cảm giác phê phết nhưng vưỡn thua câu tay! :P :P :P

ca_voi

Xe lăn
Hôm sau đi cụ mang nhá! :)) :)) :))

Cụ mà thích câu ngạnh, em bày cho nhiều bài mồi lắm, có điều em ít làm mà toàn xin mồi thoai! Trước giờ em tuyền câu tay, hôm rồi mới câu ngâm, cảm giác phê phết nhưng vưỡn thua câu tay! :P :P :P
Câu tay thì cụ phải có thuyền :)