[Funland] Câu cá - Nhà số 2

Phuco2007

Tháo bánh

Phuco2007

Tháo bánh
Em nhìn con ngửa bụng lại nhớ hồi bé đi câu bống biển. Y hệt loại đó luôn
Chụp kỹ nó thế này Cụ ạ, thịt trắng dai và thơm.
Có điều ăn lúc nào cũng nuốt lưỡi, mà hàm của nó khoẻ nên gỡ lưỡi hơi khó.

Bống bj đc coi là đặc sản đấy ạ! Ngoài chợ bán hơn 200k /kgs ạ!
Em cảm ơn cụ động viên rất nhiều
Lão xách cần lên & đi thôi:))

ranger211

Xe tăng
E hôm nay lại kiếm được con trôi đầu 8

ca_voi

Xe lăn
Mai E mí có quota:P, chiều nay chạy ra cửa hàng gom ít phụ kiện để mai đi câu:D
:D cụ lại tậu được cái gì mới à? Hay lại lưỡi/cước/chì?

Mưa to quá các cụ ạ, vẫn đag chờ tạnh:P

NOn nước hữu tình thế này, thảo nào cụ đi suốt :D
Minh Đức, Thuỷ Nguyên cụ nhé:P

Chà chà, nhìn đống cá này, ngon lành cành đào quá cụ ạ.

Non nước hữu tình đẹp quá Cụ ạ.
Em hôm qua ráng bào cuối cùng cũng được 2 em tráp kha khá.

:D Tráp to quá cụ ạ
Chụp kỹ nó thế này Cụ ạ, thịt trắng dai và thơm.
Có điều ăn lúc nào cũng nuốt lưỡi, mà hàm của nó khoẻ nên gỡ lưỡi hơi khó.

E hôm nay lại kiếm được con trôi đầu 8

Mỗi lần cụ xuất hiện là lên trôi khủng.
Con này lại ở Ao vả đúng không cụ?

gentviet

Xe buýt
nhà cháu theo dõi thớt sinh hoạt câu kéo lâu rồi thấy các cụ chia sẻ thành quả hay quá nên xin vào mạo muội hỏi các cụ đây là cá gì, một anh trong nhóm câu của nhà cháu hôm qua câu được mà tranh luận mãi ko xác định được chính xác tên VẰn, Vược, hay Mương :)

ca_voi

Xe lăn
nhà cháu theo dõi thớt sinh hoạt câu kéo lâu rồi thấy các cụ chia sẻ thành quả hay quá nên xin vào mạo muội hỏi các cụ đây là cá gì, một anh trong nhóm câu của nhà cháu hôm qua câu được mà tranh luận mãi ko xác định được chính xác tên VẰn, Vược, hay Mương :)

đủ cả bộ rồi còn gì nữa cụ ơi :D

gentviet

Xe buýt
đủ cả bộ rồi còn gì nữa cụ ơi :D
He he có con chép, mương, nheo trong rổ thì nhà cháu biết và câu mãi rồi, riêng có đàn 4 con nho nhỏ, đầu thì như diếc, thân thì thuôn như cá chim, vảy thì như cá mương, chẳng rõ nó là giống cá gì??? người thì bảo vẫn là mương, nguoi bảo vược nước ngọt, lại có người bảo cá vền (lần đầu nghe tên)

Rắn Lớn

Xe điện
Theo cụ đoán nó khoảng bao nhiêu kg ??:P:))
Em ko quen cá nước mặn, cái gỡ lưỡi dài khoảng 12cm thì em này tầm 1,5kg :P :P :P

Sam ăn ngon nhưng ai bị lạnh bụng hoặc k hợp là tiêu chảy ngay. Em thì nóng tính,câu cá mà k giật liền tay hoặc mấy bạ cá rỉa rỉa là em hay điên tiết. Chưa kể đam mê chưa đủ lớn và thời gian bên gia đình ít quá. Cuối tuần chỉ mong cắp mít về sớm với vợ con.
Sam nơi khác em k rõ nhưng dưới Hạ Long vẫn có quán bán đấy cụ. Khi nào có dịp xuống đó cụ gọi thử ăn cho biết ạ. Thay cá với mực cùng cua ghẹ xem có hợp khẩu vị không.
Xưa ở sau SVĐ Lạch Tray, HP có dãy mấy quán chuyên sam ngon lắm, giờ ko biết còn ko! Cụ Phuco2007 xác nhận phát! :)) :)) :))

Bọn em vẫn gọi là vược nước ngọt hay vền, thịt ngon nhưng hơi nhiều xương dăm. Em khoái kho củ cải hoặc xu hào, kho xong bỏ cá ăn nước với xu hào, củ cải! :)) :)) :))

Phuco2007

Tháo bánh
Em ko quen cá nước mặn, cái gỡ lưỡi dài khoảng 12cm thì em này tầm 1,5kg :P :P :P

Xưa ở sau SVĐ Lạch Tray, HP có dãy mấy quán chuyên sam ngon lắm, giờ ko biết còn ko! Cụ Phuco2007 xác nhận phát! :)) :)) :))

Bọn em vẫn gọi là vược nước ngọt hay vền, thịt ngon nhưng hơi nhiều xương dăm. Em khoái kho củ cải hoặc xu hào, kho xong bỏ cá ăn nước với xu hào, củ cải! :)) :)) :))
Còn nhõn quán này ạ ở 53 Chu Văn An. Sam ăn thì phải ăn 1 cặp, ăn 1 con là đau bụng đi ngoài luôn. Sợ nhất là con So biển có hình dáng y hệt Sam biển, ăn vào ngộ độc nguy hiểm đến tính mạng ạ. E thấy người ta bảo cũng k đáng sợ vì Sam bao giờ cũng đi cùng 1 cặp:)):)):))

Rắn Lớn

Xe điện
Còn nhõn quán này ạ ở 53 Chu Văn An. Sam ăn thì phải ăn 1 cặp, ăn 1 con là đau bụng đi ngoài luôn. Sợ nhất là con So biển có hình dáng y hệt Sam biển, ăn vào ngộ độc nguy hiểm đến tính mạng ạ. E thấy người ta bảo cũng k đáng sợ vì Sam bao giờ cũng đi cùng 1 cặp:)):)):))
Hị hị hị, ngày xưa em tuyền bắt ... chủ quán ăn cùng mấy miếng, uống cùng mấy ly rượu cho chắc ăn! :)) :)) :))

ca_voi

Xe lăn

Cuối tuần của cụ thế nào? Có được bát mỳ tôm rau dại nào không?

Phuco2007

Tháo bánh
Hị hị hị, ngày xưa em tuyền bắt ... chủ quán ăn cùng mấy miếng, uống cùng mấy ly rượu cho chắc ăn! :)) :)) :))
E cũng thích ăn Sam nhưng bj cũng ít người ăn nên quán cũng lèo tèo, vắng khách lắm rồi:D

Loại cá này E câu đc suốt phá mồi kinh khủng, hôm nào đc con 2 lạng cũng phê phết ạ:-bd