[Funland] Câu cá - Nhà số 2

ca_voi

Xe lăn
Hì cụ cứ đùa e, e ra chân cầu Vĩnh Tuy. Ở đó có vùng nước hơ lở vào, khá tĩnh, hoặc cụ thả chì trôi đến trụ bê tông chân cầu e nghe nói cá tụ nhiều hơn :)

Toạ độ GPS đây ạ : (21.0110458, 105.8832965)

Maps từ Ảo Môn Long biên đây ạ:

Uig em đang muốn học cách để cá nó không nuốt lưỡi của e như cụ mà cụ lai chêu iem :))
Đúng địa bàn của cụ Rắn Lớn đây rồi :))
Em chưa ra đây bao giờ :D
Cụ có hình ảnh thực tế cho nó trực quan sinh động không cụ ơi?

Rắn Lớn

Xe điện
Hì cụ cứ đùa e, e ra chân cầu Vĩnh Tuy. Ở đó có vùng nước hơ lở vào, khá tĩnh, hoặc cụ thả chì trôi đến trụ bê tông chân cầu e nghe nói cá tụ nhiều hơn :)

Toạ độ GPS đây ạ : (21.0110458, 105.8832965)

Maps từ Ảo Môn Long biên đây ạ:

Uig em đang muốn học cách để cá nó không nuốt lưỡi của e như cụ mà cụ lai chêu iem :))
Úi, khu này ngày thì có đội xe offroad, tối thì đội phịch thủ ra cắm trại đốt lửa chịch xoạc, sao mà tập trung câu được hả cụ? :P :P :P Em thích câu bờ bên kia có cầu cảng, kè bê tông vừa sạch vừa sâu, có tiềm năng hơn nhưng chưa biết ngồi chỗ nào! :( :( :)) :)) :))

Rắn Lớn

Xe điện
Em câu đây vài lần, cách nay 2-3 năm rồi! Giờ thi thoảng em xuống chỗ này câu nhưng ... móm suốt! :( :( :( :)) :)) :)) Đang muốn tìm điểm ở cầu Vĩnh Tuy cho gần! :P :P :P

Acient.cutkit

Xe tăng
Em quên không chụp ảnh rồi :)) dễ hình dung ạ.
Đung như cụ rắn lớn nói, bên này cuối tuần ồn lắm, e đi tính ra là sáng thứ 2 rồi, nên các phịch thủ với ọp rốt thủ về ngủ hết rồi, chỉ sợ ma thôi.
Tối qua cụ HungBdA doạ e hai bộ phim ma, xem xong ma sợ e gần chết :))

Úi, khu này ngày thì có đội xe offroad, tối thì đội phịch thủ ra cắm trại đốt lửa chịch xoạc, sao mà tập trung câu được hả cụ? :P :P :P Em thích câu bờ bên kia có cầu cảng, kè bê tông vừa sạch vừa sâu, có tiềm năng hơn nhưng chưa biết ngồi chỗ nào! :( :( :)) :)) :))
Ah, tuỳ ngày, nước hôm qua tĩnh lắm cụ ạ, e cảm giác câu lục còn được. Bình thường thì chịu, nước xoáy và trôi mất cả xe :))
Mà cụ đừng sang bên khu ọp rốt, bên đó hơi thắt, nc chảy mạnh. Còn sát chân cầu thì nước nhẹ hơn.

ca_voi

Xe lăn
Em quên không chụp ảnh rồi :)) dễ hình dung ạ.
Đung như cụ rắn lớn nói, bên này cuối tuần ồn lắm, e đi tính ra là sáng thứ 2 rồi, nên các phịch thủ với ọp rốt thủ về ngủ hết rồi, chỉ sợ ma thôi.
Tối qua cụ HungBdA doạ e hai bộ phim ma, xem xong ma sợ e gần chết :))

Ah, tuỳ ngày, nước hôm qua tĩnh lắm cụ ạ, e cảm giác câu lục còn được. Bình thường thì chịu, nước xoáy và trôi mất cả xe :))
Mà cụ đừng sang bên khu ọp rốt, bên đó hơi thắt, nc chảy mạnh. Còn sát chân cầu thì nước nhẹ hơn.
Chân cầu nhiều ngạnh lắm cụ ạ

Acient.cutkit

Xe tăng
Chân cầu nhiều ngạnh lắm cụ ạ
Em thấy bảo chân cầu Long Biên cũng nhiều, dân còn lên cầu thả câu xuống bắt Ngạnh, được kéo thẳng lên.
Nhưng dạo này cầu long biên buôn bán chặt chém nhộn nhịp quá, e cũng ko muốn lên quấy họ.

Mà Ngạnh sông sát cửa biển toàn mới sinh hay sao hả cụ? E đợt trước ra câu ngạnh nhung nhúc, nhưng toàn bé 3 đầu ngón tay. Về sông Hồng to hơn, cả ở Đồng Mô ngạnh cũng được độ 3-4 lạng.

ca_voi

Xe lăn
Em thấy bảo chân cầu Long Biên cũng nhiều, dân còn lên cầu thả câu xuống bắt Ngạnh, được kéo thẳng lên.
Nhưng dạo này cầu long biên buôn bán chặt chém nhộn nhịp quá, e cũng ko muốn lên quấy họ.

Mà Ngạnh sông sát cửa biển toàn mới sinh hay sao hả cụ? E đợt trước ra câu ngạnh nhung nhúc, nhưng toàn bé 3 đầu ngón tay. Về sông Hồng to hơn, cả ở Đồng Mô ngạnh cũng được độ 3-4 lạng.
em chưa câu ở cửa biển bao giờ cụ ạ.
Em còn gà lắm :D mà cụ câu đêm là từ mấy giờ đến mấy giờ đấy?

ca_voi

Xe lăn
Tình hình chả thấy cụ Laixetruongson xuất hiện, khả năng cao là cá đang ăn rất chi là mạnh luôn....

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
như của cụ cũng được cụ ạ, thoát chì, nhưng mồi không xuống tầng đáy được (nếu cụ muốn câu ngạnh = giò)
Với cả khi quăng thì hay bị xoắn.
Em thường làm như trên và khi xuống nước thì nó thế này...
Lâu không thấy ăn thì nhấn lên 1 chút, cho nước nó đẩy chỉ đi ra chỗ mới...

Như thế này, mồi sẽ đưa đẩy theo dòng nước...và dụ cá tầng đáy tốt hơn.
Thế này phải chơi 2 cần xem cái na
Em báo cáo để cụ yên tâm nghỉ ngơi.
Em và cụ Són mặc dù được sự động viên, cổ vũ của cụ Thriler nhưng vẫn gia nhập HTX Toàn lợi.
Bọn em nghiêm túc rút kiểm điểm và rút ra bài học khách quan và chủ quan như sau.
Cụ Són thuộc bài của cụ Vòi là phải dùng vũ khí là chì nón, loại đại. Cụ đã đặt hàng nhưng vũ khí chưa kịp về. Em thì toàn chì tròn, mặc dù buộc thêm đá nhưng nước chảy xiết kéo cả đá và chì dạt vào kè đá. Nên giò của cụ Són rất ngon nhưng nghạnh nó không vào ăn mồi.
Cứ 15-20p có 2 tàu thuộc đội EVN quần đảo đi ngang mũi cần của bọn em, không những làm cá chạy mất mà còn làm tiêu hao vũ khí của quân ta ( Cụ Són và em, mỗi người mất một bộ chì do vướng vào phần cào ngầm của thuyền).
Bọn em ngậm ngùi rời điểm câu lúc 18h30, quyết trang bị vũ khí chờ dịp phục thù.

Mệ bọn choá đánh ntn thì câu kẹo gì:(

hp40

Xe tăng
Chiều qua tiện thi hành công vụ, e cũng có tí cá tươi như ai.

Acient.cutkit

Xe tăng
em chưa câu ở cửa biển bao giờ cụ ạ.
Em còn gà lắm :D mà cụ câu đêm là từ mấy giờ đến mấy giờ đấy?
Em câu ở sông gần cửa biển chứ không phải biển đâu cụ :)) em vứt cần đấy cá cắn có biết đâu, tí phải bơi ra kéo cần vào ;)) Hình như lúc e câu thì có trăng, trăng lặn là e về e ko biết mấy giờ nữa :(

Acient.cutkit

Xe tăng
Chiều qua tiện thi hành công vụ, e cũng có tí cá tươi như ai.

Thôi xong, biển xanh mà ko che bị túm thì xao ạ ;))
Em giống cụ, mấy hum trước ngồi nhà nhìn các cụ đi câu mà vật vã quá, nửa đêm sợ cá đói không chệu được e phải mua giò ra bón đấy.

ca_voi

Xe lăn
Em câu ở sông gần cửa biển chứ không phải biển đâu cụ :)) em vứt cần đấy cá cắn có biết đâu, tí phải bơi ra kéo cần vào ;)) Hình như lúc e câu thì có trăng, trăng lặn là e về e ko biết mấy giờ nữa :(
cụ đi câu đêm thế này :)) gấu ở nhà nguy hiểm lắm đấy ^:)^

Rắn Lớn

Xe điện
E đã bẩu là thi hành cv rồi mà còn ý kiến ý cò gì, xong mang cá ra Đô Sần cho nhà hàng nấu thuyền chài, hói nướng rồi nhúng Vodka và ghẹ mẩy=))
Nài, cụ mà da Đu Sần là có tội với đời lắm! Bao người nấu cháo, sắc thuốc cho cụ mà cụ chả bù đắp, còn bày đặt đi chơi Đu Sần cho tốn tiền à cơ! :)) :)) :))

ca_voi

Xe lăn
E đã bẩu là thi hành cv rồi mà còn ý kiến ý cò gì, xong mang cá ra Đô Sần cho nhà hàng nấu thuyền chài, hói nướng rồi nhúng Vodka và ghẹ mẩy=))
cụ đừng tả nữa....bọn em thòm thèm lắm rồi...