[Funland] Câu cá - Nhà số 2

Laixetruongson

Xe container
Buồn nhể, mà thôi, cuối tuần này cũng mưa, chả làm gì được đâu. :( buồn lắm.
Em định đi K9, vừa nt hỏi cái thằng què hôm gặp nó chỗ con mụ điếc nó bảo nước dạo này cạn lắm, nước trong (thì không có cá :P) thế chắc lại đi bộ quanh hồ xem cá lượn cho bổ mắt thôi :))

ca_voi

Xe lăn
Em định đi K9, vừa nt hỏi cái thằng què hôm gặp nó chỗ con mụ điếc nó bảo nước dạo này cạn lắm, nước trong (thì không có cá :P) thế chắc lại đi bộ quanh hồ xem cá lượn cho bổ mắt thôi :))
em xem lịch thì Cn nó mới tạnh mưa, nhưng mà thế thì bãi câu cũng bẩn lắm....haizzzz
Chưa biết đi đâu làm gì :)
Chả nhẽ lại đi ngắm hoa đùi như cụ?

Rắn Lớn

Xe điện
Jun thì cụ đi đào với em :))
Bí quá ta qua nhà lão Rắn Lớn , vác thùng giun đang nuôi ra dùng :)) hết thì ta bắt sau, trả lão ý
Hôm rồi em có việc đi qua chỗ chợ cá, cũng tia được vài chỗ tiềm năng òy! Hôm nào có time chạy ra nnoáy thử, nếu có đỡ phải nuôi cách rách! :)) :)) :))

ca_voi

Xe lăn
Hôm rồi em có việc đi qua chỗ chợ cá, cũng tia được vài chỗ tiềm năng òy! Hôm nào có time chạy ra nnoáy thử, nếu có đỡ phải nuôi cách rách! :)) :)) :))
nhà em xa, nên có khi nuôi lại là 1 lợi thế :))

hp40

Xe tăng

ca_voi

Xe lăn
Bọn em danh hão hư truyền thôi, ờ mà là sao e có cái tiền tố HIV là gì, nghe hãi hãiX_X
Chủ nhật này e lại ra bè Vân Đồn xem sóng vỗ ...dồn với 2 ông già già máu câu, cụ nào mon men ới e, e xin tí...tiết nhé=))
Cụ đi CN thì em chệu rồi :(, thứ 2 còn đi làm :(

ca_voi

Xe lăn
Hóng các cụ đi câu

Jakul

Xe tải
Cụ khảo sát mỏ jun thấy ổn thì share e toạ độ với nhé. E muốn ra sông câu mà ngại về tận quê mới mua hoặc đào được :))

JAL

Xe tăng
Kính thưa các cụ hp40, Phuco2007 ,Laixetruongson ,Rắn Lớn ,Jakul, xecho rac ,kinhcao ,tellme ,emcobietdau, NhimTB ....và cụ //you/
Em xin viết tiếp Part 6 như sau
----------Part 6---------------Chuyến câu chiều ngày chủ nhật--------------
Như đã viết ở phần 5, sau khi bọn em thực hiện xong việc câu ghềnh, với việc cụ Laixetruongson hú lên
"Mày đấy hả Bưởi" thì tất cả đều ngỡ ngàng về việc cụ ấy lại tiếp tục lên hàng.
Cụ HP40 ở bên thuyền bên cạnh (cụ ấy không lên ghềnh câu, mà tiếp tục chơi hàng truyền thống) thẫn thờ ngồi xem dòng cá ;(

Vì cụ HP40 cũng bị 2 lần xểnh cá to :) bị nó kéo vào đáy thuyền thì phải. (Ảnh này full HD không che nhé cụ @
HUNGBDA79 :P )
Em và cụ jakul ghen tỵ với cụ Són và ngồi ghềnh câu tiếp. Truyền thuyết, cùng 1 bài mồi, cùng 1 điểm câu...mà cá không ăn là có thật nhé các lão.
Ảnh này là phao của em và phao cụ Jakul đới

Ghềnh đá sắc ;) nên chỗ ngồi cũng hẹp (em bị rách mất cái quần :P ). Cần thì va vào nhau liên tục :P

Tạm biệt điểm câu Gềnh đẹp đẽ, cụ HP40 lại đưa bọn em đến chỗ khác để câu

Tuy nhiên trời lạnh, nên cá nó không ăn, chỗ này cụ Jakul bị mất 1 chiếc phao :(

Câu chừng 15 phút cá không ăn, bọn em về Mothership để ăn trưa và chuẩn bị đồ nghề đi về Hà nôi.
Về đến mothership cũng phải 12h kém, cụ Sùng quyết định là chỉ ăn mỳ tôm thôi, anh em ai cũng đói, mặc dù buổi sáng ăn bún hải sản + 20 cái bánh rán...nhưng biết làm sao, đi câu mà.
Bữa trưa ngày cuối cùng ở VĐ đây các cụ.

Có lẽ các cụ không nhìn rõ cái nồi mỳ tôm này, để em zoom lên cho các cụ xem nhé (tay trái là tay của cụ Jakul)

Mỳ này phải được gọi là mỳ tôm Hàu

Ăn uống no nê mà vẫn còn hàu các cụ ạ. :))
Ăn cong khoảng 12h30. Theo kế hoạch bàn bạc buổi sáng là bọn em sẽ thu dọn đồ đạc, để lên đường về HN, nhưng trời hửng tý nắng, em với cụ Laixetruongson , Phuco2007 quyết định đánh ván bài chót :)) cố thêm 1 tiếng câu cá cho đã tay cần.
Cả team lên thuyền nhỏ đi câu cách đấy...100m, để cụ Rắn Lớn (vẫn dỗi bọn em không chịu đi câu) và cụ Jakul ở lại Mothership,

Lên trên bè, bọn em chập chững những bước đi trên 2 cây tre :)) bị cụ HP40 dọa là ngã dập bi đừng kêu :))
Vừa ngồi xuống setup xong xuôi, 2 em cá bò thò mặt lên chào em và chào cụ Són;))
Xong rồi :)) lên hàng các cụ nhé:))

Trong vòng hơn 15-20 phút bọn em lên hàng liên tục :D

Con cần 2m1 của em phát huy lợi thế :)) tuy nhiên không lại với cần tay + phao tông của cụ Són được

NHoắng 1 cái từng này cá các cụ nhé.

Em leak tạm cái ảnh của cụ Són :)) hàng củ cụ ấy đây ạ

Còn của em thì chỉ ít thế này thôi :((

Em thích nồi mì tôm của cụ
Làm em nhớ lại những nồi mì thời sinh viên :)
Mì bây giờ ko kiếm đâu được vị của Miliket ngày trước cụ nhỉ

ca_voi

Xe lăn
Em thích nồi mì tôm của cụ
Làm em nhớ lại những nồi mì thời sinh viên :)
Mì bây giờ ko kiếm đâu được vị của Miliket ngày trước cụ nhỉ
;) vâng, lúc đói
Là ngon nhất

ca_voi

Xe lăn