[Funland] Câu cá - Nhà số 2

Phuco2007

Tháo bánh
Lịch ra ở bè Vân Đồn của e: 69% vào dịp giỗ Tổ vua Hùng (14/4) và 96% dịp 30/4, nói chung là vào những dịp nghỉ lễ Tết=))Các cụ đi chơi tiện thì giao phối với e cho vui:))
Giỗ Tổ E đi Lào roài, 30/4 để E xin quota từ bây h đã! Nắng ấm lên bọn cá biển chết mí chúng ông =))=))

emcobietdau

Xe container
Cụ vietran bẩu đàu năm kiêng mực nên bọn em không câu ạ :))

Mực câu tươi lên thái lát mỏng chấm xì dầu mù tạp ngay.

Hoặc nhúng nhanh qua nước thật sôi mà chấm thì đừng có hỏi vì sao trái đất lại tròn Cụ nhé.

Khác hẳn với mực Cụ ăn ở thủ đô nhé.

<:-P<:-P<:-P<:-P<:-P

Laixetruongson

Xe container
Mực câu tươi lên thái lát mỏng chấm xì dầu mù tạp ngay.

Hoặc nhúng nhanh qua nước thật sôi mà chấm thì đừng có hỏi vì sao trái đất lại tròn Cụ nhé.

Khác hẳn với mực Cụ ăn ở thủ đô nhé.

<:-P<:-P<:-P<:-P<:-P
Thêm rổ rau cải chân chấm nước mắm gừng nữa thì cứ gọi là chẹp chẹp.. :P khà 1 chén :))

ca_voi

Xe lăn
Còn phần tiếp theo không cụ?
Cụ táo quá cơ
có chứ cụ, sẽ có phần kết, cơ mà em cứ phải lọc ảnh và che đi vài chỗ không cần thiết :P nên hơi chậm 1 chút cụ ạ.

ca_voi

Xe lăn
Chuyến này của e đúng dịp thời tiết đẹp, hợp với du lịch hơn là câu. Tuần trước biển động dân câu lên nhiều dìa khoảng 1kg lắm.

Chúc mừng cụ :D nhiều cá quá

Laixetruongson

Xe container
Chuyến này của e đúng dịp thời tiết đẹp, hợp với du lịch hơn là câu. Tuần trước biển động dân câu lên nhiều dìa khoảng 1kg lắm.

Chúc mừng cụ :D nhiều cá quá
Bay từ thủ đô vào NT mà lên được bống và hải quân như vậy là thành công dồi... :))
Thôi về mà tắm rửa rồi đi uống riệu, dẩy đầm với mấy em Nga là chuẩn bài :P

ca_voi

Xe lăn
Kính thưa các cụ hp40, Phuco2007 ,Laixetruongson ,Rắn Lớn ,Jakul, xecho rac ,kinhcao ,tellme ,emcobietdau, NhimTB ....và cụ //you/
Em xin viết tiếp Part 6 như sau
----------Part 6---------------Chuyến câu chiều ngày chủ nhật--------------
Như đã viết ở phần 5, sau khi bọn em thực hiện xong việc câu ghềnh, với việc cụ Laixetruongson hú lên
"Mày đấy hả Bưởi" thì tất cả đều ngỡ ngàng về việc cụ ấy lại tiếp tục lên hàng.
Cụ HP40 ở bên thuyền bên cạnh (cụ ấy không lên ghềnh câu, mà tiếp tục chơi hàng truyền thống) thẫn thờ ngồi xem dòng cá ;(

Vì cụ HP40 cũng bị 2 lần xểnh cá to :) bị nó kéo vào đáy thuyền thì phải. (Ảnh này full HD không che nhé cụ @
HUNGBDA79 :P )
Em và cụ jakul ghen tỵ với cụ Són và ngồi ghềnh câu tiếp. Truyền thuyết, cùng 1 bài mồi, cùng 1 điểm câu...mà cá không ăn là có thật nhé các lão.
Ảnh này là phao của em và phao cụ Jakul đới

Ghềnh đá sắc ;) nên chỗ ngồi cũng hẹp (em bị rách mất cái quần :P ). Cần thì va vào nhau liên tục :P

Tạm biệt điểm câu Gềnh đẹp đẽ, cụ HP40 lại đưa bọn em đến chỗ khác để câu

Tuy nhiên trời lạnh, nên cá nó không ăn, chỗ này cụ Jakul bị mất 1 chiếc phao :(

Câu chừng 15 phút cá không ăn, bọn em về Mothership để ăn trưa và chuẩn bị đồ nghề đi về Hà nôi.
Về đến mothership cũng phải 12h kém, cụ Sùng quyết định là chỉ ăn mỳ tôm thôi, anh em ai cũng đói, mặc dù buổi sáng ăn bún hải sản + 20 cái bánh rán...nhưng biết làm sao, đi câu mà.
Bữa trưa ngày cuối cùng ở VĐ đây các cụ.

Có lẽ các cụ không nhìn rõ cái nồi mỳ tôm này, để em zoom lên cho các cụ xem nhé (tay trái là tay của cụ Jakul)

Mỳ này phải được gọi là mỳ tôm Hàu

Ăn uống no nê mà vẫn còn hàu các cụ ạ. :))
Ăn cong khoảng 12h30. Theo kế hoạch bàn bạc buổi sáng là bọn em sẽ thu dọn đồ đạc, để lên đường về HN, nhưng trời hửng tý nắng, em với cụ Laixetruongson , Phuco2007 quyết định đánh ván bài chót :)) cố thêm 1 tiếng câu cá cho đã tay cần.
Cả team lên thuyền nhỏ đi câu cách đấy...100m, để cụ Rắn Lớn (vẫn dỗi bọn em không chịu đi câu) và cụ Jakul ở lại Mothership,

Lên trên bè, bọn em chập chững những bước đi trên 2 cây tre :)) bị cụ HP40 dọa là ngã dập bi đừng kêu :))
Vừa ngồi xuống setup xong xuôi, 2 em cá bò thò mặt lên chào em và chào cụ Són;))
Xong rồi :)) lên hàng các cụ nhé:))

Trong vòng hơn 15-20 phút bọn em lên hàng liên tục :D

Con cần 2m1 của em phát huy lợi thế :)) tuy nhiên không lại với cần tay + phao tông của cụ Són được

NHoắng 1 cái từng này cá các cụ nhé.

Em leak tạm cái ảnh của cụ Són :)) hàng củ cụ ấy đây ạ

Còn của em thì chỉ ít thế này thôi :((

NhimTB

Xe buýt
Kính thưa các cụ hp40, Phuco2007 ,Laixetruongson ,Rắn Lớn ,Jakul, xecho rac ,kinhcao ,tellme ,emcobietdau, NhimTB ....và cụ //you/
Em xin viết tiếp Part 6 như sau
----------Part 6---------------Chuyến câu chiều ngày chủ nhật--------------
Như đã viết ở phần 5, sau khi bọn em thực hiện xong việc câu ghềnh, với việc cụ Laixetruongson hú lên
"Mày đấy hả
Bưởi" thì tất cả đều ngỡ ngàng về việc cụ ấy lại tiếp tục lên hàng.
Cụ HP40 ở bên thuyền bên cạnh (cụ ấy không lên ghềnh câu, mà tiếp tục chơi hàng truyền thống) thẫn thờ ngồi xem dòng cá ;(

Vì cụ HP40 cũng bị 2 lần xểnh cá to :) bị nó kéo vào đáy thuyền thì phải. (Ảnh này full HD không che nhé cụ @
HUNGBDA79 :P )
Em và cụ jakul ghen tỵ với cụ Són và ngồi ghềnh câu tiếp. Truyền thuyết, cùng 1 bài mồi, cùng 1 điểm câu...mà cá không ăn là có thật nhé các lão.
Ảnh này là phao của em và phao cụ Jakul đới

Ghềnh đá sắc ;) nên chỗ ngồi cũng hẹp (em bị rách mất cái quần :P ). Cần thì va vào nhau liên tục :P

Tạm biệt điểm câu Gềnh đẹp đẽ, cụ HP40 lại đưa bọn em đến chỗ khác để câu

Tuy nhiên trời lạnh, nên cá nó không ăn, chỗ này cụ Jakul bị mất 1 chiếc phao :(

Câu chừng 15 phút cá không ăn, bọn em về Mothership để ăn trưa và chuẩn bị đồ nghề đi về Hà nôi.
Về đến mothership cũng phải 12h kém, cụ Sùng quyết định là chỉ ăn mỳ tôm thôi, anh em ai cũng đói, mặc dù buổi sáng ăn bún hải sản + 20 cái bánh rán...nhưng biết làm sao, đi câu mà.
Bữa trưa ngày cuối cùng ở VĐ đây các cụ.

Có lẽ các cụ không nhìn rõ cái nồi mỳ tôm này, để em zoom lên cho các cụ xem nhé (tay trái là tay của cụ Jakul)

Mỳ này phải được gọi là mỳ tôm Hàu

Ăn uống no nê mà vẫn còn hàu các cụ ạ. :))
Ăn cong khoảng 12h30. Theo kế hoạch bàn bạc buổi sáng là bọn em sẽ thu dọn đồ đạc, để lên đường về HN, nhưng trời hửng tý nắng, em với cụ Laixetruongson , Phuco2007 quyết định đánh ván bài chót :)) cố thêm 1 tiếng câu cá cho đã tay cần.
Cả team lên thuyền nhỏ đi câu cách đấy...100m, để cụ Rắn Lớn (vẫn dỗi bọn em không chịu đi câu) và cụ Jakul ở lại Mothership,

Lên trên bè, bọn em chập chững những bước đi trên 2 cây tre :)) bị cụ HP40 dọa là ngã dập bi đừng kêu :))
Vừa ngồi xuống setup xong xuôi, 2 em cá bò thò mặt lên chào em và chào cụ Són;))
Xong rồi :)) lên hàng các cụ nhé:))

Trong vòng hơn 15-20 phút bọn em lên hàng liên tục :D

Con cần 2m1 của em phát huy lợi thế :)) tuy nhiên không lại với cần tay + phao tông của cụ Són được

NHoắng 1 cái từng này cá các cụ nhé.

Em leak tạm cái ảnh của cụ Són :)) hàng củ cụ ấy đây ạ

Còn của em thì chỉ ít thế này thôi :((

Nhòm xoong mỳ chất quá! Phút 89 các cụ đá tưng bừng quá..

Laixetruongson

Xe container
Chứng tỏ cuộc gặp mặt giữa hai cụ hp40 và cụ Cò đạt được thỏa thuận rất nhanh :P không như tay Chăm và tay Ủn :P đi tham quan, du lịch suốt cuối cùng chả được cái m ẹ rì :))

ca_voi

Xe lăn
Có chừng trên 100 ruột hầu gì đó ạ:))
:)) nồi hàu thạch sanh
Mấy Lão làm thế là ko được đâu.
Hàu người ta để ăn sống hoặc nướng mỡ hành.
Các Lão lại mang đi nấu với mỳ tôm thay rau.
:)):)):)):)):)):))
:P :P :P nhà không có gì ngoài điều kiện cụ nhé :)

Chứng tỏ cuộc gặp mặt giữa hai cụ hp40 và cụ Cò đạt được thỏa thuận rất nhanh :P không như tay Chăm và tay Ủn :P đi tham quan, du lịch suốt cuối cùng chả được cái m ẹ rì :))
:)) không máu không làm nổi đâu cụ nhể.