[Funland] Câu cá - Nhà số 2

hp40

Xe tăng
Câu ngoài đấy thì giời nắng cá ăn mạnh hơn hay là râm giời ạ? :)
Nắng thật to thì câu dìa quanh tàu ximang hay ra ngoài bè tre ngắm dìa ăn nổi ven phao, bò hói ăn quanh lồng ngao giống...e thấy nắng có vẻ dễ câu hơn, nhưng câu gì cũng chừng 16h trở ra là thấy ít cắn, nhưng tầm chiều muộn thì câu ven vách đá khả năng song, tráp rất cao nhưng có thể rất nhiều muỗi và dễ bị mắc đá mất lưỡi, hôm trước mấy chú e lure đc 3 con song tầm đó. Còn mưa thì nằm khèo, chửa câu bao giờ nên e chịu:D E mới đt chú e, mọi việc vẫn bt thôi ạ.

Laixetruongson

Xe container
Nắng thật to thì câu dìa quanh tàu ximang hay ra ngoài bè tre ngắm dìa ăn nổi ven phao, bò hói ăn quanh lồng ngao giống...e thấy nắng có vẻ dễ câu hơn, nhưng câu gì cũng chừng 16h trở ra là thấy ít cắn, nhưng tầm chiều muộn thì câu ven vách đá khả năng song, tráp rất cao nhưng có thể rất nhiều muỗi và dễ bị mắc đá mất lưỡi, hôm trước mấy chú e lure đc 3 con song tầm đó. Còn mưa thì nằm khèo, chửa câu bao giờ nên e chịu:D E mới đt chú e, mọi việc vẫn bt thôi ạ.
Hôm trước ngoài Lan Hạ cá đang ăn mạnh tự nhiên ném vài hạt mưa thế là nhìn nhau xong hỏi chỗ cụ có thấy nó ăn không :))
Nếu mưa thì cụ cho bọn em làm rì ạ:P

ca_voi

Xe lăn
Đây là cá dìa đúng không cụ hp40, trông bé xíu nhỉ

Còn em này là cá hói đúng không cụ

ca_voi

Xe lăn
Hôm trước ngoài Lan Hạ cá đang ăn mạnh tự nhiên ném vài hạt mưa thế là nhìn nhau xong hỏi chỗ cụ có thấy nó ăn không :))
Nếu mưa thì cụ cho bọn em làm rì ạ:P
chắc là phải mang theo cho cụ 1 KTV để đề phòng trời mưa.
Em nghĩ mưa cá nó không ăn :(( ngồi nhìn nhau chứ bít làm gì.

Rắn Lớn

Xe điện
Em cũng check gió.com mà cụ rắn ;))
Nhưng vẫn đi sắm ít đồ

Cụ ra tận đây à? Có làm vài con lure to to biết đâu tối trời làm vài em chẽm khủng thì ngon! :)) :)) :))

Cụ thuyết minh đi chứ úp cái bảng đấy đếch ai mà dịch được :) xem được thì đã chả phải gọi đến cụ đàu đàn :))
Thì thời tiết như chuyến trước, lúc mưa lúc nắng, nhiệt độ thấp, cá nhỏ ít ăn! Gió đông bắc nên các cụ lưu ý mặc áo có cổ kẻo cảm lạnh! :)) :)) :))

ca_voi

Xe lăn
Cụ ra tận đây à? Có làm vài con lure to to biết đâu tối trời làm vài em chẽm khủng thì ngon! :)) :)) :))
Thì thời tiết như chuyến trước, lúc mưa lúc nắng, nhiệt độ thấp, cá nhỏ ít ăn! Gió đông bắc nên các cụ lưu ý mặc áo có cổ kẻo cảm lạnh! :)) :)) :))
chỗ con bé xăm mình + đeo khuyên là không có hàng.
Em định làm vài con lure worm, mà không có chủ cửa hàng ở đấy để nhờ tư vấn lấy worm với lưỡi như thế nào cho phù hợp.

Thời tiết theo gió.com báo khả năng mưa cả ngày thứ 7 đến tận 15 16h chiều.

hp40

Xe tăng
ca_voi : đó là dìa công, bên Cẩm Phả nhiều hơn, to hơn nhưng thịt ko ngon bằng dìa xanh. Hình cụ minh họa là vào mùa hè sinh sản thì nhiều bọn nhỏ xíu chứ mùa này cá lớn, béo nhất ạ.
Còn e hay ở 1 mình hoặc khi đông người tức là có việc gì đó phải làm nên mưa cũng chỉ ngồi đếm ngón tay nhìn dt thôi ợ:D

@

Rắn Lớn

Xe điện
chỗ con bé xăm mình + đeo khuyên là không có hàng.
Em định làm vài con lure worm, mà không có chủ cửa hàng ở đấy để nhờ tư vấn lấy worm với lưỡi như thế nào cho phù hợp.

Thời tiết theo gió.com báo khả năng mưa cả ngày thứ 7 đến tận 15 16h chiều.
Lure chẽm thì hình như ko dùng worm mà dùng kiểu pop/jig, nặng từ 15~40gr! Tuy nhiên cần lure này phải dài trên 3m, thường 3m2~3m6 như mấy cái đồng dâm miền Nam hay dùng câu tra í! :P :P :P

Laixetruongson

Xe container
chắc là phải mang theo cho cụ 1 KTV để đề phòng trời mưa.
Em nghĩ mưa cá nó không ăn :(( ngồi nhìn nhau chứ bít làm gì.
Giời như hôm nay thì đẹp nhờ :) mây che nắng thi thoảng le lói, lặng gió, mát giời :) chả nhẽ lại đi câu giờ :P

Rắn Lớn

Xe điện
ca_voi : đó là dìa công, bên Cẩm Phả nhiều hơn, to hơn nhưng thịt ko ngon bằng dìa xanh. Hình cụ minh họa là vào mùa hè sinh sản thì nhiều bọn nhỏ xíu chứ mùa này cá lớn, béo nhất ạ.
Còn e hay ở 1 mình hoặc khi đông người tức là có việc gì đó phải làm nên mưa cũng chỉ ngồi đếm ngón tay nhìn dt thôi ợ:D

@
Mùa này trời lạnh, lại gió đông bắc cá có ăn ko cụ? Em nhớ láng máng mùa này là mùa cá to, nhất là những hôm lặng gió, mặt nước phẳng như gương với sương mù bảng lảng kiểu trong phim Cướp biển Caribe í! :)) :)) :))

ca_voi

Xe lăn
Lure chẽm thì hình như ko dùng worm mà dùng kiểu pop/jig, nặng từ 15~40gr! Tuy nhiên cần lure này phải dài trên 3m, thường 3m2~3m6 như mấy cái đồng dâm miền Nam hay dùng câu tra í! :P :P :P
worm mềm p/j đều được mà cụ :P nó có phát sáng trong đêm :P nên em định đợi các cụ không câu nữa thì đem ra nghịch :))
cơ mà không có tư vấn, em mua linh tinh mấy thứ rồi về.

ca_voi

Xe lăn

@
con này là dìa xanh hả cụ :D
trong mập mạp nhỉ:))
em nhìn thấy thẻo câu của cụ có vẻ là có cục chì ở dây chính rồi 1 thẻo phụ móc lưỡi với khóa số 8?

hp40

Xe tăng
Hình ảnh minh họa của 1 buổi câu trong năm đây ạ:
Khi ko mưa:

Này thì mưa rào rào luôn

Ngồi trong thò cần ra vẫn lên cá ầm ầm

Con đục to vãi luôn

Laixetruongson

Xe container
Mùa này trời lạnh, lại gió đông bắc cá có ăn ko cụ? Em nhớ láng máng mùa này là mùa cá to, nhất là những hôm lặng gió, mặt nước phẳng như gương với
sương mù bảng lảng kiểu trong phim Cướp biển Caribe í! :)) :)) :))
Cụ Rắn xem có áo phao cho em mượn chiếc :P em đếch biết bơi :)) nhắc cụ Vòi mang áo phao đi nữa nhé :)