[Funland] Câu cá - Nhà số 2

NhimTB

Xe buýt
E rón rén tư véo phát:
1. Về cần: các cụ nên mang 1 cần máy ngắn (1-2m), cước 0.2 buộc 2-3 lưỡi nhỏ, chì nhẹ, phao chạy để trị bọn dìa ven tàu, ven bờ. 1 cần dài đến thật dài (4-6m) cước 0.4-0.6 trở lên, phao chạy, ko cần chì để móc tôm sống bơi nện bọn cường hào ác bác (Vòn tức Vược biển, 3kg trở lên) hoặc kẹp chì câu đáy gạ bọn hói, song mắt kém va mồm vào.
2. Về mồi: số 1 là tôm và con giống con tôm nhưng nhỏ còn sống:)), số 2 là các thể loại như mực, tôm chết, giò lụa, giun đất, ốc, hà, ngao, tu hài, giun biển, ốc mượn hồn....
3. Về bảo quản: câu lên thì sẽ bấm đuôi đánh dấu =))rồi thả xuống ô lưới hay lồng sống, nhỡ đc nhiều mà ăn ko hết thì các cụ cho thùng đá mang về sau.

4. Về hậu cần: trên bè có 1 bếp gas đôi, gạo nước xoong nồi bát đũa đĩa dao thớt ....đủ cho 15 mồm, cơ mà có mỗi cái ly uống diệu và mấy cái chén uống trà, có chỗ để chị em cho cá ăn trực tiếp:-jChỗ ngủ thì đảm bảo có mái che, sàn gỗ cho 30 người, còn thực tế sau khi uốn riệu, nằm đâu chả đc:((Đèn sáng rực rỡ, 4g phe phé, bất cứ lúc nào cũng chỉ sau 15p là vào đến bờ, gửi xe an toàn, à mà có thể tổ chức học lại môn toán phép cộng nữa đấy ạb-)

Giường chiếu thế này thì ngủ sao được ạ? 2 mâm là vừa xinh.., cá hôm sau... cho tươi cụ nhể.

ca_voi

Xe lăn
E rón rén tư véo phát:
1. Về cần: các cụ nên mang 1 cần máy ngắn (1-2m), cước 0.2 buộc 2-3 lưỡi nhỏ, chì nhẹ, phao chạy để trị bọn dìa ven tàu, ven bờ. 1 cần dài đến thật dài (4-6m) cước 0.4-0.6 trở lên, phao chạy, ko cần chì để móc tôm sống bơi nện bọn cường hào ác bác (Vòn tức Vược biển, 3kg trở lên) hoặc kẹp chì câu đáy gạ bọn hói, song mắt kém va mồm vào.
2. Về mồi: số 1 là tôm và con giống con tôm nhưng nhỏ còn sống:)), số 2 là các thể loại như mực, tôm chết, giò lụa, giun đất, ốc, hà, ngao, tu hài, giun biển, ốc mượn hồn....
3. Về bảo quản: câu lên thì sẽ bấm đuôi đánh dấu =))rồi thả xuống ô lưới hay lồng sống, nhỡ đc nhiều mà ăn ko hết thì các cụ cho thùng đá mang về sau.

4. Về hậu cần: trên bè có 1 bếp gas đôi, gạo nước xoong nồi bát đũa đĩa dao thớt ....đủ cho 15 mồm, cơ mà có mỗi cái ly uống diệu và mấy cái chén uống trà, có chỗ để chị em cho cá ăn trực tiếp:-jChỗ ngủ thì đảm bảo có mái che, sàn gỗ cho 30 người, còn thực tế sau khi uốn riệu, nằm đâu chả đc:((Đèn sáng rực rỡ, 4g phe phé, bất cứ lúc nào cũng chỉ sau 15p là vào đến bờ, gửi xe an toàn, à mà có thể tổ chức học lại môn toán phép cộng nữa đấy ạb-)

ôi trời được thế thì còn gì bằng ạ :x

hp40

Xe tăng
Giường chiếu thế này thì ngủ sao được ạ? 2 mâm là vừa xinh.., cá hôm sau... cho tươi cụ nhể.
Vầng, các cụ toàn người có điều kiện, của nả đầy người, ai nghèo cũng có 1 cây 2 chỉ giắt bụng dưới lại ở nơi vắng vẻ thưa thớt, ngủ làm sao đc=))

NhimTB

Xe buýt
Đẹp quá, chỗ ăn ngủ như Hôm Sờ Tây :P
em có cái tật xấu là không ngủ được đệm cứng :) cứ phải mềm mượt như da em bé mới ngủ được không là thức cả đêm ạ :) có việc là em thức được :))
Việc giề cụ khai thật da đê, cơm no diệu say
Vầng, các cụ toàn người có điều kiện, của nả đầy người, ai nghèo cũng có 1 cây 2 chỉ giắt bụng dưới lại ở nơi vắng vẻ thưa thớt, ngủ làm sao đc=))
Kiếp giời đày của các đại da...!

Rắn Lớn

Xe điện
E rón rén tư véo phát:

Em ko có cần ngắn nên đăng ký mang 2 cần có khoen, 1 cái hơn 4m, 1 cái hơn 6m và 1 cần tay gần 5m thoai! Trục em ko mang trục to mà mang trục ... dù đỡ lo hà cắt trục! :)) :)) :))

Mấy món cộng kiếc em xin kiếu vì em iếu, cứ ra gió là liệt giường liệt chiếu! :)) :)) :)) Riêng món xông hơi mà cụ HIV hp40 kiếm được cho cụ Són Laixetruongson là em cũng xin theo 1 vé! :)) :)) :))

ca_voi

Xe lăn
hp40; cụ cho em hỏi ngu phát, trên bè có dùng được chống cần không cụ?
Nếu dùng thì dung loại nào phù hợp ạ;
Cầm tay 5m4 koncos chống cần chắc em chết

emcobietdau

Xe container
Chính ra các Cụ cứ câu ban ngày.

Tối làm tý tửu rồi học cộng trừ nhân chia là ổn.

:)):)):)):)):)):)):))

emcobietdau

Xe container

Laixetruongson

Xe container
Thế thì tổ chức câu tý mực lên ăn ngay em nghĩ là hay hơn câu cá đêm.
Nhưng câu mực phải có đồ nghề.

Câu mực lên ăn ngay thì đúng là sướng cái thằng người lắm các Cụ.

Vua chúa ngày xưa cũng sướng đến thế là cùng thôi.
VC ngày xưa chỉ câu ghẹ trong lồng thôi chứ :))

emcobietdau

Xe container
À quyên nhắc các Cụ đi câu đừng hỏi tuổi của nhau nhé.

Hôm trước em xem cờ nhíp 2 Cụ đi câu nhỡ hỏi tuổi của nhau mà tý oánh nhau đấy.

hp40

Xe tăng
E chửa biết cái chống cần nó ra răng, cơ mà cứ trả lời hơi ngu là chắc dùng đc vì có sẵn máy phát, cưa, khoan, búa.....

Rắn Lớn

Xe điện

xecho rac

Xe điện
À quyên nhắc các Cụ đi câu đừng hỏi tuổi của nhau nhé.

Hôm trước em xem cờ nhíp 2 Cụ đi câu nhỡ hỏi tuổi của nhau mà tý oánh nhau đấy.

ở hội đi câu thì toàn tuổi tép , tôm , thôi cụ ạ , em tuỏi tép cụ ạ:))

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, con này là loại nằm hang, chứ không phải là loại đi ăn theo đàn nên bụng to lắm :) tích trữ thức ăn mà cụ
Mổ ra filet chỉ còn được thế này thôi cụ ạ....

Cái phần mầu trắng ở giữa chính là da bụng, thấy mọi người bảo là ngon nhất cái da bụng đấy.
Em thì chỉ thích câu thôi, chứ cá thì em không ham lắm.
:)) osin nhà em ăn bảo là sần sật, béo béo ạ.
Cụ cá voi ơi bảo giúp em con này phải gọi là con cá dứa không ạ?

Chưa Có Dép

Xe điện
Cụ duỗi chân ra lấy can diệu 5 lít đè lên chống cần là được mà, em làm thế suốt :D

ca_voi

Xe lăn
Cụ cá voi ơi bảo giúp em con này phải gọi là con cá dứa không ạ?
Chào cụ,
Cá dứa thì em chưa câu được bao giờ.
Con cá này khu vực em câu thì người ta gọi là cá ngạnh cụ ạ.
con cá dứa em wiki thì thấy thế này:

Chắc là 2 con dứa và ngạnh thuộc dạng có họ hàng cá da trơn, nhưng theo khoa học thì chúng chả có "họ" chung gì cả ạ :P

Cụ duỗi chân ra lấy can diệu 5 lít đè lên chống cần là được mà, em làm thế suốt :D
:)) cụ funny quá :))
chắc phải có chống cần chứ các cụ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

ca_voi

Xe lăn
Chương trình khai xuân câu kéo tại Vân Đồn, Quảng Ninh

Được sự đồng ý của các cụ E xin mạn phép lên chương trình như sau:

1. Thời gian: Sáng ngày T7 23/2 - chiều ngày CN 24/2

- 8h Sáng T7 ngày 23/2 đội HP sẽ gặp đội HN tại Trạm Thu Phí cầu Bạch Đằng sau đó thẳng tiến ra Vân Đồn, thời gian dự kiến từ HP-Vân Đồn: 1-1.5h

- Xuống đò ra điểm câu là bè nuôi ngao, nuôi cá do Cụ hp40 hướng dẫn

- Câu tại bè, ăn trưa, câu tiếp đến chiều tối, có thể di chuyển xung quanh điểm câu để tìm chỗ câu ưng ý.

- Tối 23/2: Nhậu trên bè, câu đêm

- Ngủ tối 23/2: Cái này xin các cụ cho ý kiến, theo cá nhân E nếu trên bè có chỗ ta có thể ngủ là đẹp nhất còn k có thể về bờ ngủ tại nhà nghỉ

- Sáng 24/2 tiếp tục câu đến trưa hoặc đầu giờ chiều

- Dạo chợ hải sản Vân Đồn và quay về kết thúc chuyến giao lưu, khai cần đầu năm

2. Thành phần:

- Đội HP gồm: E - Phuco2007 cụ hp40 còn cụ tellme có đi được thì báo lại nhé

- Đội HN: Cụ Rắn Lớn Laixetruongson và các cụ #....

Chốt thành phần ngày 22/2

3. Chi phí: quốc vương Campuchia và ca sỹ lệ quyên tài trợ:D:D

4. Dụng cụ, đồ câu: tự túc, cần máy, cần tay, túi đựng cá, mũ nón, ô che nắng...

Riêng phụ kiện phao iso, phao các loại, lưỡi chì E chịu trách nhiệm mang theo ạ

Mời các cụ hp40 Rắn Lớn Laixetruongson vietran ca_voi xecho rac ..... cùng đóng góp ý kiến và tham gia càng đông càng vui để buổi khai cần, gặp gỡ đầu năm được thành công tốt đẹp:-bd:-bd
Kính báo các cụ Phuco2007 , hp40 , Laixetruongson , Rắn Lớn
Em đã được cấp visa rồi ạ.
Các cụ cho phép em tham gia với nhé.

hp40

Xe tăng
Kính báo các cụ Phuco2007 , hp40 , Laixetruongson , Rắn Lớn
Em đã được cấp visa rồi ạ.
Các cụ cho phép em tham gia với nhé.
Hân hoan chào đón các cụ tham gia, lưu ý nhỏ thêm là tuy có acquy nhưng trên bè chỉ có 1 cục sạc nên các cụ ủ sẵn sạc dự phòng hay cầm theo sạc trên xe ra đấu nhé, bí quá nổ máy phát thì cũng ko nhiều ổ cắm đâu ạ. Đằng nào cũng mang thùng thì nên cho đá ướp sẵn bia rượu cho nó mát, để xuống thuyền là có đồ ngay. Hình minh họa khi e 1 mình ra bè :D