[Funland] Câu cá - Nhà số 2

ca_voi

Xe lăn
Nó đó! Cụ Muỗi câu bên kia sông, thuộc Hưng Yên gọi là đò Văn Đức! Đoạn này có mấy bãi cát nước sâu, tàu đậu nhiều nên kích, lưới điện ít hoạt động! Riêng cái vụng hôm trước em nói với cụ Muỗi thì các ông í cấm tiệt bọn lưới, điện, lại còn đổ thức ăn thừa xuống dụ cá! Hôm các ông í câu giun được con ngạnh hơn 2kg gọi em về mà em bận, ko được ăn! :P :P :P
Cụ làm phát dẫn đoàn nhể ^^ Cách nhà em có +15km
Còn đi vòng thì +23km

Laixetruongson

Xe container
Cụ làm phát dẫn đoàn nhể ^^ Cách nhà em có +15km
Thế cụ chốt điểm đê NT hay KL ?? :P gần thì đi dễ mà gấu cụ có gọi về đi đón f1 chạy vèo cái là có mặt điểm danh ngay được :)
Em thích cái rì quyết được là phải quyết nhanh :) mà đi câu, đi chơi là mình tự quyết được :)

ca_voi

Xe lăn
Thế cụ chốt điểm đê NT hay KL ?? :P gần thì đi dễ mà gấu cụ có gọi về đi đón f1 chạy vèo cái là có mặt điểm danh ngay được :)
NT có ai dẫn đi đâu cụ ơi :) Còn KL thì cụ Rắn cụ Muỗi dẫn đoàn thì leo lên xà lan ngồi là đẹp nhất, Chứ lớ ngớ không vớ huy chương được đâu cụ ạ.

Laixetruongson

Xe container
NT có ai dẫn đi đâu cụ ơi :) Còn KL thì cụ Rắn cụ Muỗi dẫn đoàn thì leo lên xà lan ngồi là đẹp nhất, Chứ lớ ngớ không vớ huy chương được đâu cụ ạ.
KL chạy mui trần á cụ :P hoi cụ hỏi cụ Rắn, cụ Muỗi xem nếu các cụ ý thạo các cụ ý dắt đi :P chứ mù dở như em chịu chả biết đường lối nào mà đi đâu :)

Chỗ cụ Chống muỗi này đẹp này các cụ/ buông cần, làm chai bia, ngắm hoàng hôn. Quá đã
Hehe, Chuẩn cụ! Nhưng chỗ này nước to, chỉ tốn bia thôi cụ ạ! Em chưa tìm được chỗ nào hợp lý hơn quanh khu vực này! Chắc mai ra ngã ba sông hồng, bắc hưng hải. Chỗ này nước đẹp hơn!

thong2288

Xe hơi
KL chạy mui trần á cụ :P hoi cụ hỏi cụ Rắn, cụ Muỗi xem nếu các cụ ý thạo các cụ ý dắt đi :P chứ mù dở như em chịu chả biết đường lối nào mà đi đâu :)
Em đi qua KL mấy lần, nhìn từ bên Hà Nội sang có phải nó ở bên phía tay trái và cách bến đò đâu 50m hả các Cụ? Em thấy đi bốn bánh thì qua cầu Vĩnh tuy rồi chạy thẳng đường đê, còn đi mui trần 2 bánh chạy thẳng Nguyễn Khoái rồi rẽ tay trái xuống bến đò sang là tiện, 1 người 1 xe hình như có 2k hay 4k tiền phí đò.

Tuần này em định đi câu chứ ko phải đi thả ổ! :P :P :P Nhưng đang có 1 kế hoạch bị pending nên em chưa chắc chắn là đi đâu, làm rì! :P :P :)) :)) :))

Chỗ này đi về cũng ko xa lắm, qua Ecopark 1 chút, tầm hơn 10km từ đầu cầu Thanh Trì. Nếu đi lối Khuyến Lương còn gần nữa! :P :P :P Cái này để cụ Muỗi leader thoai! :P :P :)) :)) :))
Em từ Ecopark đi thì cũng gần lắm! Các bác sang thì hú em!

Laixetruongson

Xe container
Nó đó! Cụ Muỗi câu bên kia sông, thuộc Hưng Yên gọi là đò Văn Đức! Đoạn này có mấy bãi cát nước sâu, tàu đậu nhiều nên kích, lưới điện ít hoạt động! Riêng cái vụng hôm trước em nói với cụ Muỗi thì các ông í cấm tiệt bọn lưới, điện, lại còn đổ thức ăn thừa xuống dụ cá! Hôm các ông í câu giun được con ngạnh hơn 2kg gọi em về mà em bận, ko được ăn! :P :P :P
Cụ Rắn vào giả nhời cụ Thông ạ :P em đường xá cứ gọi mà mù tịt :)
Em đi qua KL mấy lần, nhìn từ bên Hà Nội sang có phải nó ở bên phía tay trái và cách bến đò đâu 50m hả các Cụ? Em thấy đi bốn bánh thì qua cầu Vĩnh tuy rồi chạy thẳng đường đê, còn đi mui trần 2 bánh chạy thẳng Nguyễn Khoái rồi rẽ tay trái xuống bến đò sang là tiện, 1 người 1 xe hình như có 2k hay 4k tiền phí đò.

Rắn Lớn

Xe điện
Đúng rồi cụ! Có điều đò đấy xe ô tô có qua được ko thì em hem bít! :P :P :P Em tuyền đi lối Ecopark! :P :P :P
Hehe, Chuẩn cụ! Nhưng chỗ này nước to, chỉ tốn bia thôi cụ ạ! Em chưa tìm được chỗ nào hợp lý hơn quanh khu vực này! Chắc mai ra ngã ba sông hồng, bắc hưng hải. Chỗ này nước đẹp hơn!
Cụ đi về nhớ rì-pọt cho ae biết nhé! Thấy bảo đoạn cửa đình Bát Tràng có mấy con thủy quái, có gì hú lên đây em vác đồ ra trợ giúp! :)) :)) :))

Đoạn ngoài sông đó em chưa câu bao giờ vì đợt em sang phía ngoài đó nhiều người câu lắm, đành ngậm ngùi vào trong cống bắt diếc, dưng tạm thôi! :P :P :P

ca_voi

Xe lăn
Đúng rồi cụ! Có điều đò đấy xe ô tô có qua được ko thì em hem bít! :P :P :P Em tuyền đi lối Ecopark! :P :P :P

Cụ đi về nhớ rì-pọt cho ae biết nhé! Thấy bảo đoạn cửa đình Bát Tràng có mấy con thủy quái, có gì hú lên đây em vác đồ ra trợ giúp! :)) :)) :))

Đoạn ngoài sông đó em chưa câu bao giờ vì đợt em sang phía ngoài đó nhiều người câu lắm, đành ngậm ngùi vào trong cống bắt diếc, dưng tạm thôi! :P :P :P
cụ cuối tuần đi câu?

ca_voi

Xe lăn
Chưa chắc, đang pending! :( :( :)) :)) :))
Em cũng thế, sáng nay còn hừng hực tìm điểm câu cho thứ 7. Ụch phát Gấu nó nhắn là phải về quê sáng, sau đó tối ăn sinh nhật tất cả những đứa sinh tháng 11 này :(
Quá buồn

Rắn Lớn

Xe điện
Em cũng thế, sáng nay còn hừng hực tìm điểm câu cho thứ 7. Ụch phát Gấu nó nhắn là phải về quê sáng, sau đó tối ăn sinh nhật tất cả những đứa sinh tháng 11 này :(
Quá buồn
Em thì tuần sau đi cục tác nên tuần này về quê ngày CN. T7 có việc đang pending sốt hết cả ruột. Hy vọng tuần sau được hội ngộ cụ Cá Tráp :P :P :P

lolotica

Xe điện
may quá vừa vợt được nó lên thì gãy vợt :D

Laixetruongson

Xe container
Quá buồn
Nói chung cứ dấp dính này thì đẻ chỉ tuyền ra gái thôi :))

CIB

Xe điện
Làm phát bờ kè đi các cụ ;)
Thế câu trong vụng của nó được ko? Vé bi nhiêu 1 ngày? :P :P :P
Thì ta ra nhà hàng gọi vài món nhậu xong ngồi câu cũng không được à :P
ngày 24/11 này khai trương đấy các cụ, cháu cũng máu ra khai trương nhưng nếu vé cao quá thì thôi vì cháu câu vui là chính, nếu các cụ máu thì để sau 24 xem tình hình thế nào cháu dẫn ra, giờ mình ko ra được vì nó làm nhà hàng nên thông báo với đội chở đò không ai dám chở khách ra câu