[Funland] Câu cá - Nhà số 2

namoto

Xe buýt
Các cụ thần câu cho e hỏi với. Chỗ e cá rô phi ở mương nhiều mà câu nó k ăn. Cá loại này dùng mồi gì và lưỡi như thế nào? Và câu vào buổi nào các cụ chỉ giáo với ạ
Em thấy rô phi mương nước sạch nhiều nơi còn khó câu hơn diếc, cụ thử mắc con châu chấu, phao cách lưỡi 15-20cm (câu nổi) rê nhè nhẹ - dễ dính rô to hơn.

lolotica

Xe điện
:)) Rô rât phàm ăn và nhiều nơi có :)
Nhưng không phải là dễ câu nhất cụ nhé :) hồi còn bé, em câu cá sọi sặt,(có nơi gọi là cá sặc, hoặc sặt...) thì còn dễ hơn rất nhiều
em làm mồi xay với nem chua trộn mẻ (chua loét) để câu cá trôi mà rô nó vẫn xông vào chén ầm ầm

ca_voi

Xe lăn
em làm mồi xay với nem chua trộn mẻ (chua loét) để câu cá trôi mà rô nó vẫn xông vào chén ầm ầm
vâng, đấy là bọn rô thường sống trong hồ nhỏ thôi.
Chứ rô hàng củ, củ sông ý :)) thì cực khó cụ nhé

vietran

Xe ba gác
bôi mắm tôm xong đi câu về vợ nó tưởng dẫm phải mứt thì căng cụ nhẩy :)
Vâng, cái này không những đuổi rắn mà đuổ cả vợ luôn =))
Cụ giờ trình câu lên cao ngất lên hàng liên tục, có bài nào hay phổ biến cho anh em theo với

vietran

Xe ba gác
Nay mát giời có cụ nào câu không?
Người đứng đầu cuốc ra ra đi đột ngột no (k) bình thường ắt thời tiết sẽ cực đoan, sẽ có nhiều bất thường k lường trc được trong việc cá ăn, có thể ăn rất mạnh có thể k thèm ăn, vấn đề là thời tiết cực đoan có thể là con bán tải ngập lên tận thùng thì con ls ngập hết cửa sổ giời =))

Laixetruongson

Xe container
Người đứng đầu cuốc ra ra đi đột ngột no (k) bình thường ắt thời tiết sẽ cực đoan, sẽ có nhiều bất thường k lường trc được trong việc cá ăn, có thể ăn rất
mạnh có thể k thèm ăn, vấn đề là thời tiết cực đoan có thể là con bán tải ngập lên tận thùng thì con ls ngập hết cửa sổ giời =))
Thời tiết cực đoan thế thì thôi nghỉ cụ nhể :P chứ như chiều qua chỗ nhà cụ thì lụt mà khu húng láng khô cong :))

lolotica

Xe điện
Vâng, cái này không những đuổi rắn mà đuổ cả vợ luôn =))
Cụ giờ trình câu lên cao ngất lên hàng liên tục, có bài nào hay phổ biến cho anh em theo với
em cũng vẫn là beginer thôi, sao đọ được trình các cụ :)

vietran

Xe ba gác
Thời tiết cực đoan thế thì thôi nghỉ cụ nhể :P chứ như chiều qua chỗ nhà cụ thì lụt mà khu húng láng khô cong :))
Sáng qua giời nắng to trong vắt, em bảo con mái già và F1 là hôm nay thời tiết cực đoan., đi đâu liệu mà về sớm, mái già về sơm mà vẫn vật lộn với sóng, muộn ti là hết đường về, F1 đi taxi giữa đường ngập đến háng bỏ xe lội bộ về, chỗ em bên phải khô cong bên trái nhập lút đến tận Keangnam :))
Thời tiết này đi mát xoa sữa non là đẹp hoặc làm cỗ xịt chóa
Sướng nhất cụ xecho rac giờ này thu cần cất cá ngồi bò tơ rồi

Laixetruongson

Xe container
Sáng qua giời nắng to trong vắt, em bảo con mái già và F1 là hôm nay thời tiết cực đoan., đi đâu liệu mà về sớm, mái già về sơm mà vẫn vật lộn với sóng, muộn ti là hết đường về, F1 đi taxi giữa đường ngập
đến háng bỏ xe lội bộ về, chỗ em bên phải khô cong bên trái nhập lút đến tận Keangnam :))
Thời tiết này đi mát xoa sữa non là đẹp hoặc làm cỗ xịt chóa
Mát xoa thì được, thịt chóa em bỏ dồi, nhưng rau mơ em vẫn chén ạ :)
Cái chỗ keangnam này kinh thặc may mà ít khi phải đi qua cung đường đó :)

vietran

Xe ba gác
Mát xoa thì được, thịt chóa em bỏ dồi, nhưng rau mơ em vẫn chén ạ :)
Cái chỗ keangnam này kinh thặc may mà ít khi phải đi qua cung đường đó :)
Để em bẩu anh Vô va làm nhanh cái công viên có hồ điều hòa ngay cạnh chứ k ngập này muốn ra so rum của lếch xù cũng chả ra dc =))

Laixetruongson

Xe container
Để em bẩu anh Vô va làm nhanh cái công viên có hồ điều hòa ngay cạnh chứ k ngập này muốn ra so rum của lếch xù cũng chả ra dc =))
Cụ bẩu nay thời tiết cực đoan có thấy rì đâu :P nay mà ngồi câu là mát :) sáng cụ nói làm em sợ cứ loanh quanh chả dám đi đâu :))

Rắn Lớn

Xe điện
Em vừa đi qua khu VinCity với Ecopark. Mịa kiếp, kiểu này vài năm nữa động mưa là ngập hết bờ Đông :( :( :)) :)) :))

Phuco2007

Tháo bánh
E bận quá giờ mới post ảnh chuyến đi câu đầm Cần Giờ với Cụ A Cá Tráp ạ! Chiều thứ 4 sau khi bố trí công việc hẹn gặp cụ ý tại quán cà phê 2 AE cùng gặp gỡ, chém gió! Đây là hình ảnh nhờ NV quán chụp! Cảm nhận chung cụ Cá Tráp rất nhiệt tình, dễ mến ạ!

ca_voi

Xe lăn
E bận quá giờ mới post ảnh chuyến đi câu đầm Cần Giờ với Cụ A Cá Tráp ạ! Chiều thứ 4 sau khi bố trí công việc hẹn gặp cụ ý tại quán cà phê 2 AE cùng gặp gỡ, chém gió! Đây là hình ảnh nhờ NV quán chụp! Cảm nhận chung cụ Cá Tráp rất nhiệt tình, dễ mến ạ!

Hai cụ đáng yêu quá, đúng là dân câu chuyên nghiệp, da đen bóng :))

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]

Chết mịa, thôi em đi trốn đây.:))

Phuco2007

Tháo bánh
14h ngày T7, cụ Cá Tráp đến đón & 2 AE cưỡi ẻm wave thần thánh lên đường!
Đây là phà Bình Khánh đường ra Cần Giờ ạ

Phà Bình Khánh

Đường xuyên Cần Giờ