[Funland] Câu cá - Nhà số 2

ca_voi

Xe lăn
E ở Hải Phòng, thỉnh thoảng ra bè nhà ngoài Vân Đồn - Quảng Ninh câu, muốn nhìn tận mắt chứ mua ol thì hơi bị tù mù, e chưa câu mồi giả bao giờ nên muốn học hỏi các cụ có kinh nghiệm giúp ạ:D
Mồi giả thì em nghĩ các cụ ở đây, cụ hỏi cụ Phuco2007Rắn Lớn là chuẩn nhất. Các cao nhân ẩn thân khác thì em ko rõ :D

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Dài quá e ko đọc hết, các cụ cho e hỏi tẹo: e định kiếm mồi giả để câu cá vòn, tráp, song, thì mua mồi nào và ở đâu bán ạ?
E thỉnh thoảng ra câu 1 vài hôm thôi

Địa hình ngon thế Cụ ơi.
Nhất là mấy cái ghềnh và cầu tàu mà chơi iso thì đúng bài.
Em hay lên xem đồ câu ở shop 46 Lán Bè.
Cụ ở gần qua đó xem sao, em thấy đồ ở đó ngon lắm.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Ngay đầu Hh, đó có con sông nó ngăn ra cho câu. Nhưng chưa có nước kết, Trôi Trắm tầm 2-3kg thôi cụ
Chỗ nào mà e ko biết nhỉ? Trong thị trấn hay xã hả cụ? E ở đây suốt mấy năm trc.

hp40

Xe tăng
Địa hình ngon thế Cụ ơi.
Nhất là mấy cái ghềnh và cầu tàu mà chơi iso thì đúng bài.
Em hay lên xem đồ câu ở shop 46 Lán Bè.
Cụ ở gần qua đó xem sao, em thấy đồ ở đó ngon lắm.
Vầng, để chiều tiện e qua. Bè nhà ít cá, chứ vào mấy bè ae nuôi cá phía sau núi mà câu dìa, tráp...thì mới nhiều, e ra làm linh tinh, tranh thủ câu bọn dìa 1 lúc đủ ăn thôi chứ e máu câu đêm hay đc bọn vòn cơ, con nào còi cũng 2, 3 kg:D

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
bè nhà ít cá, chứ vào mấy bè ae nuôi cá phía sau núi mà câu dìa, tráp...thì mới nhiều, e ra làm linh tinh, tranh thủ câu bọn dìa 1 lúc đủ ăn thôi chứ a máu câu đêm hay đc bọn vòn cơ, con nào còi cũng 2, 3 kg:D

Vòn là cá vượt phải không Cụ?
Đám này hình như là giò chứ không phải dìa Cụ ạ.
Bọn này câu cần tay phê lắm, lạng lách ghê lắm.
Cá nhỏ nhưng thịt ngon hơn mấy loại lớn ạ.
Cụ có được điểm câu sướng thật.

hp40

Xe tăng
Vòn là cá vượt phải không Cụ?
Đám này hình như là giò chứ không phải dìa Cụ ạ.
Bọn này câu cần tay phê lắm, lạng lách ghê lắm.
Cá nhỏ nhưng thịt ngon hơn mấy loại lớn ạ.
Cụ có được điểm câu sướng thật.
Vòn là vược biển, thịt chắc và dôi
Giò là cá sinh sản nhân tạo và nuôi ko so làm gì
Đám này là dìa cụ ạ, e ra hay ngồi câu, 10k giò lụa thì câu 2 ngày, thịt trắng và ngon nên đắt phết và đánh đau thuộc nhóm 4, quệt vào gai thì buốt chừng 15p:((

ca_voi

Xe lăn
Vòn là vược biển, thịt chắc và dôi
Giò là cá sinh sản nhân tạo và nuôi ko so làm gì
Đám này là dìa cụ ạ, e ra hay ngồi câu, 10k giò lụa thì câu 2 ngày, thịt trắng và ngon nên đắt phết và đánh đau thuộc nhóm 4, quệt vào gai thì buốt chừng 15p:((
:)) cụ ở Hải Phòng ạ

hoangkata

Xe hơi
Chào các bác em mới làm đôi cần tay nhập môn....

Phuco2007

Tháo bánh
Mồi giả thì em nghĩ các cụ ở đây, cụ hỏi cụ Phuco2007Rắn Lớn là chuẩn nhất. Các cao nhân ẩn thân khác thì em ko rõ :D
Câu lure cũng như 1 bộ môn nghệ thuật kén người chơi cơ bản là sử dụng mồi giả để kích thích bản năng săn mồi của các loài cá! Bởi lure với khả năng cơ động, gọn nhẹ có thể bắt đc mọi loại cá mong muốn! Chỉ với 1 cây cần khoảng 2.1m với vài ba con mồi giắt lưng cùng 1 số phụ kiên # trong 1 cái túi nhỏ đeo ngang hông là đã có thể lên đường! Lure thường dính cá to đến rất to, đôi khi cả đầm câu cá k cắn nhưng chỉ sau vài đường lure lại lên ngay hàng củ!
Nói chung là rất phê, tuy nhiên ở Việt Nam đặc thù là ít cá, cá nhỏ, thưa cá, cá bị đánh bắt nhiều nên sợ vật thể, mồi lạ. Vì thế, việc bắt đc cá k cao, E thì bỏ lure chuyển sang câu đơn cho cảm giác mặc dù lúc nào cũng thủ bộ lure trong túi!
Nếu ở Hải phòng cụ search link fb: nhóm câu lure đồ sơn & Hội câu lure miền Bắc để tham ja nhé!
P/s: Nếu câu nước lợ cụ nên câu ở đầm Thuỷ Sản Hạ Long lure sẽ rất hợp đấy

Rắn Lớn

Xe điện
Các cụ cứ rắn ráo mã! Làm E chuẩn bị sẵn xe ngựa, binh mã, cờ giong, trống mở, giai nhân mà mà chả thấy đâu=))

Đúng dồi lão@cá tráp ra Bắc 1 chuyến đi=D>

Cuối tháng sau E vào, E mí cụ đi câu 1 chuyến nhỉ:P
Những lần trước em bận, có dám nói gì đâu! Em biết kiểu gì cũng phải sau 02/09 em mới có time nên ko dám ho he! :P :P :P Sau lễ em chỉ bận ngày 07/10 có cái đại hội võ lâm mấy ae câu kéo lâu năm với nhau thôi! :P :P :P Có đại hội võ lâm thì em nghĩ nên chọn đầm hoặc bè, nếu xịt còn có đồ sơ-cua chứ đi ghềnh đá dân amateur kiểu em dễ mút tay tự kỷ lắm! :)) :)) :))

À mà cụ ngó nghiêng có hàng đồ câu nào ngon, bổ, rẻ dưới đó, ae qua sắm đồ luông! :P :P :P

Rắn Lớn

Xe điện
Câu lure cũng như 1 bộ môn nghệ thuật kén người chơi cơ bản là sử dụng mồi giả để kích thích bản năng săn mồi của các loài cá! Bởi lure với khả năng cơ động, gọn nhẹ có thể bắt đc mọi loại cá mong muốn! Chỉ với 1 cây cần khoảng 2.1m với vài ba con mồi giắt lưng cùng 1 số phụ kiên # trong 1 cái túi nhỏ đeo ngang hông là đã có thể lên đường! Lure thường dính cá to đến rất to, đôi khi cả đầm câu cá k cắn nhưng chỉ sau vài đường lure lại lên ngay hàng củ!
Nói chung là rất phê, tuy nhiên ở Việt Nam đặc thù là ít cá, cá nhỏ, thưa cá, cá bị đánh bắt nhiều nên sợ vật thể, mồi lạ. Vì thế, việc bắt đc cá k cao, E thì bỏ lure chuyển sang câu đơn cho cảm giác mặc dù lúc nào cũng thủ bộ lure trong túi!
Nếu ở Hải phòng cụ search link fb: nhóm câu lure đồ sơn & Hội câu lure miền Bắc để tham ja nhé!
P/s: Nếu câu nước lợ cụ nên câu ở đầm Thuỷ Sản Hạ Long lure sẽ rất hợp đấy
Lure em thấy có nhóm Câu cá Hạ Long hay lure vược, lâu rồi ko theo dõi nhưng trước thấy lên hàng đều phết! :P :P :P

Em thì mới lure cá quả với nheo thôi, bắt tuyền loại lin kin cổ tay, chưa được em nào quá 1kg. Do cần cùi, UL tải mồi 1-8gr nên cũng ko dám mơ ước cao sang! :P :P :P

Phuco2007

Tháo bánh
Những lần trước em bận, có dám nói gì đâu! Em biết kiểu gì cũng phải sau 02/09 em mới có time nên ko dám ho he! :P :P :P Sau lễ em chỉ bận ngày 07/10 có cái đại hội võ lâm mấy ae câu kéo lâu năm với nhau thôi! :P :P :P Có đại hội võ lâm thì em nghĩ nên chọn đầm hoặc bè, nếu xịt còn có đồ sơ-cua chứ đi ghềnh đá dân amateur kiểu em dễ mút tay tự kỷ lắm! :)) :)) :))

À mà cụ ngó nghiêng có hàng đồ câu nào ngon, bổ, rẻ dưới đó, ae qua sắm đồ luông! :P :P :P
He he, sắm vài ba cái phụ kiện thì đc chứ cần, máy giờ cũng lởm và đắt kinh cụ ạ