[Funland] Câu cá - Nhà số 2

Phuco2007

Tháo bánh
nãy trời mưa em chạy vào nhà ngồi, mưa ngớt chạy ra ngó cái cần cắm bên kia kênh thì ơ hay: cần lắc vật vã, bọt sủi đám to ngay gần bờ. Em cầm vợt phí xe đạp vòng sang bờ bên kia (mất khoảng 3 phút), sang đến nơi thì ôi thôi, nó dựt đứt cước còn mẩu cước khoảng 10cm dính đầu cần :( (em dùng cước 4.0).

Đi check mấy cần khác thì có 1 cần cũng bị nó dựt đứt cước, còn có mẩu 5cm dính đầu cần. Phải nói là bọn trê lai này nó giãy khoẻ thật!
Ghê nhỉ? Cước 5.0 mà còn k chịu đc8->

lolotica

Xe điện
nay em đang ngồi câu mà có con rắn cứ bơi lừ lừ đến gần :)

thanhdat1983

Xe tăng
Hộ khẩu hoàn kiếm.AM nguyên hồng.PM lâm gia trang.
Hn định làm tí mà mưa to quá, thôi lại lôi đồ nghề lau chùi vậy

Cụ chỉ cho em chỗ câu Sông hồng ở hà nội với. Mấy năm nay em chưa đi câu lại. Giờ thèm câu quá. Tks cụ ạ.

xecho rac

Xe điện
nãy trời mưa em chạy vào nhà ngồi, mưa ngớt chạy ra ngó cái cần cắm bên kia kênh thì ơ hay: cần lắc vật vã, bọt sủi đám to ngay gần bờ. Em cầm vợt phí xe đạp vòng sang bờ bên kia (mất khoảng 3 phút), sang đến nơi thì ôi thôi, nó dựt đứt cước còn mẩu cước khoảng 10cm dính đầu cần :( (em dùng cước 4.0).

Đi check mấy cần khác thì có 1 cần cũng bị nó dựt đứt cước, còn có mẩu 5cm dính đầu cần. Phải nói là bọn trê lai này nó giãy khoẻ thật!
lần sau cụ câu cắm cụ buộc thêm một cái (lò xo )vào em đảm bảo cực khó đứt ,.

xecho rac

Xe điện
Cụ giải thích dùm lò xo hình dạng, cách buộc ntn hộ E với:D
có 2 cách buộc , em thì trước toàn buộc môtđầu vào que tre cước buộc vào đầu dưới lò xo, khi cá kéo mạnh lò xo co giãn không bị đứt cước mà cá lại nhanh mệt cụ ạ, ngày xưa em toàn cắm trộm bắt chắm đến 4-5 kg mà không đứt, em tháo trộm lò xo ở cái ghế bạt ngày xưa để uốn lưỡi với buộc chống xốc , ông già về phát hiện vụt cho quắn mông luôn:((:((:((

ca_voi

Xe lăn
có 2 cách buộc , em thì trước toàn buộc môtđầu vào que tre cước buộc vào đầu dưới lò xo, khi cá kéo mạnh lò xo co giãn không bị đứt cước mà cá lại nhanh mệt cụ ạ, ngày xưa em toàn cắm trộm bắt chắm đến 4-5 kg mà không đứt, em tháo trộm lò xo ở cái ghế bạt ngày xưa để uốn lưỡi với buộc chống xốc , ông già về phát hiện vụt cho quắn mông luôn:((:((:((
Tuổi thơ dữ dội phết cụ nhỉ?

Laixetruongson

Xe container
có 2 cách buộc , em thì trước toàn buộc môtđầu vào que tre cước buộc vào đầu dưới lò xo, khi cá kéo mạnh lò xo co giãn không bị đứt cước mà cá lại
nhanh mệt cụ ạ, ngày xưa em toàn cắm trộm bắt chắm đến 4-5 kg mà không đứt, em tháo trộm lò xo ở cái ghế bạt ngày xưa để uốn lưỡi với buộc chống xốc , ông già về phát hiện vụt cho quắn mông luôn:((:((:((
Bí quá thì làm vài vòng chun kếp :P loại chơi gẩy ăn chun ý :P lồng vào nhau dạng xích rồi buộc đầu cần :P xộp củ cũng bắt ạ :P

xecho rac

Xe điện
Bí quá thì làm vài vòng chun kếp :P loại chơi gẩy ăn chun ý :P lồng vào nhau dạng xích rồi buộc đầu cần :P xộp củ cũng bắt ạ :P
chuẩn luôn cụ ơi , nhưng chỗ em ngày xưa đồ ý hiếm lắm buộc súng cao su còn phải cắt nhỏ ở xăm ra ạ, nói chung câu cắm là phải có cái co dãn tốt cụ nhỉ? bọn nó lôi kéo mệt nghỉ không bao giờ đứt trừ khi lại bị mắc vào cái gì đấy ,.

lolotica

Xe điện
lần sau cụ câu cắm cụ buộc thêm một cái (lò xo )vào em đảm bảo cực khó đứt ,.
em giảm sốc bằng cách chẻ 1/4 cây tre làm cần, đàn hồi cực tốt luôn (không cần nào bị bung khỏi vị trí), toàn bị đứt cước thôi. Hay do em mua phải cước đểu nhỉ??

Phuco2007

Tháo bánh
He he, E hiểu dồi. Tks cụ nhé:-bd
Buộc dây cao su dạng săm xe máy cũng ok các cụ nhỉ:D

namoto

Xe buýt
em giảm sốc bằng cách chẻ 1/4 cây tre làm cần, đàn hồi cực tốt luôn (không cần nào bị bung khỏi vị trí), toàn bị đứt cước thôi. Hay do em mua phải cước đểu nhỉ??
Dạo này cụ câu cắm mồi gì mà trê ăn ác thế?
Đổi sang dù PE đi cụ, 3.0-4.0 là thoải mái, nếu cần làm loại X8 thì vô đối luôn!:D

lolotica

Xe điện
em câu con cá rô con con (tầm gần 2 ngón tay), móc lưỡi vào lưng, cắt 1 nhát vào bụng cho xổ tí ruột rồi thả xuống. Đảm bảo nhạy.

Dạo này cụ câu cắm mồi gì mà trê ăn ác thế?
Đổi sang dù PE đi cụ, 3.0-4.0 là thoải mái, nếu cần làm loại X8 thì vô đối luôn!:D

xitruman

Xe buýt
Các cụ cho cháu hỏi, ở hà nội có cái hồ nào cho phép vào câu cá rô phi miễn phí, hoặc trả phí nhưng thấp thấp chút không ạ?
Cháu muốn cho F1 ra đấy thử món câu cá ạ.