[Funland] Câu cá - Nhà số 2

La già

Xe tăng
nhất cụ rồi, con này nấu chua tốn riệu lắm đây =P~=P~:))
Đưa về vợ mới chặt rồi vứt tủ lạnh kìa x-(x-(x-(

Được hơn 3 ký k cụ. Mà cụ câu đầm nuôi vược hay đầm tôm:D
Con này có 2,7kg thôi cụ à, có cái sông gần cửa biển ở Thái Thụy có nhiều cá vược bị thoát ra từ đầm nuôi nên thỉnh thoảng cũng kiếm được đôi con ạ.

Laixetruongson

Xe container

Con này có 2,7kg thôi cụ à, có cái sông gần cửa biển ở Thái Thụy có nhiều cá vược bị thoát ra từ đầm nuôi nên thỉnh thoảng cũng kiếm được đôi con ạ.
Cụ đi mà không rủ cụ đàu đàn đi với :P hay là cụ lại nói be bé thôi không hội nó biết điểm nó câu hết cá :))

La già

Xe tăng
Cụ đi mà không rủ cụ đàu đàn đi với :P hay là cụ lại nói be bé thôi không hội nó biết điểm nó câu hết cá :))
Em về quê ku kỹ thuật chơi tiện thể quăng vài đường thôi ạ.
Mà iem từ đầu đến giờ vẫn nói bé đấy chứ :))

Phuco2007

Tháo bánh

Cá vược thì câu k khó mỗi tội 2 mang của nó sắc như dao cạo. Khi cắn câu chỉ cần hơi trùng dây là nó santo 1 phát đứt dây câu luôn. E đã từng chứng kiến có cụ câu ngoài Đảo Dáu mí trong đầm nuôi tôm quảng canh đc con vược gần 2 chục kgs nó k thèm chạy luôn. Cứ lừ lừ như tàu ngầm, gần 1 h mới kéo được vào bờ mấy người dùng lưới với móc mới lôi đc nó lên. Công nhận nhìn phê thật:D

Laixetruongson

Xe container
Em về quê ku kỹ thuật chơi tiện thể quăng vài đường thôi ạ.
Mà iem từ đầu đến giờ vẫn nói bé đấy chứ :))
Lâu không thấy cụ lên chỗ cụ Rặc nhể dưng :) bữa em xem trên ảnh vệ tinh thấy cụ có cái cần đơn dài ngoằng nhề :P

vietran

Xe ba gác
Cụ lại đi Bờ đông à:P cụ sang xem lộ trình tay Trăm định áp thuế má cá Basa ra sao :)
em đi biển đông cụ ạ, bờ đông hoãn do không có xèng, mua lưỡi câu hết òi =))
Anh Trum bảo VN cứ vô tư đê, để anh bá vai Nga xử lý Tập :)) em bảo ok, cứ thế mà triển =))

Laixetruongson

Xe container
em đi biển đông cụ ạ, bờ đông hoãn do không có xèng, mua lưỡi câu hết òi =))
Anh Trum bảo VN cứ vô tư đê, để anh bá vai Nga xử lý Tập :)) em bảo ok, cứ thế mà triển =))
Giờ mà ra chỗ thằng tàu bửn nuôi ổ chắc ngập ẹ hết nước chảy mạnh cụ nhể :P nước lên thế bắt chày chép có khi hiệu quả hơn rô dép :P

La già

Xe tăng
Lâu không thấy cụ lên chỗ cụ Rặc nhể dưng :) bữa em xem trên ảnh vệ tinh thấy cụ có cái cần đơn dài ngoằng nhề :P
Mấy hôm nay thấy cụ Rặc bẩu là nước to và đục nên khó câu, để cho nước trong tí em lại lên nhể:D
Lần gần đây nhất em đánh mồi CON CÁO mà ổn phết: Dưng, Diếc, Rô phi, Chép chơi tất.

Rắn Lớn

Xe điện
Mấy hôm nay thấy cụ Rặc bẩu là nước to và đục nên khó câu, để cho nước trong tí em lại lên nhể:D
Lần gần đây nhất em đánh mồi CON CÁO mà ổn phết: Dưng, Diếc, Rô phi, Chép chơi tất.
Cụ dùng mồi Con Cáo của Phú Thành à? Dùng loại gì và cách pha ntn cụ ơi? :P :P :P

vietran

Xe ba gác
Giờ mà ra chỗ thằng tàu bửn nuôi ổ chắc ngập ẹ hết nước chảy mạnh cụ nhể :P nước lên thế bắt chày chép có khi hiệu quả hơn rô dép :P
Xả thủy điện không biết chỗ đấy thế nào, ngồi dc thì 1 thằng câu 1 thằng đi bán cá :))

La già

Xe tăng
Cụ dùng mồi Con Cáo của Phú Thành à? Dùng loại gì và cách pha ntn cụ ơi? :P :P :P
Em mua 2 loại: mồi chép và mồi rô phi trộng 1-1 và không cho thêm gì cả. Trộn khô đều rồi cho tí nước để lúc mình cầm ném xuống là mồi tự tan ra, sau đó cụ mới trộn để câu. Em chỉ có 5 phút mà lên cá luôn mới điêu chứ:D