[Funland] Câu cá - Nhà số 2

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Đây ạ. Cũng gia dì nắm ợ! Cũng nhao hết cả lên mặt nước rồi ạ:))

Cảnh đẹp và yên bình quá Cụ ạ.
Được hít thở không khí biển con người khoẻ và nhẹ nhàng hơn hẳn.
Cụ đánh iso có đánh máy cò không Cụ?
Em đánh máy ngang cũng tăm tia máy cò mà giá chát quá.

Phuco2007

Tháo bánh
Máy câu iso có cò là quá chuẩn nhưng E cũng chưa có nhu cầu ạ. Giá lại cao nữa:D

ca_voi

Xe lăn
máy cò là máy có càng hãm phanh đúng không cụ?
Hay cò là nhả cước?

ca_voi

Xe lăn
Món cá ngạnh cụ nhắc osin cắt khúc để khi nấu thì nó ko vỡ nát, nhất là làm món giả cầy hoặc nấu chuối đậu!
Vâng, em thấy osin nhà em cũng cắt khúc, xong sau đó rán sơ qua. Em thì chỉ thích câu thôi, chứ cá thì em gảnh gót lắm. Nấu chuối đậu thì..em toàn ăn thịt :)) và chuối thôi.

Còn cái ảnh đang thái ra là osin đang lọc 1 miếng để nấu cháo cho F1 cụ ạ.

Phuco2007

Tháo bánh
máy cò là máy có càng hãm phanh đúng không cụ?
Hay cò là nhả cước?
Đây cụ
Máy câu

Máy câu ISO truyền thống có tên gọi LBD (Lever Brake Drag)
Máy câu ISO truyền thống có tên gọi LBD (Lever Brake Drag), là loại máy có bổ sung phanh tay. Phanh tay hoạt động như một bộ hãm bổ trợ, giúp câu thủ có thể kiểm soát, làm chủ mọi tình huống, điều khiển bằng ngón tay trỏ. Phanh tay thường được sử dụng khi câu nước sâu, lúc đó người câu cần phải nâng cao cần lên nhưng không thể vì áp lực nước và dây căng do cá trì níu. Phanh tay cung cấp sự kiểm soát hãm kịp thời giúp người câu điều chỉnh lại thế đứng, tạo lực ép phù hợp.

Phanh tay rất hữu dụng trong tình huống người câu muốn câu những con cá lặn sâu trong rạn đá như loài Kingfish và Drummer. Lúc đó, bộ hãm của máy sẽ được chỉnh ở mức cao nhất. Tuy nhiên, nếu con cá quyết tâm chạy ra xa, thay vì bơi quanh rạn, máy LBD sẽ cung cấp một mức hãm ngay lập tức, cho phép câu thủ nới lỏng bộ hãm chính để cá chạy, hơn là phải chỉnh hãm trong hoàn cảnh như thế này.

Phanh tay cũng được sử dụng khi muốn “xử lý” con cá một cách nhanh gọn, dễ dàng, thay vì dùng hãm chính. Nhìn chung, các loại máy nhỏ, size từ 1000-4000, rất được ưa chuộng. Cơ bản, máy câu ISO phải nhẹ và có bộ hãm thật trơn, mượt.

ca_voi

Xe lăn
Đây ạ. Cũng gia dì nắm ợ! Cũng nhao hết cả lên mặt nước rồi ạ:))

Nhìn ảnh này...thôi nằm im trong nhà...đắp chăn bật quạt, điều hòa, uống nước chanh cho lành.
à, em thấy là khi đi câu trời nóng như thế này, các cụ pha oresol với 1 chai lavie 300ml mang đi vài chai là chuẩn luôn ý.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Máy câu iso có cò là quá chuẩn nhưng E cũng chưa có nhu cầu ạ. Giá lại cao nữa:D
Đúng là với tình hình cá mắm ở mình thì cũng không có nhu cầu ạ.:))
Lúc trước em có dùng cái máy cò Daiwa đời cũ.
Máy mới tinh rất đẹp như nhưng mobin chết.
Gặp cá to em không quen nhả cò hay đứt dây nên em cho luôn.
Em có cái tội là máy câu cứ thích Made in Japan nên đắt mà hàng cũ cũng khó tìm.
Cảm giác điều khiển cá to bằng cánh tay và ngón tay cũng phê.:))

ca_voi

Xe lăn
Đây cụ
Máy câu

Máy câu ISO truyền thống có tên gọi LBD (Lever Brake Drag)
Máy câu ISO truyền thống có tên gọi LBD (Lever Brake Drag), là loại máy có bổ sung phanh tay. Phanh tay hoạt động như một bộ hãm bổ trợ, giúp câu thủ có thể kiểm soát, làm chủ mọi tình huống, điều khiển bằng ngón tay trỏ. Phanh tay thường được sử dụng khi câu nước sâu, lúc đó người câu cần phải nâng cao cần lên nhưng không thể vì áp lực nước và dây căng do cá trì níu. Phanh tay cung cấp sự kiểm soát hãm kịp thời giúp người câu điều chỉnh lại thế đứng, tạo lực ép phù hợp.

Phanh tay rất hữu dụng trong tình huống người câu muốn câu những con cá lặn sâu trong rạn đá như loài Kingfish và Drummer. Lúc đó, bộ hãm của máy sẽ được chỉnh ở mức cao nhất. Tuy nhiên, nếu con cá quyết tâm chạy ra xa, thay vì bơi quanh rạn, máy LBD sẽ cung cấp một mức hãm ngay lập tức, cho phép câu thủ nới lỏng bộ hãm chính để cá chạy, hơn là phải chỉnh hãm trong hoàn cảnh như thế này.

Phanh tay cũng được sử dụng khi muốn “xử lý” con cá một cách nhanh gọn, dễ dàng, thay vì dùng hãm chính. Nhìn chung, các loại máy nhỏ, size từ 1000-4000, rất được ưa chuộng. Cơ bản, máy câu ISO phải nhẹ và có bộ hãm thật trơn, mượt.
Em có cái tội là máy câu cứ thích Made in Japan nên đắt mà hàng cũ cũng khó tìm.
:D em đã hiểu rồi ạ :))

NhimTB

Xe buýt
Vâng, em thấy osin nhà em cũng cắt khúc, xong sau đó rán sơ qua. Em thì chỉ thích câu thôi, chứ cá thì em gảnh gót lắm. Nấu chuối đậu thì..em toàn ăn thịt :)) và chuối thôi.

Còn cái ảnh đang thái ra là osin đang lọc 1 miếng để nấu cháo cho F1 cụ ạ.
Cụ Cá Voi với cụ Cá Tráp thì gảnh gọt rồi^:)^.

ca_voi

Xe lăn
Cụ Cá Voi với cụ Cá Tráp thì gảnh gọt rồi^:)^.
Em là cá voi, mà cá voi thì chỉ há miệng hút phù du thôi cụ ạ :)) không ăn được cá.
F1 nhà em nó bảo cá voi là động vật có vú, chứ không phải thuộc họ nhà cá =))

Phuco2007

Tháo bánh
Nhìn ảnh này...thôi nằm im trong nhà...đắp chăn bật quạt, điều hòa, uống nước chanh cho lành.
à, em thấy là khi đi câu trời nóng như thế này, các cụ pha oresol với 1 chai lavie 300ml mang đi vài chai là chuẩn luôn ý.
Mấy hôm nay có time mà trời nắng to quá nên phải nằm im trog nhà. Nghĩ cũng bực thật cụ ạ, nhưng mềnh đề cao tinh thần đợi chờ là hạnh phúc. Thời tiết này mà câu đêm ntn nhỉ? :D
Vầng, kt câu và quan trọng là cô thương kiểu giề chẳng chiến thắng trở về cụ nhỉ:P
Em là cá voi, mà cá voi thì chỉ há miệng hút phù du thôi cụ ạ :)) không ăn được cá.
F1 nhà em nó bảo cá voi là động vật có vú, chứ không phải thuộc họ nhà cá =))
Có thêm cụ cá mập nữa thì vui và nói k với nick cá Dọn bể:P

namoto

Xe buýt
Đúng là đam mê thì vậy nhưng cũng phải chú ý sức khoẻ Cụ nhé.
Em đi câu thỉnh thoảng gấu em mua cho vài cái bánh ngọt hay bịch bánh gạo cho vào ba lô.
Vì biết tính em ham câu hay nhịn đói nên mua để khuya có cái ăn.
Thương các bà vợ ở chổ đấy.
Dặn dò là anh xuống tới nơi là nhắn tin em biết cho em yên tâm.
Nhiều khi xuống tới ra cần câu luôn quên mất nt.
Vậy gấu cụ lại giống gấu em rồi, đi câu về nhiều lúc cũng cảm thấy áy náy lắm ạ!:)

ca_voi

Xe lăn
Mấy hôm nay có time mà trời nắng to quá nên phải nằm im trog nhà. Nghĩ cũng bực thật cụ ạ, nhưng mềnh đề cao tinh thần đợi chờ là hạnh phúc. Thời tiết này mà câu đêm ntn nhỉ? :D

Vầng, kt câu và quan trọng là cô thương kiểu giề chẳng chiến thắng trở về cụ nhỉ:P

Có thêm cụ cá mập nữa thì vui và nói k với nick cá Dọn bể:P
Câu đêm thì kính mời thánh Rắn Lớn hiển linh ạ :))

NhimTB

Xe buýt
Tuần này các cụ phượt phọt siu tầm hình ảnh để chuẩn bị ra mắt nhà số 3 đi là vừa à?
E phượt Sầm sơn mấy ngày mà mát mẻ thế này thì câu kéo gì đây?

ca_voi

Xe lăn
Tuần này các cụ phượt phọt siu tầm hình ảnh để chuẩn bị ra mắt nhà số 3 đi là vừa à?
E phượt Sầm sơn mấy ngày mà mát mẻ thế này thì câu kéo gì đây?

trời, ước mơ của em :))