[Funland] Câu cá - Nhà số 2

Rắn Lớn

Xe điện
E chưa bao giờ câu đc Diêu Hồng, hình như ngoài Bắc k co hay sao ý:D
Có, ở Vinhomes Riverside trước nhiều lắm, giờ ... đỡ òy! :)) :)) :)) Nó là cá thả chứ ko phải cá bản địa! :P :P :P

Laixetruongson

Xe container
E đag dự định đợt này ghim 1 số địa điểm câu tại CB sau khi khảo sát trên map gồm: Vị trí, độ sâu, loại cá câu được... làm tư liệu để phục vụ các cụ ạ.
Vâng, được thế thì còn rì bằng :P cứ định kỳ 1 tháng ta sinh hoạt khoảng 3,4 buổi kiểu như hội đại Da họ đi lên sân oánh gốp ý :) cụ khảo sát được thì be bé cái mồm không hội nó câu hết :)) cụ phải học thằng Hàn Cuốc ý :P

vietran

Xe ba gác
T2 e triển lại đây lão ah, ngứa tay quá! Mấy e trắm chào hàng ghê quá!

Lá sắn bánh tẻ vo cho dậy mùi buộc vào oánh nổi nửa mét, hoặc sung hoặc chuối chín, bọp phát phao mất hút là chít mới cậu =))

vietran

Xe ba gác
Vâng, được thế thì còn rì bằng :P cứ định kỳ 1 tháng ta sinh hoạt khoảng 3,4 buổi kiểu như hội đại Da họ đi lên sân oánh gốp ý :) cụ khảo sát được thì be bé cái mồm không hội nó câu hết :)) cụ phải học thằng Hàn Cuốc ý :P
Thằng nào hỏi địa chỉ thì cứ bảo ra đến nơi tao gửi map cho, nó ra gần đến nơi gọi điện thì cụ bảo vợ gọi phải về gấp =))

vietran

Xe ba gác
E đag dự định đợt này ghim 1 số địa điểm câu tại CB sau khi khảo sát trên map gồm: Vị trí, độ sâu, loại cá câu được... làm tư liệu để phục vụ các cụ ạ.
Thằng hàn xẻng chưa sang à cụ? bọn ý thik bia ôm lắm, cho nó ra Doson cho ghẹ nó cắn cho nhừ đi =))

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Lá sắn bánh tẻ vo cho dậy mùi buộc vào oánh nổi nửa mét, hoặc sung hoặc chuối chín, bọp phát phao mất hút là chít mới cậu =))
Lão đợi e t2 sẽ lên hàng. T7, cn về quê ông già G lại đau. Ông vừa mổ tiền luệt tuyến đc nửa tháng.

Laixetruongson

Xe container
Thằng nào hỏi địa chỉ thì cứ bảo ra đến nơi tao gửi map cho, nó ra gần đến nơi gọi điện thì cụ bảo vợ gọi phải về gấp =))
A, cụ đây ròi :P em tưởng cụ đi Đức :) khiếp lặn mấy hôm liền :)) mai có kế hoạch bắt ngạnh đâu không cụ? mưa mấy hôm mai nước hơi rút ngạnh ăn mạnh lắm đấy :))

vietran

Xe ba gác
A, cụ đây ròi :P em tưởng cụ đi Đức :) khiếp lặn mấy hôm liền :)) mai có kế hoạch bắt ngạnh đâu không cụ? mưa mấy hôm mai nước hơi rút ngạnh ăn mạnh lắm đấy :))
cụ cho em xin cái Map em theo với, cuối tuần chả ai chơi, nắng này ngạnh ăn mạnh lắm

Phuco2007

Tháo bánh
Vầng, cái này E phải học ngay ngay và luôn:P:P:P
Thằng hàn xẻng chưa sang à cụ? bọn ý thik bia ôm lắm, cho nó ra Doson cho ghẹ nó cắn cho nhừ đi =))
Nó sang rồi cụ ợ. Nhưng mấy hôm nay biển động nên E vưỡn phải thúc thủ ở nhà, nghe bẩu là phải sang tuần mới hết8->8->

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Minh HG không có mồi xả tráp, Bác ạ.
Em đang định thế này: mua mồi cám tanh, cám gạo (trộn tỉ lệ 1:1), sau đó mua thêm moi tươi (hoặc tép nhỏ, cá con xay) trộn thêm theo tỉ lệ 5:1 rồi xả khi câu.
Các cụ chúc em thành công lần đầu ISO nhé!
Em nghĩ vậy cũng được Cụ ạ.
Tráp thì cứ mồi tanh là nó bu tới ngay.
Mà Cụ câu bằng mồi gì?
Chúc Cụ lên được nhiều cá.

Bestyce

Xe hơi
Em câu mồi tôm thôi cụ.
P/S: hôm qua qua cửa hàng Minh HG, đồ câu ISO đắt thật :). Em tiết kiệm chỉ cần cước phao thôi là chuẩn ISO, cái khác có gì dùng đấy.

Phuco2007

Tháo bánh
Trong em điêu hồng nhiều, đợt em câu hồ bán tự nhiên được mấy con to.
Ăn ngon hơn hẳn mua ngoài chợ.:))
Có, ở Vinhomes Riverside trước nhiều lắm, giờ ... đỡ òy! :)) :)) :)) Nó là cá thả chứ ko phải cá bản địa! :P :P :P
Đi ăn cưới ngày trước hay có món cá Diêu Hồng hấp hoặc tẩm bột rán. Nói chung là E k thích mấy món đó nên có ác cảm với Diêu Hồng :P

ca_voi

Xe lăn
Ghê thặc. Vỡ vụn luôn. X_XX_XX_XX_XX_X.
Còn E ở nhà buồn quá chắc cũng phải như đ/c trong clip nài thôi;));));))

Vật vã quá cụ nhể :D
Giờ này mà được ngồi bờ sông thì có phải sướng không cơ chứ.

Phuco2007

Tháo bánh
Em câu mồi tôm thôi cụ.
P/S: hôm qua qua cửa hàng Minh HG, đồ câu ISO đắt thật :). Em tiết kiệm chỉ cần cước phao thôi là chuẩn ISO, cái khác có gì dùng đấy.
Tôm rảo sống loại nhỏ nhất cụ nhá. Ngoài ra chuẩn bị thêm ít mồi tôm ươn nữa (phải là tôm biển hoặc nước lợ):D

Laixetruongson

Xe container
Đi ăn cưới ngày trước hay có món cá Diêu Hồng hấp hoặc tẩm bột rán. Nói chung là E k thích mấy món đó nên có ác cảm với Diêu Hồng :P
Chuẩn luôn cụ, em giống cụ cũng không thích món đấy :P em thích cá tươi, tự nhiên :P sạch thì gỏi càng ngon :P

Phuco2007

Tháo bánh
Vật vã quá cụ nhể :D
Giờ này mà được ngồi bờ sông thì có phải sướng không cơ chứ.
Nỗi niềm của cần thủ k thể tỏ cùng ai cụ nhờ;))
Chuẩn luôn cụ, em giống cụ cũng không thích món đấy :P em thích cá tươi, tự nhiên :P sạch thì gỏi càng ngon :P
He he, gỏi cá thì nhất dồi, miễn là đảm bảo là đc. Câu biển và phi lê + mù tạt chén luôn trên bè, cùng chai quốc lủi thì: chẹp chẹp :P