[Funland] Câu cá - Nhà số 2

Laixetruongson

Xe container
cụ vào phần mềm google maps giúp em xem có chỗ nào cho phép lấy được thông số vị trí GPS giúp em cái, lần tới đi câu em gửi lại cho cụ khỏi mang tiếng.
Em thử mãi rồi mà không tìm thấy chỗ nào cho hiện ra được mấy cái số kiểu 21.1231231 84.123131 gì gì đấy để gửi cho cụ :))

Chứ đường đi như em hướng dẫn y như hôm alo cho cụ, cứ bám phải mà đi :) xe em lúc nào chả để lù lù trên đê, còn dễ hơn hôm đi sang cụ Vú.
Nếu là em thì em chỉ cần gửi 1 cái địa chỉ cụ thể ở đó là gps nó dẫn đến tận nơi :P ví dụ như địa chỉ số nhà hay cửa hàng hay cột điện hay bến đò hay ngõ hay chuồng lợn hay hố xí công cộng xã, huyện ... Mù căng trải còn chỉ được đến tận chỗ thằng Pèo a lú nó ngâm riệu dưới suối ạ :)

Rắn Lớn

Xe điện
Để 2 hôm nữa tính tiếp cụ nhé. À cái links cụ gửi hôm qua :)) Nguyễn Y Vân
À, 10 tiếng nữa ko ai đấu nó sẽ giảm, vài lần giảm như vậy sẽ về mục tiêu của mình! :P :P :P

ca_voi

Xe lăn
Nếu là em thì em chỉ cần gửi 1 cái địa chỉ cụ thể ở đó là gps nó dẫn đến tận nơi :P ví dụ như địa chỉ số nhà hay cửa hàng hay cột điện hay bến đò hay ngõ hay chuồng lợn hay hố xí công cộng xã, huyện ... Mù căng trải còn chỉ được đến tận chỗ thằng Pèo a lú nó ngâm riệu dưới suối ạ :)
Em gửi 1 cái địa chỉ có trên maps cho cụ rồi nhé. Cụ xem có đúng dễ như em miêu tả không? Bám phải và bám phải :)). Dễ hơn đi sang cụ Vú
Hôm nào đi câu, cụ cứ đi theo hướng đó thấy xe em trên đê thì cụ dừng lại :)) Còn ngồi bờ sông cụ bảo em lấy số nhà, cột điện thì em thua, chỉ có thể lấy số định vị chính xác kiểu 2.123123 3.1231231 gì gì đó thì méo hiểu sao cái app google maps trên iphone nó không hiển thị.
CỤ nào hightech giúp em phát.

Chỉnh sửa cuối:

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
cụ lấy giống trồng vào chậu cảnh vừa có quả ăn vừa đẹp cụ ạ !
Tối hôm que em mới nói vụ này với gấu em đó Cụ.
Để em mua chậu về trồng.
Nhà mới nên gấu em cũng đang trồng từ từ nhiều loại hoa, sẵn trồng ớt luôn.

Chỉnh sửa cuối:

lolotica

Xe điện
trời vừa mưa to sáng nay, hiện tại đã hửng nắng nhưng vẫn mưa lâm thâm, thì cá có ăn không hả các cụ?

Imngoxanh

Xe đạp
Trời mưa suốt mấy ngày đi câu có được cá không các cụ?

ca_voi

Xe lăn
trời vừa mưa to sáng nay, hiện tại đã hửng nắng nhưng vẫn mưa lâm thâm, thì cá có ăn không hả các cụ?
Cá chỗ cụ thì em nghĩ là vẫn ăn ác,
Nhưng theo em thì cụ nên câu mồi bột như 1 cụ ở phía trên hướng dẫn sẽ phù hợp hơn.
Cụ ra chỗ ngã 3 chùa láng lần trước ý, mua 3 gói D1,D2,D3 rồi ngồi câu lưỡi đơn cho cảm giác.

Cụ nắm 1 và nắm bằng quả trứng gà, thả xuống, vốc 1 năm tay vãi xung quanh dụ cá.
Nếu như muốn giữ mồi bột bền hơn để cá to vào ăn sau, thì cụ thêm tý bột gạo vào, ít thôi nhé, hoặc thêm lò xo (ruột bật lửa) mắc vào lưỡi đơn, đảm bảo bột tan lâu hơn. Và câu thích hơn nhiều.

lolotica

Xe điện
em làm thế hồi mới câu, câu được nhiều nhưng toàn cá líp chíp :)

Cá chỗ cụ thì em nghĩ là vẫn ăn ác,
Nhưng theo em thì cụ nên câu mồi bột như 1 cụ ở phía trên hướng dẫn sẽ phù hợp hơn.
Cụ ra chỗ ngã 3 chùa láng lần trước ý, mua 3 gói D1,D2,D3 rồi ngồi câu lưỡi đơn cho cảm giác.

Cụ nắm 1 và nắm bằng quả trứng gà, thả xuống, vốc 1 năm tay vãi xung quanh dụ cá.
Nếu như muốn giữ mồi bột bền hơn để cá to vào ăn sau, thì cụ thêm tý bột gạo vào, ít thôi nhé, hoặc thêm lò xo (ruột bật lửa) mắc vào lưỡi đơn, đảm bảo bột tan lâu hơn. Và câu thích hơn nhiều.

ca_voi

Xe lăn
em làm thế hồi mới câu, câu được nhiều nhưng toàn cá líp chíp :)
thì cụ cứ cho cá nó ăn đi :))
cá con ăn no rồi cá to vào ăn là chuẩn, đằng nào chả phải nuôi cá bé rồi còn có cái mà câu chứ cụ

lolotica

Xe điện
trời mát, cảnh vật yên bình

nhưng vẫn chỉ thấy bọn rô phi chén mồi :(

vietran

Xe ba gác
Nước mắm ngon, ớt hiểm dằm nhỏ.
Mới ăn thì hơi mặn tí nhưng khi nước cá nó ra hoà chung với mắm thì hết mặn.
Vị ngọt của cá hoà với mặn của mắm, cay của ớt.
Chan vào cơm nóng dẻo ăn rất ngon đó Cụ.
Hồi nhỏ Má em toàn cho em ăn thế nên quen luôn, nhất là ăn với cá liệt nấu ngót.
Nên quê em mới có câu:
“ Nước mắm ngon dằm con cá liệt
Em có chồng rồi nói thiệt anh nghe.”
Em thì chanh tỏi ớt tiêu mắm ngon chấm cá câu là chuẩn bài, vừa chén xong.
À mắm em hay để tủ lạnh cho kết tủa bớt muối cho đỡ mặn :))

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Em thì chanh tỏi ớt tiêu mắm ngon chấm cá câu là chuẩn bài, vừa chén xong.
À mắm em hay để tủ lạnh cho kết tủa bớt muối cho đỡ mặn :))
Mắm để tủ lạnh hả Cụ?
Em mới nghe đó ạ.
Thật ra món ăn thì mình cứ làm theo ý mình, ăn thấy ngon miệng là được Cụ nhỉ.
Cá chiên thì em vẫn ăn với mắm giã chung với tỏi, đường và nặn tí chanh.
Có điều ăn xong miệng hơi có mùi tỏi tí.:))

Phuco2007

Tháo bánh
Xem các cụ còm E muốn đi quá nhưng mà dạo này bận k đi đâu đc. Ruột cứ nóng như ruột phích;))

ca_voi

Xe lăn
Xem các cụ còm E muốn đi quá nhưng mà dạo này bận k đi đâu đc. Ruột cứ nóng như ruột phích;))
Em Nhịn tuần nữa cụ ơi:))
Osin xin về cuối tuần; xác định luôn là ko dám mở miệng xin đi câu luôn