[Funland] Câu cá - Nhà số 2

xecho rac

Xe điện
t
Vâng:)) các cụ ọp thì được :) chứ đông là mất điểm câu luôn :)) cụ làm em nhớ có lần bọn em cũng bắt máy bay đi y như cụ nói :)) bắt máy bay đi chơi như X. Hinh vẫy xe khách về B.Ninh :)
ưởng cụ câu được lâu em bảo cụ đầu đàn thuê con trực thăng đi cho tiện:P nhưng thấy bảo 3h cụ đi bơi nên thôi vậy :)):!!

xecho rac

Xe điện
2
Ra sân bay Nội bài xong bắt máy bay hướng nào :)) cứ ra bãi biển nhìn thấy cái ô màu xanh chỗ cụ ngồi ấy phải không :)) đợi em để em síp zun với rủ cụ Rạc nhá :)) à mà thôi 2h vợ cụ lại gọi về gấp thì biết chỗ mô mà tìm. Lần sau cho em theo với nhá em không bảo ai đâu.
cụ cháu ra đến nơi không biết chỗ nào lại xe ôm về thì chếtb-(:P

Phuco2007

Tháo bánh
Vâng chuẩn rồi cụ ơi :) toàn cá gì nó phá mồi kinh khủng:( em câu mồi bạch tuộc nướng mồi dai mà nó rỉa hết liên tục :) cá gì nó cắn cước mất lưỡi nhiều quá :) lên được cá nóc thôi em về nghỉ chiều em phục thù :))

Chúc mừng cụ đã quay vào ô mất lượt. :P

Rắn Lớn

Xe điện
Đúng là thú trời đày, vậy mà tuần nào không bị trời đày một lần là chịu không nỗi.:))
Hôm qua về thăm F1 nghỉ hè ở quê, ngồi với mấy đứa cháu nó bảo: ông trẻ ở HN mà sao đen hơn cả bọn cháu ở quê! Tổ sư thằng nào tay thối đóng lon bia đắng thế, cắn răng tợp xong ngụm gật gù: ừ, ở HN ông toàn bê-tông, nóng hơn nhà quê nên đen thôi! :( :( :)) :)) :))

Phuco2007

Tháo bánh
Hôm qua về thăm F1 nghỉ hè ở quê, ngồi với mấy đứa cháu nó bảo: ông trẻ ở HN mà sao đen hơn cả bọn cháu ở quê! Tổ sư thằng nào tay thối đóng lon bia đắng thế, cắn răng tợp xong ngụm gật gù: ừ, ở HN ông toàn bê-tông, nóng hơn nhà quê nên đen thôi! :( :( :)) :)) :))
Đi câu về mặt mũi đen nhẻm như bao công! Đến choá cũng k nhận ra chủ, sủa ầm ĩ lên. Nhưng mà k đi thì nhớ méo chịu đc:P

vietran

Xe ba gác
2

cụ cháu ra đến nơi không biết chỗ nào lại xe ôm về thì chếtb-(:P
Tối ra BỜ Kè vào quán Mr. CUa làm đĩa ghẹ hấp với cá Tráp nướng, tu chai bia mát phải biết. Em đồ chỗ cụ ý câu có cả gái tây lướt sóng, vừa câu vừa xem cũng vui mắt

Phuco2007

Tháo bánh
Tối ra BỜ Kè vào quán Mr. CUa làm đĩa ghẹ hấp với cá Tráp nướng, tu chai bia mát phải biết. Em đồ chỗ cụ ý câu có cả gái tây lướt sóng, vừa câu vừa xem cũng vui mắt
Toàn mấy thứ của nợ mà E thích:((. Bú bia mà ngắm giò Tây lại nghe tiếng sóng biển rì rào là nhứt dồi>:)>:)

0love

Xe tải
Đúng là vật vã như nghiện, em sức khỏe yếu không chịu được nhiệt chỉ đi câu khi trời mát hoặc hết giờ làm phi thẳng ra hồ câu tối.
Ra đến hồ là vui rồi hừng hựng khí thế, khi về thì ôi thôi - Sao mà túi đồ câu nó nặng như cái cái cùm thế, hai tay sách túi cá nữa thì không khác thằng tù khổ sai :D:D:D

Rắn Lớn

Xe điện
Đúng là vật vã như nghiện, em sức khỏe yếu không chịu được nhiệt chỉ đi câu khi trời mát hoặc hết giờ làm phi thẳng ra hồ câu tối.
Ra đến hồ là vui rồi hừng hựng khí thế, khi về thì ôi thôi - Sao mà túi đồ câu nó nặng như cái cái cùm thế, hai tay sách túi cá nữa thì không khác thằng tù khổ sai :D:D:D
Em giờ cũng chỉ câu tối thôi, thi thoảng ngày nghỉ nể lắm đi câu sông 1 tẹo buổi sáng, nắng lên vào nhậu và ... ngủ!

Câu hồ dịch vụ đêm thì cụ nên câu hồ quen, xong gửi cá lại đấy, lúc nào rảnh, cần thì xuống lấy! :)) :)) :))

Phuco2007

Tháo bánh
Em giờ cũng chỉ câu tối thôi, thi thoảng ngày nghỉ nể lắm đi câu sông 1 tẹo buổi sáng, nắng lên vào nhậu và ... ngủ!

Câu hồ dịch vụ đêm thì cụ nên câu hồ quen, xong gửi cá lại đấy, lúc nào rảnh, cần thì xuống lấy! :)) :)) :))
Câu đêm E sợ nhất là rắn. Mà rắn đầm thì toàn cạp nong, cạp nia ghê bỏ mợ. Cho nên giải pháp E chọn là ở nhà xem các cụ truyền hình trực tiếp thoai:-bd=))=))

ca_voi

Xe lăn

Mấy ai được đi câu đêm như cụ.
Mà đi đêm nhiều thế mà cụ ít va hàng nhỉ?

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng đen thui này Cụ, ai cũng tưởng em làm cực khổ ngoài nắng.:))
Em mà đi câu là từ sáng tới chiều ngoài nắng cũng được, không cần nghỉ ngơi ăn uống gì đâu.

ca_voi

Xe lăn
Em cũng đen thui này Cụ, ai cũng tưởng em làm cực khổ ngoài nắng.:))
Em mà đi câu là từ sáng tới chiều ngoài nắng cũng được, không cần nghỉ ngơi ăn uống gì đâu.
đúng là cái trò câu cá này, ngồi chả thèm ăn gì :)) nhưng cứ làm việc là đói meo.

Rắn Lớn

Xe điện
Mấy ai được đi câu đêm như cụ.
Mà đi đêm nhiều thế mà cụ ít va hàng nhỉ?
Giờ bay em ít lắm, gần đây mới đều chứ trước đây may ra tháng được lần, chả bõ! :P :P :P Thế mà câu dịch vụ ăn ko hết cho lung tung! :P :P :P

Hàng thì phải có duyên, em kém duyên nên ít va thoai! :)) :)) :))

Laixetruongson

Xe container
Đã bắt đầu thấm độ mặn của biển rồi. Ha ha ha
Chiều nay em câu mồi bò úc sốt tiêu đen :P cá nóc nó cũng không thèm ngửi :) em đổi sang mồi tôm rang me phát cá nó lao vào ăn như chết đói :)) chứng tỏ bọn này chỉ thích đồ hải sản :)

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Chiều nay em câu mồi bò úc sốt tiêu đen :P cá nóc nó cũng không thèm ngửi :) em đổi sang mồi tôm rang me phát cá nó lao vào ăn như chết đói :)) chứng tỏ bọn này chỉ thích đồ hải sản :)
Cụ chơi mồi độc và lạ, cá nó không dám ăn vì sợ đau bụng.:))
Thật ra câu cá thì phải dùng mồi quen, đến chổ lạ em hay hỏi trẻ con hoặc người dân ở đó biết cá hay ăn mồi gì để tìm câu.

xecho rac

Xe điện
em hôm nay bị giống cụ có em cơ quan ngồi tỷ tê anh có phải làm ngoài nắng đâu sao dạo này đen thế:P:P em bảo thế mà chỗ đen thì nó lại trắng thế nó mới đểu =P~:))

ca_voi

Xe lăn
em hôm nay bị giống cụ có em cơ quan ngồi tỷ tê anh có phải làm ngoài nắng đâu sao dạo này đen thế:P:P em bảo thế mà chỗ đen thì nó lại trắng thế nó mới đểu =P~:))
Nó mà trắng thật lại chả sợ ý chứ cụ