[Funland] Câu cá - Nhà số 2

vietran

Xe ba gác
Vâng rán lên kiểu như tắt đèn thì nhà ngói cũng như nhà ranh cụ ạ :)) vị nó ngọt hơn chút thôi :P
Thế ạ, cuối tháng lĩnh lương em phải mua cân về ăn cho biết. Suốt ngày chỉ rô với dưng, chạ biết đến con cá tráp chim là rì

Laixetruongson

Xe container
Thế ạ, cuối tháng lĩnh lương em phải mua cân về ăn cho biết. Suốt ngày chỉ rô với dưng, chạ biết đến con cá tráp chim là rì
Ló cho ăn ngon để kéo cày đấy cụ :P ăn thế mà không được việc thì chít với ló :))

vietran

Xe ba gác
vâng nhà em chỉ rô rán thôi cụ ạ ,thơm ngon, bổ rẻ cụ nhỉ ?
Câu về rửa sạch, đánh vảy mổ ruột móc mang xomg ướp với vài hạt muối tinh cho ngăn trữ đông ăn dần, lúc rán thơm và dai thịt lắm cụ ạ. Chấm mắm cốt tỏi chanh tiêu ăn với cơm nóng là nhứt.

lolotica

Xe điện
đúng em cũng sợ rắn
ngày sưa em bắt nghịch suốt , thế mà giờ cứ gê gê cụ ạ!
hôm nay em lại gặp 1 con rắn màu hơi nâu bơi ngoằn nghèo ở con kênh trước nhà, dài tầm hơn mét. Em rút đt ra định chụp thì nó lặn luôn

Laixetruongson

Xe container
Ăn tráp sáp dô xung lắm hả cụ :)) chứ ăn dưng nó tửng từng tưng lắm :))
Em chưa so với món diếc ngải cứu của cụ:)) nhưng xương, vây nó cứng thế chắc cũng tốt không cứng cái lọ thì cũng cứng cái chai :))

lolotica

Xe điện
Có khái niệm cần câu sát cá không hả các cụ?

Hôm nay em dùng cần carbon của em câu thì cá toàn rỉa hết mồi hoặc rê mồi chạy tứ tán mà không giật lêm được con nào! Chán quá em lấy cái cần 2 khúc dài gần 2 mét của thằng cu nhà em ra câu, móc mồi thả sau vài giây đã giật lên cá :D, sau đó thì giật cá lên liên tục :) :)

Aziz Nesin

Xe tăng
ồi có thế mà cũng phải hỏi trần sao âm vậy chứ sao
cái chày si ma no nó kéo thế không sấp mới là lạ=))*-:)
Em cũng nghĩ như cụ! Một đằng thì thỏi chì nó kéo xuống nên sấp, một đằng 2 quả phao đại nó bềnh lên nên ngửa:D

vietran

Xe ba gác
Cụ có ý định gì không? :P
Em Cn lên cụ Rặc câu rồi, mai chả thèm lắm, mai em ra Láng mua mồi xong về nhà buộc lưỡi mí phơi sơ lít
Mưa này mai rô với chép ở ổ của thằng Bú tủng ăn mạnh phải biết, nhưng phải đi sớm cướp ổ, nếu không ngồi tạp hoá uống nước mát hít thuốc thơm thả cần ngắm sông cũng khoái

Laixetruongson

Xe container
Em Cn lên cụ Rặc câu rồi, mai chả thèm lắm, mai em ra Láng mua mồi xong về nhà buộc lưỡi mí phơi sơ lít
Mưa này mai rô với chép ở ổ của thằng Bú tủng ăn mạnh phải biết, nhưng phải đi sớm cướp ổ, nếu không
ngồi tạp hoá uống nước mát hít thuốc thơm thả cần ngắm sông cũng khoái
EmT7 bận ròi, CN thì cô giáo dạy bơi từ 7-9h :P xong cũng chưa biết có gì để chơi :) sang tuần thì em lượn đến hết tháng luôn :) nên cũng muốn thử ổ chỗ thằng Bố tủng :)) cụ bố trí được lúc nào em theo :P đi mình sợ tay sao gạch kia nhận ra nó cho em xuống sông vì tội hôm nọ :))

xecho rac

Xe điện
Mưa này mai rô với chép ở ổ của thằng Bú tủng ăn mạnh phải biết, nhưng phải đi sớm cướp ổ, nếu không ngồi tạp hoá uống nước mát hít thuốc thơm thả cần ngắm sông cũng khoái
cụ có xem bóng không vậy ?

Laixetruongson

Xe container
Các cụ dậy sớm thế :P