[Funland] Câu cá - Nhà số 2

Laixetruongson

Xe container
vâng, cụ cứ ra trước bắt mấy em chép đẹp với nheo hoa, em lên làm mấy chú trạch chấu với mấy kg nghé trọi rồi về ăn cơm với mái già thôi, trâu tươi về nhúng lẩu nịnh đầm fđể lần sau lại đi =))
CN thử gợi ý cụ Vòi cho đi bắt ngạnh thử đi cụ :P mùa này ngạnh đang ăn mạnh lắm toàn loại 6 lạng đến cân:) em thấy trong clb câu sông nó pót đầy ngạnh sông chỗ cụ Vòi bắt :)

vietran

Xe ba gác
CN thử gợi ý cụ Vòi cho đi bắt ngạnh thử đi cụ :P mùa này ngạnh đang ăn mạnh lắm toàn loại 6 lạng đến cân:) em thấy trong clb câu sông nó pót đầy ngạnh sông chỗ cụ Vòi bắt :)
Ơ thế vẫn giấu cụ điểm câu à, em thì rí bòi vào cái ...vòi :))

xecho rac

Xe điện
cụ quả là người có tâm với gia đình ạ!

Laixetruongson

Xe container
Ơ thế vẫn giấu cụ điểm câu à, em thì rí bòi vào cái ...vòi :))
Muốn tí ngạnh cụ ơi :P chứ cứ rô dép rán mãi cũng chán :) muốn bát canh mẻ cho mát mà khó khăn phết :)) :))

ca_voi

Xe lăn
Cuối tuần này em chưa có visa, nhưng nếu cụ thích em đưa cụ đến tự câu nhé.

Laixetruongson

Xe container
Cuối tuần này em chưa có visa, nhưng nếu cụ thích em đưa cụ đến tự câu nhé.
Hoi, đi câu em muốn các cụ cùng đi chứ câu mình em sợ (Nam Nam) nó lôi xuống sông lắm :P Nam Nam là gì em cũng không biết nhưng em nghe được ở đâu đó từ này :P có cụ nào biết giải thích hộ em cái :) mời cụ Rắn ạ :))

ca_voi

Xe lăn
Hoi, đi câu em muốn các cụ cùng đi chứ câu mình em sợ (Nam Nam) nó lôi xuống sông lắm :P Nam Nam là gì em cũng không biết nhưng em nghe được ở đâu đó từ này :P có cụ nào biết giải thích hộ em cái :) mời cụ Rắn ạ :))
Ôi giời, thì cụ rủ bạn đi cùng cho vui. Chứ em không chắc có visa được.
Mà nếu có vísa thì em cũng đi lúc sáng sớm như lần trước thôi. Vì nắng lắm, không trụ được đâu cụ ạ.
5h ra khỏi nhà,ăn sáng, 6h đến nơi, buông cần câu 3 tiếng,9h đến 9h30 thu cần là vừa.

ca_voi

Xe lăn
Hàng cho cụ vú

lolotica

Xe điện
Cụ sướng nhể, thích là ngả bàn đèn luôn được:P
chiều sang đấy dựng ô thả cần câu

nắng sắp tắt thì ra tưới vườn, đang tưới vẫn nhìn được phao có trồi thụt không

tưới xong gỡ đồ lề rồi về HN :D

chỉ vậy mà em chả thấy chán ;)

ca_voi

Xe lăn
chiều sang đấy dựng ô thả cần câu

nắng sắp tắt thì ra tưới vườn, đang tưới vẫn nhìn được phao có trồi thụt không

tưới xong gỡ đồ lề rồi về HN :D

chỉ vậy mà em chả thấy chán ;)

Nhà em cũng có cây cau thế này, sáng ra ngửi hương cau thấy rất chi là thanh tịnh ;)

Rắn Lớn

Xe điện
Em hay đi quanh hồ không thấy bán cá chỗ nào.
Em nghĩ săn cá ở hồ đấy là đúng hướng, phía ngược với khu nhà nghỉ cũ tăm cá rất lớn và nhiều nhưng không có vị trí ngồi câu trừ khi thuê biệt thự trong Flamingo hay vào đất của quân đội, cũng rất khó săn vì nước cực sâu. Mấy bác làm trong nhà khách ban cơ yếu mà nuôi ổ thì em nghĩ là giật sướng
Làm gì có mà bán cụ! Đội nào lên cá bao nhiêu bọn em biết hết, nếu có chỉ đội oánh lưới được cá nhỏ hay bán đoạn mặt đập! :P :P :P Cá nào khá 1 tí là bị các nhà hàng mua hết nên làm gì có ra chợ mà cụ thấy! :P :P :P

Mấy khu cụ nói ít cá to vì khu đấy tĩnh nhưng hơi nông và ít chướng ngại là nơi cá dựa. Hơn nữa đó là ngư trường chính của đội đội lưới chuyên hoạt động về đêm, nếu nuôi ổ sẽ va chạm cực mạnh, mùa này lác đác có hàng nhưng mùa thu đông xuân thì ít. Khu bọn em nuôi ổ thì sâu nhất hồ và nhiều chướng ngại nên nói đội lưới chừa ra cũng dễ hơn. :)) :)) :))

ca_voi

Xe lăn
Làm gì có mà bán cụ! Đội nào lên cá bao nhiêu bọn em biết hết, nếu có chỉ đội oánh lưới được cá nhỏ hay bán đoạn mặt đập! :P :P :P Cá nào khá 1 tí là bị các nhà hàng mua hết nên làm gì có ra chợ mà cụ thấy! :P :P :P

Mấy khu cụ nói ít cá to vì khu đấy tĩnh nhưng hơi nông và ít chướng ngại là nơi cá dựa. Hơn nữa đó là ngư trường chính của đội đội lưới chuyên hoạt động về đêm, nếu nuôi ổ sẽ va chạm cực mạnh, mùa này lác đác có hàng nhưng mùa thu đông xuân thì ít. Khu bọn em nuôi ổ thì sâu nhất hồ và nhiều chướng ngại nên nói đội lưới chừa ra cũng dễ hơn. :)) :)) :))
Đúng là đất có thổ công và sông có hà bá :))

Rắn Lớn

Xe điện
Đúng là đất có thổ công và sông có hà bá :))
Hay nhất là đoạn bọn em câu chưa bao giờ có người chết và cũng chưa bao giờ người chết dạt về đấy! Năm nào Đại Lải chả đi vài mạng nên cái đó quan trọng phết! :)) :)) :))

ca_voi

Xe lăn
Hay nhất là đoạn bọn em câu chưa bao giờ có người chết và cũng chưa bao giờ người chết dạt về đấy! Năm nào Đại Lải chả đi vài mạng nên cái đó quan trọng phết! :)) :)) :))
Khiếp quá cụ ơi; nghe cụ nói mà em hãi hãi là.
Sông Hồng cụ gặp bao giờ chưa?

ca_voi

Xe lăn
Em mời cụ Cá Tráp vào truyền bá đi ạ, nghe cụ nói ở bên kia, có phần bí hiểm và em thấy cũng hơi rợn rợn....

xecho rac

Xe điện
hôm nào cho em theo cụ trải nghiệm buổi được không cụ ??