[Funland] Câu cá - Nhà số 2

vietran

Xe ba gác
vưng chuẩn luôn:)) mướp thì già, :Pmõm bò thì xấu , nói chung là không dùng được cụ ạ!:P:))
Mõm bò say sắn hả cụ :))
Sắn thái miếng ủ làm ổ hay phết đới, sang tuần mát giời làm tí cụ nhẩy, chứ không cụ Són quên mất giật cá rồi.

xecho rac

Xe điện
*** bò say sắn hả cụ :))
Sắn thái miếng ủ làm ổ hay phết đới, sang tuần mát giời làm tí cụ nhẩy, chứ không cụ Són quên mất giật cá rồi.
vâng sang tuần mát cá ăn mạnh mình bắt về cấp đông cụ nhỉ ,.

Laixetruongson

Xe container
vâng sang tuần mát cá ăn mạnh mình bắt về cấp đông cụ nhỉ ,.
*** bò say sắn hả cụ :))
Câu chỗ cụ Riếc mà kiếm đâu được túi bỗng riệu, nhất là riệu sắn cho vào bao tải xác rắn buộc thêm cho viên gạch vào xong nén xuống chỗ cái mỏm cụ đàu đàn hay ngồi xong câu ISO hoặc cần đơn thì cứ gọi là mỏi tay với rô phi cả dưng :P vớ vẩn lên cả chép củ say bỗng riệu :))

xecho rac

Xe điện
Câu chỗ cụ Riếc mà kiếm đâu được túi bỗng riệu, nhất là riệu sắn cho vào bao tải xác rắn buộc thêm cho viên gạch vào xong nén xuống chỗ cái mỏm cụ đàu đàn hay ngồi xong câu ISO hoặc cần đơn thì cứ gọi là mỏi tay với rô phi cả dưng :P vớ vẩn lên cả chép củ say bỗng riệu :))
bọn cá nó say nó mải chém gió nó đếch ăn thì phí công cụ ạ=))

Laixetruongson

Xe container
bọn cá nó say nó mải chém gió nó đếch ăn thì phí công cụ ạ=))
Cụ thử xin đâu túi bỗng xem :P phải cho vào bao tải thả xuống nó chỉ hửi được thôi không được chén :P nó đến nó dũi tăm lên ùng ục luôn :))

xecho rac

Xe điện
Cụ thử xin đâu túi bỗng xem :P phải cho vào bao tải thả xuống nó chỉ hửi được thôi không được chén :P nó đến nó dũi tăm lên ùng ục luôn :))
bỗng riệu xóm em đầy cụ ạ , toàn bỗng nếp thôi , sắn bây giờ không ai nấu cụ ạ .!

Laixetruongson

Xe container
bỗng riệu xóm em đầy cụ ạ , toàn bỗng nếp thôi , sắn bây giờ không ai nấu cụ ạ .!
Đấy cụ xin đi làm thử 1 xô cho vào bao tải (ko cho vào túi nilon nhé :P ) hôm nào cụ đàu đàn lên mời cụ bữa đại nhạc hội :)) chỗ cái mỏm đá đấy nước nó không chảy thả được cụ ạ :P hoặc cụ ở gần đấy cụ cho bọn nó nghiện riệu nếp đê :)) vài hôm là nghiện :))

vietran

Xe ba gác
Đúng bài đấy, ném từ đêm trước, sáng sớm mình câu là đẹp, gớm lúc đấy bọn nó dãi dớt thề lề vì thèm cả đêm, ném địa long của cụ Són hay hải sản của cụ Rạc xuống thì cứ gọi là

xecho rac

Xe điện
Đúng bài đấy, ném từ đêm trước, sáng sớm mình câu là đẹp, gớm lúc đấy bọn nó dãi dớt thề lề vì thèm cả đêm, ném địa long của cụ Són hay hải sản của cụ Rạc xuống thì cứ gọi là
em sợ nó say mải trình bày chém gió không thèm ăn cụ ạ!

vietran

Xe ba gác
Chỗ đấy lắm con khù khoằm lắm, hôm trc em bị mấy phát thụt phát mất hút phao kéo thẳng vào hang mắc cước, quả thì đứt link.
Chạch chấu , bò ngạnh nheo trê lăng ...đủ cả có điều câu dc hay không thôi, còn không toàn dưng với rô

Laixetruongson

Xe container
Nhớ bí mật đừng kể với ai không bọn nó câu hết :)) :))

vietran

Xe ba gác
Nhớ bí mật đừng kể với ai không bọn nó câu hết :)) :))
Có mấy cụ tàu ngầm ở đây biết chỗ rồi, toàn dẫn đệ tử sang câu hết cả cá, toàn câu ổ của cụ Rạc thôi =)) cụ nào ở Hoa Kỳ đình đi con lúc sụt trắng đỗ dưới gốc nhãn câu hết cá của cụ Rạc có ở đây không =))

Laixetruongson

Xe container
em sợ nó say mải trình bày chém gió không thèm ăn cụ ạ!
Mùa này cá nó kém ăn :P nóng nực này cũng giống như ta phải có hớp bia hớp riệu vào nó mới dẫn thức ăn :))
Cụ làm vài hôm cho bọn nó nghiện riệu đê, đơn giản mà vì món bỗng riệu nó thơm phức không phức tạp như món mồi bả của cụ đàu đàn :))

Laixetruongson

Xe container
Có mấy cụ tàu ngầm ở đây biết chỗ rồi, toàn dẫn đệ tử sang câu hết cả cá, toàn câu ổ của cụ Rạc thôi =)) cụ nào ở Hoa Kỳ đình đi con lúc sụt trắng đỗ dưới gốc nhãn câu hết cá của cụ Rạc có ở đây không =))
Thấy bảo cụ ý toàn dùng cần đơn 6.3m dài nhọn hoắt như iso thần thánh của cụ phải không? :P

xecho rac

Xe điện
Mùa này cá nó kém ăn :P nóng nực này cũng giống như ta phải có hớp bia hớp riệu vào nó mới dẫn thức ăn :))
Cụ làm vài hôm cho bọn nó nghiện riệu đê, đơn giản mà vì món bỗng riệu nó thơm phức không phức tạp như món mồi bả của cụ đàu đàn :))
lần tới em thử xem thế nào cụ ạ , bỗng riệu phải trộn với đất chứ nó nát hơn tương cụ ạ.

Laixetruongson

Xe container
lần tới em thử xem thế nào cụ ạ , bỗng riệu phải trộn với đất chứ nó nát hơn tương cụ ạ.
Cụ trộn với với cám lợn cũng được :P cụ đàu đàn nói đến sắn lát em mới nhớ hồi xưa Bắc Ninh có món riệu Vân :P nấu từ miếng sắn lát (mạn xuân mai, hòa bình nhiều sắn phết :P) xong lấy cái bỗng đó mà thả ổ thì rô phi cả dưng cứ phải dùng bao tải mới đựng được :P

lolotica

Xe điện
thấy các cụ bàn về mồi ủ chua, em vừa đi mua chai dấm bỗng về, trộn hỗn hợp: dấm bỗng + vụn bánh mỳ + cám trứng + đất, cho vào túi lưới cùng mấy cục sỏi thả làm thính, sau đấy mác mồi giun vào câu

Chỉnh sửa cuối: